Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mấy hôm nay Q3 IV của em chạy có vẻ chậm, em đang định reset lại box. Nhân tiện các bác cho em hỏi firmware nào nhanh và ổn định để em up lại luôn ạ. Firmware không tích hợp thì càng tốt, các phần mềm khác em cài hoặc cập nhật sau cũng được.

1.0.7 hoặc 1.0.9 nha a

hunsao

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

1.0.7 hoặc 1.0.9 nha a

Chính xác ! Tôi dùng q3iv từ đầu , up các fw nhưng 1.0.9 mượt mà , ảnh đẹp ,tiếng chuẩn & ổn định nhất đấy . hóng em q10pro cũng đẹp & tiếng chuẩn là xúc luôn & ngay đấy !.

salemok

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Đang định mua Q10 pro.
Đọc thế này chắc chờ vài tháng nữa xem sao.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Đang định mua Q10 pro.
Đọc thế này chắc chờ vài tháng nữa xem sao.

Tháng sau mình nghĩ có FW mới rùi ko cần chờ vài tháng đâu :)

hienrp

Active Member
Chính xác là Q10 pro mới ra chỉ có 1 vài lỗi vặt.
FW Q10 pro sắp hoàn thiện, hoàn thiện cả update OTA, đưa bản update chính thức lên OTA nữa thôi các bác.
Q10 Pro cũng đang cháy hàng không còn 1 box nào cả :(

duongha1

Member

Tình hình là cái mục xem truyền hình trên itv+ mục kênh HD giờ kg xem đc mấy kênh VTV rồi ạ có ai bị như em kg

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Tình hình là cái mục xem truyền hình trên itv+ mục kênh HD giờ kg xem đc mấy kênh VTV rồi ạ có ai bị như em kg

Trên addon trong kodi hả bác. Vẫn coi bình thường mà

duongha1

Member

Của mình kick vào nó cứ đơ ra bạn ạ

chenzenvl

Well-Known Member

Với Q10 pro thì bản HiControl có vẻ chưa hoàn thiện (ko có remote, chỉ stream hình và bàn di mouse), đề nghị hãng cập nhật sớm tính năng remote cho HiControl đối với Q10 pro. thx!

baby1982

Member

Một số lỗi Himedia Q10 Pro sau khi Reset Cứng (Hard Reset):

1. Tắt máy bằng cách nhấn PowerOff cả trên remote lẫn phía trước màn hình Q10 rất ko ổn, vì sau khi tắt thì ko thể mở lại được ngoại trừ ngắt điện.
2. Chỉ cần vào Settings/More/PortableHospot sau đó nhấn Back lại là cái Giao diện người dùng đã stopped đáng ghét (luôn luôn bị ko có trường hợp ngoại lệ).
3. Nhiều lần địa chỉ MAC của box biến mất, rớt mạng nhiều lần với trường hợp này.
4. Tuy đã xài được HiControl, nhưng nhiều khi vào Hicontrol vẫn "đen thui" (vẫn có thể điều khiển được Q10Pro bằng cách mò). Vấn đề này đã được bác HCMLiké xác nhận........... Ôi, ngay bây giờ thì ko thể nào thấy được màn hình Q10Pro nữa rồi.
5. Kodi v16.1: Ko tạo thumbnail với rất nhiều video, phải thay File Name mới giải quyết được vấn đề. Vấn đề này thì em đang cày, NPP ko cần quan tâm cũng được.

Có gì sẽ báo thêm.

baby1982

Member

Con Q10Pro này đưa mình vào 1 cái vòng xoáy tềnh iu: Vì không thể mở nguồn lại từ khi "PowerOff" trên remote, giờ đây mạng Wifi bị mất mình đành phải ngắt nguồn điện khỏi box sau đó mới mở lại sử dụng bình thường.

Mà Wifi của chính box không ổn nhé, địa chỉ MAC biến mất tiêu, ngắt kết nối Wifi rồi mở lại cũng chẳng được. MAC vẫn biến mất. Sau đó, MAC trở lại, nhưng vẫn ko thể thấy các connetion, nghĩa là, ko vào mạng. Đừng hỏi mình về các thiết bị wifi xung quanh, test hết rồi, mắc công nói ra nhiều bảo khoe, hihihihi.

AMPAK cũng khá, nhưng đến tay Himedia thì chuyện ko biết ra sao!??? Và quan trọng là NPP tại địa phương.

lohado2

Active Member

Hết nghỉ lễ rồi, Con máy của bác baby1982 nên gửi tra luôn và ngay. Bác mà dùng thêm ức chế, đập nó lại die khôn gđưuọc bảo hành @@

Hết nghỉ lễ rồi, Con máy của bác baby1982 nên gửi tra luôn và ngay. Bác mà dùng thêm ức chế, đập nó lại die khôn gđưuọc bảo hành @@

Em hôm nay gửi rồi đấy.

duongha1

Member

Q10pro còn quá nhiều lỗi các bác ạ em khuyên bác nào muốn mua thì hoãn lại 3 tháng nữa khi nào fix. Đc lỗi hãng mua . Cá nhân em dùng hét tháng 5 này về cũng gủi bảo hành hoạc đổi con khác thôi chứ dùng kiểu này cú lắm..

hunsao

Member

Q10pro còn quá nhiều lỗi các bác ạ em khuyên bác nào muốn mua thì hoãn lại 3 tháng nữa khi nào fix. Đc lỗi hãng mua . Cá nhân em dùng hét tháng 5 này về cũng gủi bảo hành hoạc đổi con khác thôi chứ dùng kiểu này cú lắm..
Tình hình căng vậy a ? Hóng lâu ròi sốt ruột không nhẽ chuyển minix u1 ! (Dòng này mình ghét đkhiển kém,không có đg AV, )

Tình hình căng vậy a ? Hóng lâu ròi sốt ruột không nhẽ chuyển minix u1 ! (Dòng này mình ghét đkhiển kém,không có đg AV, )

Bác cứ chơi Q10pro đi có trục trặc gì vẫn được hỗ trợ bảo hành mà .Nhưng chắc phải sang tuần mới có hàng.

---------- Post added 03-05-2016 at 22:28 ----------

Bác cứ chơi Q10pro đi có trục trặc gì vẫn được hỗ trợ bảo hành mà .Nhưng chắc phải sang tuần mới có hàng.

Cố gắng chờ Q10 đi bác .Chắc sang tuần sẽ có.Hiện giờ có vài lỗi nhỏ nhưng sẽ được khắc phục sớm thôi.

Bên trên