[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Login vào nó ra trang web error bác ah :( , hình như site nó bị lỗi hay sao đó, để về nhà thử lại xem. Thanks bác.

bỏ google dns đi . Mình bị hoài. Đầu tiên cứ tưởng WD nó chặn ip VN

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Cám ơn anh, hỗ trợ dc gì bên mình sẽ hỗ trợ thôi.

Uhm, nếu ko quan trọng hóa nhiều thì vấn đề đó ko có gì.
Thực ra khi BH TTBH WD sẽ trả khách hàng 1 ổ mới với tem trắng, đen và in nhãn refcetifile trên nhãn đó, động tác này chỉ để phân biệt hàng đã bh với hàng chưa bh mà thôi còn hàng cũng là hàng mới, bh chính hãng tiếp tục thời gian bh từ khi mua. Anh em đừng quan trọng nhãn ref và đừng cho đây là hàng đã đc sửa lại, làm lại....
Vì nếu hãng trả hàng sửa lại, làm lại thì họ dán đại nhãn green bình thường để tránh phiền hà từ các thắc mắc của ng tiêu dùng chứ k dán nhãn Ref làm gì rồi.

Bác cho hỏi nếu HDD hết BH bị trục trặc thì bên hãng có hỗ trợ gì không?

alokaka91

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

con laptop e xài ổ WD. laptop mua từ 7/2010, hôm vừa rồi bị bad nặng không thể load win luôn nên phải đi ra ngoài mua cái khác. các bác cho e hỏi là giờ e mang cái HDD này này ra TTBH có được đổi cái khác không? e đọc hết topic này thì được biết là khoảng năm 2010 thì còn được bảo hàng 3 năm có nghĩa là giờ vẫn còn thời hạn

justbenice

Moderator
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

con laptop e xài ổ WD. laptop mua từ 7/2010, hôm vừa rồi bị bad nặng không thể load win luôn nên phải đi ra ngoài mua cái khác. các bác cho e hỏi là giờ e mang cái HDD này này ra TTBH có được đổi cái khác không? e đọc hết topic này thì được biết là khoảng năm 2010 thì còn được bảo hàng 3 năm có nghĩa là giờ vẫn còn thời hạn
wan trọng nhất lá bác check serial number để coi nó còn bảo hành kô đã

ndanh79

Em check cái WD của em: s/n WX81A82X0985 được tg BH là 11/10/2015
và có kèm cái dòng chữ đỏ đỏ "Please note: Products eligible for replacement must be registered in your account prior to RMA creation".
Tạm dịch ra là: "Xin lưu ý: Sản phẩm đủ điều kiện để thay thế phải được đăng ký trong tài khoản của bạn trước khi RMA tạo ra".

Các bác cho em hỏi chút ạ: (em còn gà các bác thông cảm giúp)
1. Con của em là dòng: Elements thì tốc độ quay là bao nhiêu ạ?
2. Cái dòng đó nó nói cái gì RMA đó nghĩa là sao ạ?
3. Nếu ổ của em nhỡ có bị là sao thì có thể mang ra (950 Đường Láng) hay (55 Trần Quang Diệu) bảo hành được không ạ
Hình của em nó đây ạ:

Em cảm ơn các bác nhiều

songthan29

Member

Em check cái WD của em: s/n WX81A82X0985 được tg BH là 11/10/2015
và có kèm cái dòng chữ đỏ đỏ "Please note: Products eligible for replacement must be registered in your account prior to RMA creation".
Tạm dịch ra là: "Xin lưu ý: Sản phẩm đủ điều kiện để thay thế phải được đăng ký trong tài khoản của bạn trước khi RMA tạo ra".

Các bác cho em hỏi chút ạ: (em còn gà các bác thông cảm giúp)
1. Con của em là dòng: Elements thì tốc độ quay là bao nhiêu ạ?
2. Cái dòng đó nó nói cái gì RMA đó nghĩa là sao ạ?
3. Nếu ổ của em nhỡ có bị là sao thì có thể mang ra (950 Đường Láng) hay (55 Trần Quang Diệu) bảo hành được không ạ
Hình của em nó đây ạ:

Em cảm ơn các bác nhiều
Ổ của bạn là hàng chính hãng WD, được bảo hành tại trung tâm bảo hành WD.
Ổ này vòng quay 5400rpm
RMA là để đăng ký bảo hành, nhưng ổ của bạn đc pp tại VN nên khi cần bảo hành cứ mang qua WD ko cần tạo RMA

Tarius

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mấy bác cho em hỏi, em muốn mua 1 ổ cứng WD My Passport 1T - USB 3.0 4.8 Gbit/s ở SG thì mua ở đâu là đại lý hàng chính hãng, giá tốt vậy?? Cám ơn mấy bác :D

tranduyquang

Well-Known Member

Mình cũng mới mua cái Passport 1T ở Sing. Mình check bảo hành thì cả VN và Sing đều check được. Và có thêm câu : "Please note: Products eligible for replacement must be registered in your account prior to RMA creation." Vậy mình phải làm gì nữa không? Hay cứ đem đến trung tâm bảo hành nếu có vấn đề?

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mấy bác cho em hỏi, em muốn mua 1 ổ cứng WD My Passport 1T - USB 3.0 4.8 Gbit/s ở SG thì mua ở đâu là đại lý hàng chính hãng, giá tốt vậy?? Cám ơn mấy bác :D
Trong TP HCM nhiều đại lý mà bạn, bạn có thể qua: nguyenduongcompany, Phongvu... chỗ nào có giá tốt, check đc bảo hành theo seri trên website của hãng và có tem nhà PP tại VN là ok

Mình cũng mới mua cái Passport 1T ở Sing. Mình check bảo hành thì cả VN và Sing đều check được. Và có thêm câu : "Please note: Products eligible for replacement must be registered in your account prior to RMA creation." Vậy mình phải làm gì nữa không? Hay cứ đem đến trung tâm bảo hành nếu có vấn đề?

Mua ở Sing nếu muốn BH ở VN thì bạn phải viết mail cho hãng xin chuyển vùng về VN mới bh đc

NHVL

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Cho mình hỏi : Ổ cứng khi cắm vào PC lúc nhận lúc không và hết hạn bảo hành thì có được trung tâm bảo hành sửa chữa không vậy :(

songthan29

Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Cho mình hỏi : Ổ cứng khi cắm vào PC lúc nhận lúc không và hết hạn bảo hành thì có được trung tâm bảo hành sửa chữa không vậy :(
Câu trả lời là không bạn ạ, ổ cứng của bạn nếu hỏng mạch thì có thể mua 1 cái giống như thế chết cơ về thay mạch. Mà ổ cứng đã hỏng thì nên mua ổ khác vì nhiều khi dữ liệu còn qua trọng hơn gấp nhiều lần giá trị cái ổ cứng.

NHVL

Re: Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Câu trả lời là không bạn ạ, ổ cứng của bạn nếu hỏng mạch thì có thể mua 1 cái giống như thế chết cơ về thay mạch. Mà ổ cứng đã hỏng thì nên mua ổ khác vì nhiều khi dữ liệu còn qua trọng hơn gấp nhiều lần giá trị cái ổ cứng.

Ổ 500GB mà giá cũng khá cao rồi :( Chắc chết quá :((

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Hàng này hình như cùng vùng BH với VN, mình nghĩ nếu check dc thì vẫn bh đc, ko vấn đề gì. Mang lên hãng bh đi bạn, kiểm tra đúng là có phải trong vùng bh ko nhé.

titani

Active Member

Bác nào giúp mình chuyển vùng BH đc ko? Mình vào trang web support để email cho nó đều bị báo lỗi này (đã thay DNS của google bằng OpenDNS cũng như DNS khác đều bị) :( . Cám ơn các bác.

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Bác nào giúp mình chuyển vùng BH đc ko? Mình vào trang web support để email cho nó đều bị báo lỗi này (đã thay DNS của google bằng OpenDNS cũng như DNS khác đều bị) :( . Cám ơn các bác.

WD tạm dừng chế độ tự chuyển vùng BH để bảo vệ nhà phân phối rồi pác àhh. Tạm thời kiếm chỗ nào bh dịch vụ thôi. Hoặc bạn có hóa đơn mua hàng bên nc ngoài thì okie.

titani

Active Member

WD tạm dừng chế độ tự chuyển vùng BH để bảo vệ nhà phân phối rồi pác àhh. Tạm thời kiếm chỗ nào bh dịch vụ thôi. Hoặc bạn có hóa đơn mua hàng bên nc ngoài thì okie.

Ngày trước mình cũng có chuyển vùng mấy ổ, toàn phải mail riêng, rồi chụp hình cái ổ cứng để chứng minh mình đang sở hữu gửi nó, vì mấy ổ toàn nhờ mua xách tay, làm gì có hóa đơn :( . Giờ thì cái web nó khác, click vào email support báo lỗi. Bác biết chỗ nào BH dịch vụ thì chỉ mình với. Thanks.

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Ngày trước mình cũng có chuyển vùng mấy ổ, toàn phải mail riêng, rồi chụp hình cái ổ cứng để chứng minh mình đang sở hữu gửi nó, vì mấy ổ toàn nhờ mua xách tay, làm gì có hóa đơn :( . Giờ thì cái web nó khác, click vào email support báo lỗi. Bác biết chỗ nào BH dịch vụ thì chỉ mình với. Thanks.

Mình nghĩ pác mang thẳng lên TT BH WD thử trao đổi với ng ta coi sao, ngày trước mình cũng làm như pác, sau này ko làm đc nữa do hệ thống wd thay đổi.

Ezella

Member

Anh em ơi cho mình hỏi là:

Mình mua con Book Essential 2TB 3.0 (hàng xách tay), chắc chắn là còn bảo hành nhưng hôm nọ thằng em ở nhà nó vọc tháo bung box ra lấy cái ổ cứng bên trong ra rồi format, giờ mình có đi bảo hành được không? Nếu không thì bên trung tâm WD có nhận sửa ko ạ? Và cho mình dịa chỉ chỗ sửa được không ạ? Thx anh em.

salenguyenduong

Anh em ơi cho mình hỏi là:

Mình mua con Book Essential 2TB 3.0 (hàng xách tay), chắc chắn là còn bảo hành nhưng hôm nọ thằng em ở nhà nó vọc tháo bung box ra lấy cái ổ cứng bên trong ra rồi format, giờ mình có đi bảo hành được không? Nếu không thì bên trung tâm WD có nhận sửa ko ạ? Và cho mình dịa chỉ chỗ sửa được không ạ? Thx anh em.

Thứ nhất hàng xách tay nếu chưa đc chuyển vùng thì sẽ ko BH đc rồi pác.
Thứ 2 tháo box ra thì càng ko bh đc nữa, gắn box lại và chuyển vùng thì có thể bh đc.
Sửa thì tùy từng lỗi mới có thể sửa đc, nói chung là ko hi vọng sửa.

Bên trên