Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

thong190988

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các bác giúp dùm em với. Em up lên giờ mất CH play rồi. Có cách nào để lấy lại ko ah?

Chỉnh sửa lần cuối:

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bản chuẩn 1.0.7 vẫn có đủ ch play mà bạn.

thong190988

Mình tải từ bbs.himedia.cn thi ko có CH Play. Mình phải tải bản 18/3 thì Ok nhưng ko thấy youtube, xbmc. youtube từ CH play thì lỗi như bản cũ. Bạn có bản 1.0.7 mới fix lỗi youtube và có CH play ko?

quanglh73bg

Active Member

Youtube nên cài bản dành cho google tv , tải trên mạng xem ok

thong190988

bạn có bản 1.0.7 ko cho mình xin với.

quanglh73bg

Active Member

thong190988

Mình xài Q5II EMMC thì có dùng đc cái bản của bạn ko, thấy ghi là Q10

Có 1 lỗi nhỏ con q10ii emmc là wifi để mặc định tắt, mỗi lần khởi động lại phải bật wifi, để fix lỗi này các bác vào google play download startup manager và wifi auto on và chạy wifi auto on mỗi lần khởi động là OK

quanglh73bg

Active Member

Có 1 lỗi nhỏ con q10ii emmc là wifi để mặc định tắt, mỗi lần khởi động lại phải bật wifi, để fix lỗi này các bác vào google play download startup manager và wifi auto on và chạy wifi auto on mỗi lần khởi động là OK
Của mình không bị như vậy, cài đặt ntn thì tắt đi khởi động lại nguyen như vậy.

nai05

Các bác cho em hỏi: con Q5II nhà em xem hayhaytv không được (VIP). Em đã update từ 1.0.3 đến 1.0.7 vcũng không được.
Nó bị tình trạng là xem khoảng 3 - 5 phút là bị đứng hình rồi sau đó lại treo ứng dụng, hoặc trở lầu đầu phim.
Các bác giúp em có cách gì khắc phục không?
Nhà em có 2 cái: Minix X8H thì xem không bị, còn Q5II thì bị.

Các bác cho em hỏi: con Q5II nhà em xem hayhaytv không được (VIP). Em đã update từ 1.0.3 đến 1.0.7 vcũng không được.
Nó bị tình trạng là xem khoảng 3 - 5 phút là bị đứng hình rồi sau đó lại treo ứng dụng, hoặc trở lầu đầu phim.
Các bác giúp em có cách gì khắc phục không?
Nhà em có 2 cái: Minix X8H thì xem không bị, còn Q5II thì bị.

Cái này do app chưa hỗ trợ chip thôi, không phải lỗi con q5

guy82hn

Giờ cập nhật sang Q16 đi các bác, lẩn quẩn mấy em đời thấp làm gì nữa, hàng mới, firmware mới nhất 10/2014 rồi, các bác khỏi phải thắc mắc mấy lỗi tồn tại nữa.

mình cài kidlock của Domobi lab (hãng làm phần mềm app lock vào himedia Q5II.
do không có status bar nên thoát khỏi kid mode được.
Reset bằng nút restore cũng không được do báo lỗi.
hix, có cách nào giúp mình không? hoặc có cách nào restore lại

Q5II nhà mình thì xem bình thường (chip đời đầu thì phải)

thaovjp89

Well-Known Member

Giờ cập nhật sang Q16 đi các bác, lẩn quẩn mấy em đời thấp làm gì nữa, hàng mới, firmware mới nhất 10/2014 rồi, các bác khỏi phải thắc mắc mấy lỗi tồn tại nữa.

Bác có hình em này không ?

nknhat85

Member

có bác nào có bản xbmc gotham ổn định cho q10ii emmc không ạ ? nếu có cho em xin
tìm hoài mà chẳng thấy bản nào cả, đang dùng tạm xbmc frodo, hơi hạn chế :(

và cũng cho em hỏi luôn là có cách nào để xbmc khi xem phim play bằng trình himedia player không ạ ? cho nó tiện khi xem mấy phim dts hd ma, iso 3d

xin cám ơn các bác

quanglh73bg

Active Member

có bác nào có bản xbmc gotham ổn định cho q10ii emmc không ạ ? nếu có cho em xin
tìm hoài mà chẳng thấy bản nào cả, đang dùng tạm xbmc frodo, hơi hạn chế :(

và cũng cho em hỏi luôn là có cách nào để xbmc khi xem phim play bằng trình himedia player không ạ ? cho nó tiện khi xem mấy phim dts hd ma, iso 3d

xin cám ơn các bác

Dùng spmc đi bạn, bản mới nhất là 13.3.3 (26/10/2014). Bản này dùng ổn định hơn rất nhiều so với xbmc 13 (gotham). Nó là bản mode từ gotham, có giao diện, tính năng tương tự.

Bên trên