hỏi cách lắp loa 5.1

quangleader

Ðề: hỏi cách lắp loa 5.1

tui bán loa , mỗi lần nghe khách hỏi câu này .... mún woánh ! nói hơi dụng chạm , sorry !

onlytwobaby

e có bộ creative 5.1 .vừa mói mua sound blaster usb 5.1
http://sg.store.creative.com/products/product.aspx?catid=1&pid=17751&nav=3

có bro nào biết nối dây kiểu gì để ra hết không

Mình cũng đang dùng con này, nhưng chưa hiểu rõ bạn định hỏi như thế nào.

Trường hợp bạn có máy tính , soundcard 2.1 (nếu soundcard 5.1 đã chả mua con này làm gì :d ), và một bộ loa 5.1 hoặc 4.1 và cần ra hết các loa thì bạn làm như sau
1. Cài đặt toàn phần mềm liên quan đến cái soundcard này - có trong đĩa đi kèm.
2. Trong bộ sản phẩm bạn mua có "Stereo RCA to 1/8” jack adapter", bạn cắm cái này vào hai cổng RCA - một cổng đỏ, một trắng đó.
3. Bộ loa 5.1 hoặc 4.1 của bạn có 3 đầu cắm mầu đen, nâu đất và xanh. Bạn cắm phích đen và lỗ đen, nâu vào nâu đất và xanh vào bộ chuyển đổi "Stereo RCA to 1/8” jack adapter"
4. Khi bạn cài đặt phần mềm đi kèm soundcard của bạn, sau khi khỏi động lại máy, nó sẽ có bộ điều khiển Volume Panel hình tròn mầu trắng ngà ở góc phải dưới cùng của màn hình, bạn kích đúp vào đó. Bạn chọn cái biểu tượng Loa ở main menu, sau đó chọn bộ loa mình sử dụng - 5.1,4.1 hoặc headphones.
5. Dùng chương trình powerDVD ultra (bản mới nhất là powerdvd 8), để xem phim và nghe nhạc.
6. Ngồi tận hưởng cảm giác âm thanh và hình ảnh.

Chúc bạn thành công.

harrysg

thank bạn onlytwobaby ý mình hỏi là cắm dây loa 5.1 vào sound card usb bạn có thể cho mình hình ảnh dây Stereo RCA to 1/8” jack adapter" vấn đề của mình là cắm dây như thế nào vào sound usb đó

Bên trên