Hỏi chỗ mua kính phân cực xem phim 3D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Hỏi chỗ mua kính phân cực xem phim 3D

Tóm lại là đã có bạn nào dùng kính phân cực xem phim 3D tại nhà thành công chưa vậy?

magic_ho

Banned

Tóm lại là đã có bạn nào dùng kính phân cực xem phim 3D tại nhà thành công chưa vậy?
Hi Chip,
Mình đa ship 10 cái phân cực từ Mỹ về nhưng vẫn kg xem đc film nào. Mình khuyên mọi người đừng nên mua kính phân cực uổng tiền. Theo mình biết phải có màn hình phân cực mới xem đc. Film Transformer là dùng kính này mà vẫn test kg lên hiệu ứng đc.
Mình viết những thông tin về kính phân cực ở đây.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=20271

magic_ho

Banned

Đã có màn hình và phim rồi, chỉ còn thiếu cái kính thôi. Bác không làm được nhưng chưa chắc người khác không làm được đâu :D
Bác cần kính phân cực thì liên lạc với mình để lại cho, mình ship 10 cái từ USA về rồi, nhưng kg có màn hình phân cực nên test kg thấy hiệu ứng.

kevin_fire

màn laptop HP có xem được = kính phân cực không các bác ???

magic_ho

Banned

màn laptop HP có xem được = kính phân cực không các bác ???
Hiện giờ mới test màn hình Laptop, LCD màu thì ok, hiệu ứng thì chưa thấy, để test màn hình project thử thế nào. Không còn cách nào thì kiếm màn hình phân cực test nữa là xong.

herosstormx

Nhà có em Sony X450-70 inch rồi,phim không nhiều,,,chỉ đợ ngày kính về,,Chén

aliviss

mới order 2 cái Green - Magenta trên mạng về xem mấy clip trên youtube chả thấy hiệu ứng gì cả :)) thế mới buồn vào hdvietnam đọc thì mới biết là mỗi phim 1 loại kính :

kính này của e mua có 28K 1 cặp 2 cái :D

cho e hỏi cái này muốn xem 3D có hiệu ứng thì phải như nào ợ màn CRT có xem được ko hay phải LCD mới xem được

//đang cbi kéo 1 vài phim 3D về test thử ko bít tn

magic_ho

Banned

mới order 2 cái Green - Magenta trên mạng về xem mấy clip trên youtube chả thấy hiệu ứng gì cả :)) thế mới buồn vào hdvietnam đọc thì mới biết là mỗi phim 1 loại kính :

cho e hỏi cái này muốn xem 3D có hiệu ứng thì phải như nào ợ màn CRT có xem được ko hay phải LCD mới xem được

Bạn muốn xem film 3d thì gặp mình hay đến HDsaigon chép film & mua kính đúng loại để xem, chứ mua kính kg đúng sẽ kg xem được lại tốn tiền vô ích. Những người kinh doanh chỉ biết bán, cho dù kính kg xem đc. Mình nhập về 10 kính phân cực tốn 70$ kg xem đc kg dám bán cho ai.

khanhaho

hôm nay được diện kiến bác Lĩnh ở HD ca phê số 2 của Hà Nội, được bác ấy chỉ dẫn chút xíu về kỹ thuật phim 3D, và được coi demo 3 phim "Coraline, Journey to the center... và My bloody valentine", dùng kính xanh đỏ.

Kỹ thuật này coi tạm được, có hiệu ứng 3D khá rõ. Nhưng coi xong khoảng 15 phút là chịu hết nổi, phải gỡ kính ra... nhắm mắt (cho đỡ loạn con ngươi).

Chắc mình không theo đuổi nghiệp 3D (dùng kính xanh/đỏ) nữa, mắt chịu không nổi, nhất là nếu con nít mà coi 3D kiểu này thì rất là hại (mình nghĩ thế).

Kỹ thuật 3D dùng kính phân cực là một trong các phương pháp tốt nhất và chân thực nhất, nhưng rất phức tạp khi làm và thiết bị trình chiếu cũng rất mắc tiền, mình e rằng hộ gia đình sẽ khó có người nào theo được. Thôi thì ra mất cái rạp 3D xịn xịn coi vậy.

Thật buồn vài người trong thread này, rõ là không có kiến thức, hay giả ngu, mà có những lời chê bai người khác chẳng dựa trên cơ sở hay lý luận nào, "cãi bừa cho cố".

Anh em nào muốn theo nghiệp 3D nên đến các quán cà phê HD hay liên lạc bác magic-ho để kiểm tra, không thì tốn tiền và thời gian vô ích.

Thân

magic_ho

Banned

hôm nay được diện kiến bác Lĩnh ở HD ca phê số 2 của Hà Nội, được bác ấy chỉ dẫn chút xíu về kỹ thuật phim 3D, và được coi demo 3 phim "Coraline, Journey to the center... và My bloody valentine", dùng kính xanh đỏ.

Kỹ thuật này coi tạm được, có hiệu ứng 3D khá rõ. Nhưng coi xong khoảng 15 phút là chịu hết nổi, phải gỡ kính ra... nhắm mắt (cho đỡ loạn con ngươi).

Chắc mình không theo đuổi nghiệp 3D (dùng kính xanh/đỏ) nữa, mắt chịu không nổi, nhất là nếu con nít mà coi 3D kiểu này thì rất là hại (mình nghĩ thế).

Kỹ thuật 3D dùng kính phân cực là một trong các phương pháp tốt nhất và chân thực nhất, nhưng rất phức tạp khi làm và thiết bị trình chiếu cũng rất mắc tiền, mình e rằng hộ gia đình sẽ khó có người nào theo được. Thôi thì ra mất cái rạp 3D xịn xịn coi vậy.

Thật buồn vài người trong thread này, rõ là không có kiến thức, hay giả ngu, mà có những lời chê bai người khác chẳng dựa trên cơ sở hay lý luận nào, "cãi bừa cho cố".

Anh em nào muốn theo nghiệp 3D nên đến các quán cà phê HD hay liên lạc bác magic-ho để kiểm tra, không thì tốn tiền và thời gian vô ích.

Thân
Bác Lĩnh cho xem film bằng kính hai màu của china nên đau mắt nhiều rồi. Kính của US kg đến nỗi thế đau. Nói chung coi kính phân cực thì màu sắc đẹp nhưng cũng choáng váng mặt mày nếu xem lâu & chất lượng film kg HD

khanhaho

Bác Lĩnh cho xem film bằng kính hai màu của china nên đau mắt nhiều rồi. Kính của US kg đến nỗi thế đau. Nói chung coi kính phân cực thì màu sắc đẹp nhưng cũng choáng váng mặt mày nếu xem lâu & chất lượng film kg HD

hổng biết vụ China đó.... anh Lĩnh biết...

aliviss

vừa test thử cái screen Coraline nhìn đúng là 3D thật hớ hớ đúng phim đúng kính là ok ngay thui >:/

crazyboy1304

Moderator

Có Bác nào check vụ Sámung A450 này chưa vậy?

Bác này lấy thông tin của Smasung 3D này ỡ không sao mình vô web của nó xem chả thấy ghi gì cả???
Bạn down manual về đọc sẽ thấy phần 3d, trang web ngoài ko có nói gì đâu
Samsung plasma hỗ trợ 3d là dòng series 4
PS42A450
PS50A450
sau này vào năm 2009 thì đổi lại thành
PS42B450
PS50B450

Kính dùng để xem là
Samsung SSG1000 hoặc 3d vision của nvidia
Cái này lúc trước Thiên Hoà có giới thiệu, đến hỏi thì hết kính rồi chỉ còn màn plasma thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

duyquang1985

mới đi Thái lan về thấy cái tv chiếu 3d mà không cần mang kính để xem.không biết ở VN có tv đó chưa ^^

mình chả rõ là phim 3d kiểu phân cực có cần màn hình hỗ trợ 0. Hôm trc mình đi triển làm điện tử viễn thông ở trung tâm triển làm Giảng Võ Hà Nội và mình dc hàng orange quảng cáo phim 3D kiểu này. Họ cho mình dùng kính phân cực và phim dc chiếu trên màn hình LCD của Samsung, mình không rõ là LCD serie nào của Samsung. Nhưng theo cảm nhận của mình thì phim ( thực ra là chiếu giải quần vợt Rolan Garos của Pháp ) nó nhòe nhòe. Phim 3D kiểu cũ là có màu tại viền các chi tiết hình ành thì phim này nó nhòe nhòe. Nhưng xem kiểu này màu sắc hay hơn xem kiểu kính Xanh Đỏ kia

crazyboy1304

Moderator

mình chả rõ là phim 3d kiểu phân cực có cần màn hình hỗ trợ 0. Hôm trc mình đi triển làm điện tử viễn thông ở trung tâm triển làm Giảng Võ Hà Nội và mình dc hàng orange quảng cáo phim 3D kiểu này. Họ cho mình dùng kính phân cực và phim dc chiếu trên màn hình LCD của Samsung, mình không rõ là LCD serie nào của Samsung. Nhưng theo cảm nhận của mình thì phim ( thực ra là chiếu giải quần vợt Rolan Garos của Pháp ) nó nhòe nhòe. Phim 3D kiểu cũ là có màu tại viền các chi tiết hình ành thì phim này nó nhòe nhòe. Nhưng xem kiểu này màu sắc hay hơn xem kiểu kính Xanh Đỏ kia

Samsung hiện chỉ có dòng plasma series 4 B450 support 3d thôi, và phải dùng kính shutter glass đi kèm của hãng là SSG1000
Bộ này sẽ gồm một bộ thu sóng nối vào cổng 3d sync phía sau màn plasma Samsung 3d để đồng bộ với kính

Bên trên