Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mua bộ chuyển dổi tín hiệu HDMI ra AV. Hình như tầm 700K thì phải

Có vẻ không hợp lý với vụ đầu tư này bác nhỉ? Đầu tư 700k để chuyển đổi sang AV thì bên em khuyên là không nên bác ah. Thay vào đó đầu tư 1 cái TV mới có HDMI, về lâu dài sẽ tốt hơn bác ah.

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Hơi chát =.=
có lẽ không khả thi lắm :-SS

Có vẻ không hợp lý với vụ đầu tư này bác nhỉ? Đầu tư 700k để chuyển đổi sang AV thì bên em khuyên là không nên bác ah. Thay vào đó đầu tư 1 cái TV mới có HDMI, về lâu dài sẽ tốt hơn bác ah.

Rõ ràng là không khả thi mà lại. Ai lại đi đầu tư ngược như thế. Nhưng vì bác ấy hỏi nên cũng phải trả lời thôi.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

giải pháp mua bộ chuyển vừa không hợp lý và sẽ không xem tốt trên tivi crt lý do hình sẽ out khung do sai tỉ lệ xem cực xấu...khuyên bác không nên

dduykhiem

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Có Bác nào bị như mình Không Dzậy giúp minh với!
- Minh Up room bằng Rockchip batch Tool
- Khi Kết nối biều với Minix X7 thì biều tượng kết nối là màu tím (Bình thường mau xanh lá, minh đã up được vài lần rồi) và hiện player 7-1 (bình thường thì 5-2)
- Kết nối được 1 lúc thì mất kết nối và báo lỗi (Up được vài giây, có lúc được mười mấy giây thì văng ra ngoài)
- Minh ờ Tây Ninh nên ngại xuống SG để kiểm tra lắm
- Mọi người giúp mình với!!!
Thanks mọi người trước nhé!!

Hinh lúc minh up Room minh có chụp lại (File đinh kèm)

View attachment 143925 View attachment 143927

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Có Bác nào bị như mình Không Dzậy giúp minh với!
- Minh Up room bằng Rockchip batch Tool
- Khi Kết nối biều với Minix X7 thì biều tượng kết nối là màu tím (Bình thường mau xanh lá, minh đã up được vài lần rồi) và hiện player 7-1 (bình thường thì 5-2)
- Kết nối được 1 lúc thì mất kết nối và báo lỗi (Up được vài giây, có lúc được mười mấy giây thì văng ra ngoài)
- Minh ờ Tây Ninh nên ngại xuống SG để kiểm tra lắm
- Mọi người giúp mình với!!!
Thanks mọi người trước nhé!!

Hinh lúc minh up Room minh có chụp lại (File đinh kèm)

View attachment 143925 View attachment 143927

sau khi chot reset, bác giữ chặt nút nguồn, đừng nhả tay ra xem sao, hoặc giữ chặt reset, đừng nhả tay ra, thử 1 trong 2 cách đó là hình 1 xanh lá đó bác

dduykhiem

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

sau khi chot reset, bác giữ chặt nút nguồn, đừng nhả tay ra xem sao, hoặc giữ chặt reset, đừng nhả tay ra, thử 1 trong 2 cách đó là hình 1 xanh lá đó bác

Thanhks Bác nhé! Mình làm được rồi

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Thanhks Bác nhé! Mình làm được rồi

không có gì, chúc bạn vọc vui và đóng góp nhiều kinh nghiệm cho anh em trên diễn đàn nhé

dumber89

hi các bác, em có 1 thắc mắc nhỏ là làm sao để remove/unmount ổ cứng đang cắm ở cổng USB. ổ cứng đang ở format NTFS nhé. em chỉ tìm thấy chỗ unmount SDcard tthôi. có cần unmount ko hay chỉ rút ra thôi? sáng giờ mò đủ app mà ko được

sir_chung

Các bác cho hỏi Bluetooth trên Neo X7 có không mà em tìm bằng điện thoại không thấy vậy. Và nó có tác dụng gì vậy??

dracula_bg

Active Member

Các bác cho hỏi Bluetooth trên Neo X7 có không mà em tìm bằng điện thoại không thấy vậy. Và nó có tác dụng gì vậy??

có bác ơi, bác phải vào cài đặt và tích vào chỗ là cho phép thiết bị khác nhìn thấy thì nó mới nhìn đc
còn tác dụng thì bác search google đi ạ. nhưng chủ yếu bây giờ thì để gửi file ảnh hoặc kết nối một số thiết bị cho phép.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

có bác ơi, bác phải vào cài đặt và tích vào chỗ là cho phép thiết bị khác nhìn thấy thì nó mới nhìn đc
còn tác dụng thì bác search google đi ạ. nhưng chủ yếu bây giờ thì để gửi file ảnh hoặc kết nối một số thiết bị cho phép.

Chính xác rồi, ko phải riên Neo X7 mà túm chung là Android, phải tích chọn vào đó thì thiết bị khác mới tìm thấy đc nhé và mặc định nó đếm ngược 2 phút
Tác dụng của nó thì ko có j khó hiểu cả, tương tự như trên điện thoại của các bác thôi: Gửi nhận file từ thiết bị Bluetooth khác, kết nối tai nghe, bàn phím, chuột không dây có sử dụng Bluetooth,...

Daithanhthai

Active Member

Smartshop giải đáp giúp mình nhé
Em X5 mini của mình hiển thị tổng dung lượng của thẻ nhớ 32GB của mình là 29,71GB, nhưng ko hiển thị dung lượng phần còn lại ( ghi là "Sẵn có" trên máy)
Mình dùng trình ES Explorer để duyệt, vào thuộc tính thì nó cũng chỉ thể hiện dung lượng phần đã dùng, ko hiện tổng dung lượng và phần còn lại. Mà mỗi lần xem phải qua mấy bước mới xem đc, rất mất thời gian
Vậy làm sao để vào setting thôi nó cũng hiển thị đầy đủ thông tin về dung lượng thẻ, nhất là phần "Sẵn có" để mình tiện biết mà lựa đề download/copy
Tks!
À, mà ko hiểu do lỗi gì mà chụp ảnh màn hình xong rất khó lưu lại. Mấy chục lần mới đc 1

Mấy Bác cho em hỏi X7 mini up rom của X7 được không, em thấy cấu hình 2 box như nhau, xem trên Trang chủ thì X7 rất nhiều rom trong khi X7 mini có 2 rom, vấn đề thứ 2 là em dùng XBMC và XBMC for MINIX beta 2, cả 2 bản đều không nhận HDD 3TB của em khi add video, còn video player mặc định và Mx player thì nhận được HDD 3TB, vấn đè thứ 3 là xem video bị hiện tượng loá hình, cảm nhận hình như độ tương phản hơi kém, có Bác nào bị hiện tượng như em không, đang xài bản rom mới nhất của X7 mini, chắc Mai về lại rom đầu tiên thử xem tình hình thế nào

lolthan

Mình mới mua X5 mini tại sao khi mình chuyển sang chế độ xuất hình của HDMI cao hơn thì lại có hiện tượng màn hình bị vạch màu nhấp nháy khi ở 1080p 30Hz càng lên cao thì càng nặng lên 1080p 60 hz màn hình tín hiệu rất yếu lúc nhận lúc không
Tivi mình 42 ịnch full HD

tienlequoc

Well-Known Member

Bác thay dây hdmi khác xem sao, hoặc cắm vào cổng hdmi khác của tv.

jimmykiller

Cho mình hỏi ,mình dùng x5 mini khi cắm thẻ nhớ vào máy toàn báo thẻ nhớ lỗi mà cắm trên pc hoàn toàn bình thường.Vậy cho mình hỏi là phải định dạng thẻ nhớ như nào để chạy được trên box hay là lỗ cắm thẻ trên box bị hỏng.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình mới mua X5 mini tại sao khi mình chuyển sang chế độ xuất hình của HDMI cao hơn thì lại có hiện tượng màn hình bị vạch màu nhấp nháy khi ở 1080p 30Hz càng lên cao thì càng nặng lên 1080p 60 hz màn hình tín hiệu rất yếu lúc nhận lúc không
Tivi mình 42 ịnch full HD
Ngay và luôn vứt cái dây HDMI theo máy vào sọt rác bác ạ

Mấy Bác cho em hỏi X7 mini up rom của X7 được không, em thấy cấu hình 2 box như nhau, xem trên Trang chủ thì X7 rất nhiều rom trong khi X7 mini có 2 rom, vấn đề thứ 2 là em dùng XBMC và XBMC for MINIX beta 2, cả 2 bản đều không nhận HDD 3TB của em khi add video, còn video player mặc định và Mx player thì nhận được HDD 3TB, vấn đè thứ 3 là xem video bị hiện tượng loá hình, cảm nhận hình như độ tương phản hơi kém, có Bác nào bị hiện tượng như em không, đang xài bản rom mới nhất của X7 mini, chắc Mai về lại rom đầu tiên thử xem tình hình thế nào

Bên trên