Hỏi - đáp : Có bác nào dùng thử HDD platinum chưa ạ

minizip

Member
Tình hình là sau khi search bên voz em thấy có 1 nơi bán hdd plantinum với giá =P~http://vozforums.com/showthread.php?t=1017928

Các bác cho em hỏi : đã ai dùng hdd hãng này chưa, và ko hiểu sao nó rẻ thế, chất lượng và tốc độ ko biết như thế nào ạ:-@:-/
Kính mong các bác giúp đỡ \:D/:-bd
Nếu mà dc thì lưu phim tốt quá còn gì8->

minizip

Member
Ðề: Hỏi - đáp : Có bác nào dùng thử HDD platinum chưa ạ

Chưa bác nào xài thử hãng này ạ. Giúp em dc ko ạ :(

hdd WD plantinum hình như là hàng sản xuất dành cho các hãng sản xuất, lắp ráp máy tính không bán cho cá nhân nên nếu có vấn đề j thì bạn sẽ không được bảo hành ở chính hãng mà sẽ bảo hành ở người bán cho bạn. Chất lượng thì chắc chắn tốt rồi nhưng quan trọng là lúc bán cho bạn hdd còn nguyên vẹn để đảm bảo chất lượng.
Mà giá ngon nhỉ

minizip

Member

Nó ghi là bảo hành 6 tháng 1 đổi 1 bác ạ. Em thấy phân vân quá. Giá cả thật là =p~. Nhưng chỉ sợ tốc độ lại rùa bò :-s

bitis06

Member

Nó ghi là bảo hành 6 tháng 1 đổi 1 bác ạ. Em thấy phân vân quá. Giá cả thật là =p~. Nhưng chỉ sợ tốc độ lại rùa bò :-s

Cũng quan tâm như bác, chỉ e là ~O)^#(^

Lại Văn Sâm

Bạn gọi điện xem bảo hành ở đâu ? WD bảo hành chỗ nào ? có bảo hành ổ HDD này không ?

laodatma

Member

Bạn gọi điện xem bảo hành ở đâu ? WD bảo hành chỗ nào ? có bảo hành ổ HDD này không ?

Chắc chắn là không phải là BH của WD rồi :D nói chung vụ này hên xui (BH 6tháng thôi mà). Ngoài 2 cái sợ : fake dung lượng và tốc đồ rùa (kiểu mấy cái usb chợ tân thanh); khi cần BH thì người bán thay địa chỉ và dt ò í e thì đúng là chẳng phải sợ gì nữa :D

Lại Văn Sâm

Chắc chắn là không phải là BH của WD rồi :D nói chung vụ này hên xui (BH 6tháng thôi mà). Ngoài 2 cái sợ : fake dung lượng và tốc đồ rùa (kiểu mấy cái usb chợ tân thanh); khi cần BH thì người bán thay địa chỉ và dt ò í e thì đúng là chẳng phải sợ gì nữa :D

Mình nói thế là vì nghe nói bảo hành của WD mà khi gọi điện đến WD người ta bảo không biết loại HDD này X_X
Đúng như những gì bạn nói vì đt nó ó i è

winxp2007

Đang dùng ổ này. Nói chung dùng để lưu trữ các thứ không quan trọng lắm thì tốt chán vì tỷ lệ die của ổ này là rất cao (mình may mắn dùng khoảng 2 năm rùi chưa die). Hàng này có thể nói chỉ là hàng ref thui nên không đòi hỏi cao được so với cái giá của nó!

minizip

Member

Úi xin cám ơn các bác ạ, thôi em cứ nên dành tiền chơ WD or seagate thôi ạ. tiền nào của đấy :-bd

laodatma

Member

Đang dùng ổ này. Nói chung dùng để lưu trữ các thứ không quan trọng lắm thì tốt chán vì tỷ lệ die của ổ này là rất cao (mình may mắn dùng khoảng 2 năm rùi chưa die). Hàng này có thể nói chỉ là hàng ref thui nên không đòi hỏi cao được so với cái giá của nó!

Được 2 năm mà chưa sao thi xin chúc mừng bác! cái này đúng là hên xui (nêu gặp hên thì chắc xài bền chẳng kém hàng "xịn", nếu xui thì đúng 5 tháng 30ngày lăn ra die thì chỉ biết kêu trời ... :-??)

vozhanoi

Tình hình là sau khi search bên voz em thấy có 1 nơi bán hdd plantinum với giá =P~http://vozforums.com/showthread.php?t=1017928

Các bác cho em hỏi : đã ai dùng hdd hãng này chưa, và ko hiểu sao nó rẻ thế, chất lượng và tốc độ ko biết như thế nào ạ:-@:-/
Kính mong các bác giúp đỡ \:D/:-bd
Nếu mà dc thì lưu phim tốt quá còn gì8->

Bác vào đây xem nhé:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=16352

minizip

Member

May quá có các bác chỉ bảo ko thì >< toi

ujmyhn

Mình đã mua 1 ổ Platinum 1TB rồi, dùng lắp vào NAS buffalo 6 tháng rồi, chạy 24/24 không vấn đề gì, dung lượng đúng. Bảo hành 6 tháng. Vì ổ lắp vào NAS copy qua mạng LAN nên mình không đo được tốc độ ổ cứng.

Mình nghĩ giá ổ cứng rẻ vì đây là hàng recertified. Nghĩa là hàng OEM có lỗi gì đó mang về nhà máy sửa lỗi xong bán ra dưới dạng tray, không bảo hành chính hãng mà các cửa hàng tự đúng ra bảo hành.

Khi mua các bạn có thể tự kiểm tra gói nylon có còn kín không, và có thể kiểm tra trên website của hãng. Nhưng có thể cửa hàng đã bóc ra để dán tem bảo hành, chỉ cần mua ở công ty có uy tin là được

Ở ngoài Bắc mình có biết 1 công ty chuyên bán ổ cứng dạng này có uy tín. Hơn 1 năm trước mình cũng mua ở công ty này 1 ổ 250GB WD 2,5", cũng là hàng Recertified lắp cho Box USB, do đặc thù công việc mình nên phải cắm ra rút vào rất nhiều mà đến giờ vẫn chạy phà phà.

Bạn nào quan tâm thì có thể PM cho mình để mình gửi cho địa chỉ công ty, số đt.

Tiện đây nếu bạn nào có thừa invite của HDVNbits.org, HDbits.org, Bit-HDTV.com hoặc demonoid thì PM cho mình nhé :-j . Các bạn yên tâm là mình hiểu rõ các quy tắc của việc tham gia private torrent

tmn

Member

Em cũng đang xài 1 ổ 1Tb mua đc mấy hôm, hiện vẫn thấy bình thường. Dùng khoảng 3 -4 tháng để lưu film, sau đó quăng vào tủ chắc chả vấn đề gì.
Nếu cắm vào NAS theo em nên làm 1 con HDD ngon 1 tý, vì em ít lưu file vào đó lắm, lâu lâu NAS nó lỗi đỡ phải vật vã.

lhlan

Active Member

Recertified thì chẳng sao. Quá tốt.

Mà nếu đúng là recertified thì cứ lấy tên cũ Western Digital. Em cũng đang dùng recertified (thực tế là ổ WD 160GB 2.5 của em bị hỏng được tụi bảo hành đổi). Em không phàn nàn gì về việc recertified

Chỉ sợ là hàng fake. Nếu không fake thì sao lại phải đổi từ tên cũ thành Platinum nhỉ?

lhlan

Active Member

Mà báo cáo là nếu là ổ recertified thì nó có chữ recertified trên ổ đấy. Gặp được cái đó thì quá mừng luôn.

ujmyhn

Mà báo cáo là nếu là ổ recertified thì nó có chữ recertified trên ổ đấy. Gặp được cái đó thì quá mừng luôn.

Tất nhiên là phải có chữ Recertified thì mình mới mua chứ, và mới có giá đó. Còn nếu không có chữ Recertified thì tốt nhất là không nên mua, thà mua ở mới chính hãng cho lành

lhlan

Active Member

Tất nhiên là phải có chữ Recertified thì mình mới mua chứ, và mới có giá đó. Còn nếu không có chữ Recertified thì tốt nhất là không nên mua, thà mua ở mới chính hãng cho lành

Vậy thì chúc mừng bác. Mình đã PM cho bác xin địa chỉ và SĐT công ty. Đợt này đi công tác làm một chú 1.5TB cho hoành tráng.

Bên trên