Hội chơi game trên Android box

oldfriend

Moderator
Mình cũng hơi quá tuổi để chơi game, cơ mà có những game trên mobile tự nhiên ghiền nên thích chơi trên tivi/ máy chiếu. Vậy nên lập cái hội để anh em nào thích chơi game chia sẻ chung cho vui.

Mình đang ghiền chơi game này:

War robots: game này trước chơi trên iphone thì màn hình nhỏ quá, toàn bắn hụt, chơi trên ipad thì nặng tay quá mỏi, vậy nên chuyển lên chơi trên tivi/ máy chiếu, to nên dễ bắn trúng.

2. Đứa em mình thì thích Liên Quân, mình tải về cài lập nick tập chơi chứ chưa chơi trò này bao giờ.

Còn vài game chặt chém nữa mình rất thích như Implosion, anh em nào có game hay post lên tham khảo với nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

STAR007

Active Member
Liên quân bác tải ở đâu thế ạ.
Em cũng đang cần game fifa mà chẳng biết tải trên trang nào cả . :D

galaxy91

Member
Nếu có bài hướng dẫn map phím hay các kiểu giả lập nữa thì hót bác ạ .

oldfriend

Moderator
Nếu có bài hướng dẫn map phím hay các kiểu giả lập nữa thì hót bác ạ .

Hồi trước cũng chịu khó đi map phím, root, giả lập nút điều khiển ảo, cơ mà có game chơi được có game không, đơ lắm nên chán ko chơi gsme trên android box, sau này chơi trên shield được vài trò ngon, cơ mà trò mình thích như War robot thì lại không cho chọn robot lúc vào game nên cũng chán.

Đúng là con mini station này có điều khiển bằng smartphone nên tất cả các game đều chơi được (phần lớn thôi chứ mấy cái game yêu cầu con quay hồi chuyển cũng chưa chơi được)

Hồi trước cũng chịu khó đi map phím, root, giả lập nút điều khiển ảo, cơ mà có game chơi được có game không, đơ lắm nên chán ko chơi gsme trên android box, sau này chơi trên shield được vài trò ngon, cơ mà trò mình thích như War robot thì lại không cho chọn robot lúc vào game nên cũng chán.

Đúng là con mini station này có điều khiển bằng smartphone nên tất cả các game đều chơi được (phần lớn thôi chứ mấy cái game yêu cầu con quay hồi chuyển cũng chưa chơi được)
Kì nhỉ. Mình chơi 1 số game con quay hồi chuyển vẫn đc mà bác. Đua xe vs Đua moto nước 3D chơi bằng lenovo ministation vẫn bằng đt đc nè bác ơi.

Ngon thế, mình đua asphalt 8 bằng tay gamepad thì okay, còn trên điện thoại mở ministation lắc hay nghiêng nó đâu có quẹo ?
Mình chơi đua moto nước 3D trong kho game độc quyền của Tecent đó bạn. Nghiêng trái và phải nó cũng quẹo theo ^^. Mình thấy điều khiển bằng smartphone đáp ứng hết nhu cầu game mình chơi rồi nên cũng chưa mua thêm gamepad. Hiện mình đang chơi Liên Quân, Võ lâm, dungeon hunter 4, 5, asphalt 8, Tôn Ngộ Không 3D với 1 số game trên Tencent tiếng Trung nên ko biết ghi làm sao :D.

oldfriend

Moderator
Mình chơi đua moto nước 3D trong kho game độc quyền của Tecent đó bạn. Nghiêng trái và phải nó cũng quẹo theo ^^. Mình thấy điều khiển bằng smartphone đáp ứng hết nhu cầu game mình chơi rồi nên cũng chưa mua thêm gamepad. Hiện mình đang chơi Liên Quân, Võ lâm, dungeon hunter 4, 5, asphalt 8, Tôn Ngộ Không 3D với 1 số game trên Tencent tiếng Trung nên ko biết ghi làm sao :D.

Ah, bác chơi trên kho tecent, mình dùng fw itvplus có cài sẵn chplay, chơi game trên chplay, mình cũng ghét tiếng tàu =))

Ah, bác chơi trên kho tecent, mình dùng fw itvplus có cài sẵn chplay, chơi game trên chplay, mình cũng ghét tiếng tàu =))
Liên Quân vs Võ Lâm với Dungeon Hunter mình vẫn chơi trên CHPlay ấy. Box Lenovo này mình cũng mua bên ITVPlus.net nè. Chơi game ngon lành cành đào. Giờ hóng hớt game nào anh em tâm đắc thì hốt về chiến tiếp ^^

Tải về chơi mấy hôm nay trên con Lenovo chơi cũng ngon lành. Đc đc ^^ thanks bác nhé, có game nào thì share cho anh em nhé bác.

oldfriend

Moderator
Còn cái game Implosion chưa biết cài bản crack thế nào, cũng thích. Tải về copy data vô mà vô game lỗi

galaxy91

Member
Nói chung là nên kiếm 1 con gamepad có wireless dễ tương thích rồi game mới ngon đc .

oldfriend

Moderator
Nói chung là nên kiếm 1 con gamepad có wireless dễ tương thích rồi game mới ngon đc .

mình vừa có gamepad vừa điều khiển bằng điện thoại nên hầu hết các game đều chơi được. Lúc trước chỉ có game pad thì những game yêu cầu cảm ứng thì quên đi.

Bên trên