[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

mapbmt

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

em cũng hàng xach tay ở Thái về gọi lên Viscom no keu HDD nay ko bao hanh la sao cac bác nhỉ .

Keither

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

ổ của mình như thế là còn bảo hành phải ko bác
bác có thể chỉ em những thứ cần thiết khi để đi bảo hành và địa điểm bảo hành nhé (e ở HCM)

mà bảo hành ổ cứng là nó sữa cho mình hay nó đổi mới cho mình nhĩ các bác

thank bác!

songthan29

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

em cũng hàng xach tay ở Thái về gọi lên Viscom no keu HDD nay ko bao hanh la sao cac bác nhỉ .
Viscom trả lời như thế là chuẩn rồi bạn, vì Viscom không phải trung tâm bảo hành WD, kể cả bạn mua có tem của AMC, FPT thì Viscom họ cũng không bảo hành. Họ chỉ bảo hành sản phẩm họ bán ra có tem Viscom. Bạn mua hàng ở Trần anh, bạn mang qua Pico xem có được bảo hành ko ? :d

ổ của mình như thế là còn bảo hành phải ko bác
bác có thể chỉ em những thứ cần thiết khi để đi bảo hành và địa điểm bảo hành nhé (e ở HCM)

mà bảo hành ổ cứng là nó sữa cho mình hay nó đổi mới cho mình nhĩ các bác

thank bác!

Ổ của bạn còn bảo hành dài, Check ở VN như thế là bảo hành được.
TP HCM bạn mang qua Số 9 Đặng Thị Nhu, Q1.
Khi đi không cần mang giấy tờ gì cả chỉ cần mang ổ cứng ko móp méo, mờ số seri, côn trùng tè, ị vào là ok!
Sau khi bảo hành sẽ được đổi ổ mới, nhãn đen.

Keither

Member

ổ của mình có 2 cái tem viscom lận
chỗ bảo hành wd và bảo hành viscom chỗ nào tốt nhĩ

đổi ổ mới vậy phim trong đó mất hết rồi hic hic

songthan29

Member

ổ của mình có 2 cái tem viscom lận
chỗ bảo hành wd và bảo hành viscom chỗ nào tốt nhĩ

đổi ổ mới vậy phim trong đó mất hết rồi hic hic
Bạn mang qua đâu cũng thế thôi, tất cả đều gửi lên WD hết, mang lên WD là nhanh nhất. Chỉ có điều nếu là ổ bạn mới mua 1 tuần thì mang lên nhà pp có thể họ sẽ cho bạn ổ nhãn thường ko phải nhãn đen. Dữ liệu thì không ai bảo hành cả.

Keither

Member

Bạn mang qua đâu cũng thế thôi, tất cả đều gửi lên WD hết, mang lên WD là nhanh nhất. Chỉ có điều nếu là ổ bạn mới mua 1 tuần thì mang lên nhà pp có thể họ sẽ cho bạn ổ nhãn thường ko phải nhãn đen. Dữ liệu thì không ai bảo hành cả.

mình mới lên chỗ WD đặng thị nhu về
bảo hành sướng quá, nhanh gọn lẹ, lên đưa cô tiếp tân cổ check hạn bảo hành xong khui thùng đổi cho mình cái y chang mới 100% luôn
mà không thấy cổ cắt bao ra dán tem gì cả, hỏi cổ thì cổ nói thời gian bảo hành sẽ giống như cái cũ tức là còn 2 3 tháng nữa là hết

dc đổi cái mới mừng thật, mà tiếc là phim trong đó chưa xem hết toàn bluray remux ko, giờ down lại hơi bị vất vả
hic

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

bảo hành sướng quá, nhanh gọn lẹ, lên đưa cô tiếp tân cổ check hạn bảo hành xong khui thùng đổi cho mình cái y chang mới 100% luôn
mà không thấy cổ cắt bao ra dán tem gì cả, hỏi cổ thì cổ nói thời gian bảo hành sẽ giống như cái cũ tức là còn 2 3 tháng nữa là hết

dc đổi cái mới mừng thật, mà tiếc là phim trong đó chưa xem hết toàn bluray remux ko, giờ down lại hơi bị vất vả
hic
Okie WD bảo hành là thế nhanh gọn lẹ, nhưng cũng tùy thời điểm, thời điểm ko còn hàng thì bạn cũng phải chờ 1,2 hôm mới kêu lên lấy. WD check bh qua serial number ko cần tem gì đâu.

songthan29

Member

hic
Bạn đc đổi ổ y chang à, thế ổ đổi đc nó là nhãn đen hay nhãn xanh ?

alo_tuiday

không biết WD khi bảo hành có dịch vụ thêm tiền để lên ổ dung lượng cao hơn không nhỉ

Keither

Member

Bạn đc đổi ổ y chang à, thế ổ đổi đc nó là nhãn đen hay nhãn xanh ?

ko có nhãn gì cả, còn trong cái bọc, chưa khui ra luôn

mà sao mình ko thấy ông kỹ thuật nào kiểm tra ổ cứng mình hết
nếu vậy thấy ổ cứng gần hết bảo hành đem vẫn còn dùng tốt lên bảo hư lên chắc cũng dc đổi mới nhĩ :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

mà sao mình ko thấy ông kỹ thuật nào kiểm tra ổ cứng mình hết
nếu vậy thấy ổ cứng gần hết bảo hành đem vẫn còn dùng tốt lên bảo hư lên chắc cũng dc đổi mới nhĩ :D
Chính sách bảo hành 1 đổi 1, không quan tâm bên trong thế nào:)). Ổ của bị mẻ rồi lên bảo hành còn đổi mới được nữa là;)).

hdd-hdp

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Mẻ, bẹp, gẫy chưn còn BH được nữa là. hihi
Ổ xanh hay ổ đen hay ổ gì đi nữa thì vẫn là ổ cùng loại với cái phải BH. Hàng của Hãng nên chả phải lo cái gì hết. :D

salenguyenduong

Chính sách bảo hành 1 đổi 1, không quan tâm bên trong thế nào:)). Ổ của bị mẻ rồi lên bảo hành còn đổi mới được nữa là;)).

Mẻ, bẹp, gẫy chưn còn BH được nữa là. hihi
Ổ xanh hay ổ đen hay ổ gì đi nữa thì vẫn là ổ cùng loại với cái phải BH. Hàng của Hãng nên chả phải lo cái gì hết. :D

Có hả 2 pác? Xạo không.

hdd-hdp

Re: Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Em là em chẳng tin

Bác ko tin thì thôi! hehe
SG thì tớ ko biết chứ HN thì BH dễ lắm. Tất nhiên phải loại trừ cái kiểu ổ nhìn thê thảm như miếng giẻ rách đi thì họ còn thương chứ có phải thượng vàng hạ cám gì họ cũng "nuốt" đâu.

Ðề: Re: Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

SG thì tớ ko biết chứ HN thì BH dễ lắm. Tất nhiên phải loại trừ cái kiểu ổ nhìn thê thảm như miếng giẻ rách đi thì họ còn thương chứ có phải thượng vàng hạ cám gì họ cũng "nuốt" đâu.

hô hô,ai lại mang cái ổ thê thảm quá đi bảo hành bao giờ,thật hợp lí khi mua ổ Wd

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Em là em chẳng tin
Me too. Mai mốt đập móp cái ổ cứng rồi chạy lên BH thử coi sao hehe
Chắc Trước khi BH em phải cho cái HDD đi tút lại nhan sắc rồi mới gửi qua hãng.

songthan29

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

không biết WD khi bảo hành có dịch vụ thêm tiền để lên ổ dung lượng cao hơn không nhỉ
Không bạn ạ, nếu WD hết ổ dung lượng thấp như 160GB để đổi, bạn sẽ đc đổi lên ổ dung lượng cao hơn hãng còn hàng mà không mất đồng nào.

Me too. Mai mốt đập móp cái ổ cứng rồi chạy lên BH thử coi sao hehe

Chắc Trước khi BH em phải cho cái HDD đi tút lại nhan sắc rồi mới gửi qua hãng.
He he, bác chuột bạch xem sao. Nhưng mình có hỏi bên hãng WD thì họ trả lời là không bảo hành ổ móp méo, gãy chân - trừ khi móp ít không nhìn thấy được, hoặc phải mất thêm một khoản phí đấy.

hdd-hdp

Thì em chả nói là cái ổ nó nát vừa vừa thôi chứ ko thì...chịu. :D

Bên trên