Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Với 2 triệu đồng có thể mua con minix nào p/p vậy mọi người?

2tr thì chẳng có con Minix nào ra hồn, X6 trên 2tr thì chạy A5 chậm kinh khủng. X5 thì giờ vẫn còn chạy 4.2 với chip lõi kép. Thà mua Himedia Q1 hoặc Q3, nếu thích Minix quá thì mua X5mini giá 1tr650 xem tạm.

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

2tr thì chẳng có con Minix nào ra hồn, X6 trên 2tr thì chạy A5 chậm kinh khủng. X5 thì giờ vẫn còn chạy 4.2 với chip lõi kép. Thà mua Himedia Q1 hoặc Q3, nếu thích Minix quá thì mua X5mini giá 1tr650 xem tạm.

làm gì đến lỗi chậm như bác nói chứ, tốt nhất nếu các bác đã ngắm sẵn model mình thich rồi thì cứ ra trực tiếp cửa hàng trải nghiệm thực tế rồi quyết định là yên tâm nhất

dungtoandung

Well-Known Member

Đúng là X5 chạy 4.2.2 zin chậm ( cái này là so với hiện tại, cách đây 2 năm khi mới ra là "nhanh" lắm rồi), nhưng cách đây 1 tuần cài bản 4.4.2 chạy quá nhanh và rất ổn định luôn. Như được HỒI SINH. ;)

davidhuy08

Member

Đúng là X5 chạy 4.2.2 zin chậm ( cái này là so với hiện tại, cách đây 2 năm khi mới ra là "nhanh" lắm rồi), nhưng cách đây 1 tuần cài bản 4.4.2 chạy quá nhanh và rất ổn định luôn. Như được HỒI SINH. ;)

Làm sao có 4.4.2 chạy vậy bác, chỉ mình với. ;)

sct70

Well-Known Member

Làm sao có 4.4.2 chạy vậy bác, chỉ mình với. ;)

Mình thấy ở đây có nè bác. Nhưng không biết phải firmware như bác dungtoandung không : _http://www.minixforum.com/downloads/_public/x5-20150320-230.rar .
Bác kiểm tra lại thữ nhé rồi cho mọi người biết với.

davidhuy08

Member

Mình đã up rồi nhưng bị lỗi về âm thanh, các apps như youtube hay zing mp3 mở lên đều bình thường nhưng khi bắt đầu nghe nhạc thì bị văng ra. Firmware này do developer phát triển và mặc dù ghi là được thông qua bởi Minix nhưng vẫn còn rất nhiều lỗi. Mình đã quay về bản 4.2 cho an tâm. /:)

dungtoandung

Well-Known Member

Da co ban chinh thuc ban nhe. Minh van dang dung ban custom ko bi loi

lyvinh8237

Member

X7 có dùng mouse cuộn giữa vào menu trên XBMC được không các bạn ??? Như trên PC nhấn phải vào menu trong XBMC
Có chép file mouse.xml vào usedata/keymaps nhưng không được ,bên PC thứ thì được.
Các bạn có cách nào không ...???

vanchai

Member

Các bác dùng airmouse neo m1 có bị hết pin nhanh không nhỉ. Mình xài m1 với x5 mini chỉ 2 ngày là phải xạc. Khi mua m1 ở chỗ bán thấy nói xài được những cả tháng. Trước đây mình dùng airmouse đểu của tàu mà cũng được 3 tuần mới hết pin. Hay con m1 của mình lỗi nhỉ.

trunghaitv

Các bác dùng airmouse neo m1 có bị hết pin nhanh không nhỉ. Mình xài m1 với x5 mini chỉ 2 ngày là phải xạc. Khi mua m1 ở chỗ bán thấy nói xài được những cả tháng. Trước đây mình dùng airmouse đểu của tàu mà cũng được 3 tuần mới hết pin. Hay con m1 của mình lỗi nhỉ.

bạn phải tắt nút khi không xài trước mình cũng bị vậy giờ ít xài để đc đến tận 2 tháng

vanchai

Member

Cám ơn bác. Em ko để ý cái nút bé tí ở cạnh dưới chuột. Trước em xài chuột tàu đểu thì ko phải tắt nên tưởng cái này cũng thế

meocon

Well-Known Member

Cám ơn bác. Em ko để ý cái nút bé tí ở cạnh dưới chuột. Trước em xài chuột tàu đểu thì ko phải tắt nên tưởng cái này cũng thế

hiiii , ko tắt thì pin nào chịu nổi :)

XUAN GIAO

Member

X5 cổ hồi sinh, chạy ngọt với 4.4.2 + kodi 14.1, đỡ tốn tiền

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình mới mua em X5 mini. Có vấn đề này mình muốn hỏi các bạn chút xíu. X5 mini của mình đàng chạy 4.2.2, xbmc theo bản room gốc. Mình chỉnh Screen ở setting là 1920 x 1080p - 60, nhưng khi vào xbmc chỉnh Video output thì Resolution của nó mặc định là 1280 x 720pp, không thay đổi được gì cả. Cho mình hỏi đây là lỗi của xbmc hay là do gì vậy, mình muốn chỉnh lên 1920 x 1080 trong xbmc

babyworm

Well-Known Member
Có con X5 đang chạy firmware 4.2.2. Hôm nay muốn nâng cấp firmware Kitkat mới mà không làm sao để nó nhận cáp OTG được. Gắn cáp OTG vào máy tính không thấy gì, cứ nằm im re. Boot cho X5 vào chế độ flash mode ra tới màn hình Android system recovery (có con robot nằm ngửa bụng) không biết làm gì nữa. Vì bên máy tính vẫn không thấy OTG. Lấy dao gọt bớt phần nhựa để cáp gắn vào sâu hơn như trên Youtube minix chỉ mà cũng không được luôn.
Khởi động lại minix x5 vào trong vẫn cáp OTG nhưng lấy USB gắn vào cáo OTG thì lại nhận USB, đọc bình thường.

Bên Minix có thể chỉ cho mình biết lỗi ở đâu được không? Hết cách rồi.

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Có con X5 đang chạy firmware 4.2.2. Hôm nay muốn nâng cấp firmware Kitkat mới mà không làm sao để nó nhận cáp OTG được. Gắn cáp OTG vào máy tính không thấy gì, cứ nằm im re. Boot cho X5 vào chế độ flash mode ra tới màn hình Android system recovery (có con robot nằm ngửa bụng) không biết làm gì nữa. Vì bên máy tính vẫn không thấy OTG. Lấy dao gọt bớt phần nhựa để cáp gắn vào sâu hơn như trên Youtube minix chỉ mà cũng không được luôn.
Khởi động lại minix x5 vào trong vẫn cáp OTG nhưng lấy USB gắn vào cáo OTG thì lại nhận USB, đọc bình thường.

Bên Minix có thể chỉ cho mình biết lỗi ở đâu được không? Hết cách rồi.

Lỗi là bác cần xem lại máy đang chạy win gì, 32 hay 64 bit ? Gỡ Driver cũ đi cài mới. KHởi động lại PC và làm lại
Thứ 2 cũng ko tránh đc cái cab usb dài của bác bị lỗi

XUAN GIAO

Member

Mình có con x5 cổ xem phim qua XBMC bình thường, chỉ một số phim bộ 1080i bitrate cao quá hay sao mà xem bị vỡ hình, lag. Mình cài file playercorefactory.xml để chạy qua mx player thì chạy mượt, xin hỏi chạy mx player thì không file buff advancedsettings có tác dụng không ah? Còn vấn đề khi chạy mx player thì có cách nào tải phụ đề online như trình mặc định của XBMC không?tkssssssssssss

XUAN GIAO

Member

@dungtoandung: mình cài fw 4.4.2+kodi rồi thỉnh thoảng vẫn không xem phim bộ(1tap=3,5g) được trong khi đó vẫn xem phim 8g bỉnh thường, nên mình muốn hỏi vấn đề trên, tks
Ps: fw 4.4.2+ kodi chạy ngọt nước bạn ah

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên