Hội chơi ampli đèn...

b52g0

Ðề: Hội chơi ampli đèn...

sời. nghe các bác xúi dại + tò mò tìm ra em nó:
attachment.php

attachment.php

rối như canh hẹ^:)^^:)^^:)^

haiauden

Member

CS99A chơi đèn là đương nhiên rồi, ngoài ra CS99A ghép với các dòng recever bán dẫn cổ như Sansui 5000x, Mc...cũng khá hay. Ở VN CS99A giá cũng hơn 1k, bác có bộ nào nữa giới thiệu em với :-??

Em thấy có khá nhiều loa cổ độ nhạy cao bên đấy đó bác: Onkyo, Sansui, Technics, v.v... Bác vào trong đấy tha hồ lựa chọn.
E đang dùng 77 twin SD, độ nhạy 91 DB thôi nên chỉ biết đứng ngó mấy ông thần đèn này :-t

b52g0

hay con nì

ps: cho em hỏi: ở VN có ai sở hữu em nó chưa các bác:eek::eek::eek: hình như độ nhạy là 99 hay sao ah'=))

Em này LIVING AUDIO. CE - 1AIII cũng khá tốt để chơi đèn SE, nhạc Jazz, voica...Một shop bên Vnav đang bán thì phải, giá cả cũng rất dễ chịu (4T). Bác nào bắt đầu bước vào "con đường đau khổ" thì nên cân nhắc em này

b52g0

1 bộ đèn + 1 đôi loa. có cần gì thêm ko ợ?

ps: mình bị đầu độc mất thôi8->8->8->

Haihard

Member

Hehehe em đố bác kiếm dùm em 1 đôi loa để phối với 300B, 2A3 SE nghe bác. Đừng xúi em khuân Tannoy nha :-bd

Nghe chừng các kụ ở đây khoái 5.1, 7.1 với DTS audio chứ hổng xài stereo, nhắc đến đèn càng buồn. Thôi em về VNAV chơi vậy, kaka

Hic. Trên này có nhiều bác đang chơi Audio mới thêm món HD vào cho cải thiện cuộc sống đấy bác ạ. Cá nhân em khoái cả 2 đấy. Mỗi cái đều có cái hay riêng mà bác. :x

luciano

Active Member

hic hic, chơi đèn thì khó có đường ra lắm!! nên em cũng cân nhắc lên bỏ xuống dữ lắm!! Phần vì ...lớn rùi, phải lo cái lớn chứ loa đài hoài tìh cứoi vợ lên cái gì mà "răng" ?? :((

b52g0

hic hic, chơi đèn thì khó có đường ra lắm!! nên em cũng cân nhắc lên bỏ xuống dữ lắm!! Phần vì ...lớn rùi, phải lo cái lớn chứ loa đài hoài tìh cứoi vợ lên cái gì mà "răng" ?? :((

mần mô, mần chi , mần răng:x:x:x

Em hỏi khí không phải chứ bác luciano này U bao nhiêu mà đã lo lắng quá vậy :confused:, U40 chưa bác ơi. Bên VNAV anh em chơi đồ âm thanh độ tuổi trung bình theo em biết cũng phải tầm cỡ U40 trở lên nên có gì bác cứ yên tâm, khỏi lăn tăn.

luciano

Active Member

dạ vấn đề làm em ham vui, cái gì cũng ham nên mệt lắm bác ạ, độ 2 năm nữa là ''lệnh'' phải cưới rùi. hic hci/

em mới 26 thui bác ơi

b52g0

dạ vấn đề làm em ham vui, cái gì cũng ham nên mệt lắm bác ạ, độ 2 năm nữa là ''lệnh'' phải cưới rùi. hic hci/

em mới 26 thui bác ơi

bị quản sớm thía bác. ăn chơi là phải tới bến, nửa chừng ....:)):)):))

Thế Anh

em cá với bác là bác TA sẽ k nói đâu :D

Có gì mà ko nói được nhỉ Mình chơi B&W Series 6, giống khactuyen và luciano thôi. Bác tieuthieugia có định theo đuôi không vậy?

Mấy con B&W Series 6 ko ghép được với Amply đèn. Hik

TDT

Chào các bác.
Theo em không có loa nào là không chơi được với amp đèn.
Điều quan trọng là amp đèn ntn và có công suất + trở kháng phù hợp.
Thân / Thich

tieuthieugia

Well-Known Member

Em hỏi khí không phải chứ bác luciano này U bao nhiêu mà đã lo lắng quá vậy :confused:, U40 chưa bác ơi. Bên VNAV anh em chơi đồ âm thanh độ tuổi trung bình theo em biết cũng phải tầm cỡ U40 trở lên nên có gì bác cứ yên tâm, khỏi lăn tăn.
em gần được U rùi..cũng tham gia vnav cho vui thui

em mới 26 thui bác ơi
tí xiu nữa là bằng tuổi mình
Có gì mà ko nói được nhỉ Mình chơi B&W Series 6, giống khactuyen và luciano thôi. Bác tieuthieugia có định theo đuôi không vậy?

Mấy con B&W Series 6 ko ghép được với Amply đèn. Hik

em thì phong cách khác... chưa biết theo đuôi ai.. thỉnh thoảng cắt đuôi thui
cùng lắm là kiếm main của người khác làm surround của mình cho vui. khoái tạt cánh đánh đầu hơn hihihi

em giỡn chút hehehe.. biết đâu trật

Chào các bác.
Theo em không có loa nào là không chơi được với amp đèn.
Điều quan trọng là amp đèn ntn và có công suất + trở kháng phù hợp.
Thân / Thich

Do đa số amplifier đèn công suất thấp nên cần loa có độ nhạy cao ! Hầu hết amplffier đèn đều dùng biến thế suất âm nên không gặp vấn đề trở kháng (do có nhiều trở kháng đầu ra) !

Bên trên