Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

vytidu

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Đang tính mua 1 con ổ cứng di động để xem trên Q10II. Không biết Q10II này nhận được ổ bao nhiêu TB vậy mấy bác? Trên android box ko có "safe remove" thì lúc đang xài mà rút thẳng từ cổng usb ra có ảnh hưởng tới ổ cứng ko?
Xài ổ di động trên android box có cần format gì ko?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Đang tính mua 1 con ổ cứng di động để xem trên Q10II. Không biết Q10II này nhận được ổ bao nhiêu TB vậy mấy bác? Trên android box ko có "safe remove" thì lúc đang xài mà rút thẳng từ cổng usb ra có ảnh hưởng tới ổ cứng ko?
Xài ổ di động trên android box có cần format gì ko?

3tb ok a nha :)

Bác qua trực tiếp cửa hàng bọn em. Địa chỉ: 34 ngõ 117 Thái Hà bác nhé.
Chiều nay em vừa qua chỗ bác. Đến nơi gặp 1 bác noí là khả năng con HDD box của em bị thiếu nguồn, vì thế em về luôn để kiếm cái dock HDD để thử. Sẽ báo cáo các bác sau khi test xong
Mà chỉnh phụ đề ở chỗ nào bác nhỉ. Em có cái phim phụ đề chạy trước cả phút, em vào sub option chỉnh mà thấy nó vẫn thế, chả nhanh chậm gì được

longanh888

Đang tính mua con H8. Thấy cấu hình cao, android 5.1, hdmi 2.0... lại box mới ra. Các bác tư vấn lấy con này có ổn không, so với mấy con Q hơn kém thế nào. Mà nhu cầu chỉ dùng online thôi nhé.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Đang tính mua con H8. Thấy cấu hình cao, android 5.1, hdmi 2.0... lại box mới ra. Các bác tư vấn lấy con này có ổn không, so với mấy con Q hơn kém thế nào. Mà nhu cầu chỉ dùng online thôi nhé.

1 so app ko tương thích
Coi phim chỉ ra DTS , ko có âm thanh cao cấp
Còn lại đều ok hết , chơi ngon off + online + game , good

Chiều nay em vừa qua chỗ bác. Đến nơi gặp 1 bác noí là khả năng con HDD box của em bị thiếu nguồn, vì thế em về luôn để kiếm cái dock HDD để thử. Sẽ báo cáo các bác sau khi test xong
Mà chỉnh phụ đề ở chỗ nào bác nhỉ. Em có cái phim phụ đề chạy trước cả phút, em vào sub option chỉnh mà thấy nó vẫn thế, chả nhanh chậm gì được
Em báo cáo kết quả: Đúng là do HDD box 2.5 khong có nguồn ngoài nén bị thiếu. Em cấp thêm nguồn cho usb là ngon luôn. Chạy mượt, ko lag tý nào

longanh888

Mình có root H8 có biểu tượng supersu nhưng kiểm tra máy báo chưa root, vào supersu update thì báo không thành công..

supportitvplus

Em báo cáo kết quả: Đúng là do HDD box 2.5 khong có nguồn ngoài nén bị thiếu. Em cấp thêm nguồn cho usb là ngon luôn. Chạy mượt, ko lag tý nào

Cái này là do em Q8 nguồn 5V chỉ đủ nuôi em nó. HDD Box 2.5 của bác nếu ngon thì ok, chứ dùng 1 thời gian nó ăn nguồn khỏe hơn đó bác, khi đó Q8 lại thành hơi đuối, còn Q5, Q10 e nghĩ ok, vì nó nuôi được cả ổ 3.5 cơ mà, hehe.
Cái phụ đề thì e cũng chưa tự chỉnh bao giờ, tiện nhất bác tải lại cái phụ đề ngon hơn xem :D

vytidu

Member

Không biết Himedia có sắp ra con nào ngon hơn con Q10IV không? Đang xài con Q10II được 2 năm, giờ đang lưỡng lự muốn nâng cấp lên Q10IV nhưng lại sợ mua xong thì Himedia lại ra con mới.

meocon

Well-Known Member

Không biết Himedia có sắp ra con nào ngon hơn con Q10IV không? Đang xài con Q10II được 2 năm, giờ đang lưỡng lự muốn nâng cấp lên Q10IV nhưng lại sợ mua xong thì Himedia lại ra con mới.

Cơ hội đổi Q10 II lên Q10 IV nè a , liên lạc e nha

vytidu

Member

Cơ hội đổi Q10 II lên Q10 IV nè a , liên lạc e nha

Lần trước có inbox hỏi bác rùi, nhưng đang lưỡng lự vì sợ lên Q10IV lúc này thì Himedia lại ra con khác cao cấp hơn. Tầm tháng 12 nó hay ra con khác thì phải

offical

Well-Known Member

Máy em sau khi up firmware mất hết tài khoản. Bác nào có cho em xin với được không ạ. [-O<

HlvMiura

Máy em sau khi up firmware mất hết tài khoản. Bác nào có cho em xin với được không ạ. [-O<

Còn máy em thì thiếu tài khoản hayhaytv và tài khoản ứng dụng gì đó trên KODI (em quên mất tên rồi). Trên flytv thì vào được nhưng ko xem được K+, Kodi cherry pie thì em tạo mật khẩu xong đăng nhập mãi không được.
Bác nào biết giúp em với nhé!

meocon

Well-Known Member

Lần trước có inbox hỏi bác rùi, nhưng đang lưỡng lự vì sợ lên Q10IV lúc này thì Himedia lại ra con khác cao cấp hơn. Tầm tháng 12 nó hay ra con khác thì phải

KO có thông tin gì , Q10 IV vẫn đang bán chạy , sẽ ko ra đâu , ít nhất 6 tháng nữa mới có thông tin

taxtuan

Member

Còn máy em thì thiếu tài khoản hayhaytv và tài khoản ứng dụng gì đó trên KODI (em quên mất tên rồi). Trên flytv thì vào được nhưng ko xem được K+, Kodi cherry pie thì em tạo mật khẩu xong đăng nhập mãi không được.
Bác nào biết giúp em với nhé!

Xem K+ trên Flytv thì phải nạp tiền............

Con Q10 IV thì hon con Q8 những gì các bác ơi.

meocon

Well-Known Member

Chip mạnh hơn , xuất ra 7.1 atmos , có quạt , gắn dc ổ cứng trong , màn hình cảm ứng

supportitvplus

Q10 thì hơn Q8:
- chip cortex A9 so với Cortex A7 ( tốc độ nhanh hơn)
- Nguồn 12V so với nguồn 5V: nuôi ổ cứng tốt hơn, ví dụ cắm ổ cứng rời qua cổng usb, ko có nguồn thì Q10 chắc chắn ok, Q8 hên xui :D
- Q10 có nút nguồn trên thân, Q8 ko có( tắt bật bằng điều khiển)
- Q10 có khay nhét ổ cứng gắn trong.
- Cả 2 thiết bị đều ra được tốt âm thanh 7.1, Atmos...
Bác cứ lựa chọn giữa các nhu cầu, nhu cầu offline nhiều thì dùng Q8, Q10 ko vấn đề gì, nhu cầu online thì bác có thể tham khảo em H8, cấu hình cao hơn so với các dòng Q8, Q10 này :D

phuongtv_76

Well-Known Member

Các bác cho e hỏi, samba trên Q10 IV là samba server hay samba client, e muốn share ổ từ Q10 cho smartTV, máy tính và điện thoại

Q10 thì hơn Q8:
- chip cortex A9 so với Cortex A7 ( tốc độ nhanh hơn)
- Nguồn 12V so với nguồn 5V: nuôi ổ cứng tốt hơn, ví dụ cắm ổ cứng rời qua cổng usb, ko có nguồn thì Q10 chắc chắn ok, Q8 hên xui :D
- Q10 có nút nguồn trên thân, Q8 ko có( tắt bật bằng điều khiển)
- Q10 có khay nhét ổ cứng gắn trong.
- Cả 2 thiết bị đều ra được tốt âm thanh 7.1, Atmos...
Bác cứ lựa chọn giữa các nhu cầu, nhu cầu offline nhiều thì dùng Q8, Q10 ko vấn đề gì, nhu cầu online thì bác có thể tham khảo em H8, cấu hình cao hơn so với các dòng Q8, Q10 này :D
Có vẻ mình hợp với Q10 hơn. Mà chót mua Q8 mất rồi

Bên trên