Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Chưa có tiền sắm ổ cứng cho con q10 pro nên chưa biết nó chơi offline thế nào nhưng thấy nhiều bác cứ thần thánh hóa mấy con Dune điếc gì đó. Chả nhẽ công nghệ bh vẫn ko bằng mấy con kia

kodiitvplus

Well-Known Member
Chưa có tiền sắm ổ cứng cho con q10 pro nên chưa biết nó chơi offline thế nào nhưng thấy nhiều bác cứ thần thánh hóa mấy con Dune điếc gì đó. Chả nhẽ công nghệ bh vẫn ko bằng mấy con kia

Người ta vẫn bảo ấn tượng ban đầu rất khó phai. Giống như đã xem "thần điêu đại hiệp" phiên bản cổ thiên lạc thì bao giờ cũng có ấn tượng nhát nếu xem lại các phiên bản khác :)

haovh_85

Well-Known Member
Chào các bác, em mới mua himedia q10 pro được 1 tháng, có 1 vấn đề là thi thoảng nếu box bật lâu mà không xem thì sẽ đơ (màn hình tv đen xì, màn hình box vẫn chạy giờ nhưng không bấm nút gì được) và em phải rút dây nguồn khởi động lại. Cái này em xin hỏi cách khắc phục với ạ
Bản này 1.0.9 Fix lỗi đấy triệt để rồi bro nhé! Vào đây download:
http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=1516.0

meocon

Well-Known Member

Tùy người dùng thui a , cái này a phải tự trải nghiệm và trả lời thui :)

IZZ

Active Member
Cái Q10 pro của em update firmware mới nhất xong giờ lỗi sub Việt, 1/2 chữ Việt bị ô vuông ức chế quá. Em chỉnh Sub encode đủ thứ rồi không được, chạy bằng Kodi và Media Center đều bị lỗi như nhau.

Các bác giúp em sửa với.

haovh_85

Well-Known Member
Cái Q10 pro của em update firmware mới nhất xong giờ lỗi sub Việt, 1/2 chữ Việt bị ô vuông ức chế quá. Em chỉnh Sub encode đủ thứ rồi không được, chạy bằng Kodi và Media Center đều bị lỗi như nhau.

Các bác giúp em sửa với.
Chuyển ngôn ngữ box sang Tiếng Việt là hết bạn nha

• Like
Reactions: IZZ

oldfriend

Moderator
mình cũng xài nova đây, đẹp mà :D

pmdhANMHj

plexv2nZj

yellowriver

Banned
Dùng Root Explorer chỉnh file build.prop dòng này như sau là ẩn StatusBar.

qemu.hw.mainkeys=0

(chú ý: chỉnh xong khởi động lại. Máy đã root thì mới sửa file build.prop được nhé. Nếu tìm kĩ mà không thấy có dòng như vậy thì nghĩa là rom chưa có, tự viết thêm vào)

Bên trên