Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bác cứ dùng bản KODI 15.1 mới chứ dùng 14.2 làm gì nữa ạ :-??

Minix neo x7 của tôi chỉ cài được xbmcminix-armeabi-v7a_13.3.0.apk, không cài được kodi các verison nên rất mong được mọi người giúp đỡ.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Minix neo x7 của tôi chỉ cài được xbmcminix-armeabi-v7a_13.3.0.apk, không cài được kodi các verison nên rất mong được mọi người giúp đỡ.

Bạn down kodi 14.2 từ trang chủ kodi.tv về cài là dùng thôi. Trước khi cài nhớ remove bản cũ. Mình làm như vậy là chạy bình thường, không biết box của bạn có bị sao không

Bạn down kodi 14.2 từ trang chủ kodi.tv về cài là dùng thôi. Trước khi cài nhớ remove bản cũ. Mình làm như vậy là chạy bình thường, không biết box của bạn có bị sao không

Sau khi xóa xbmc 13.3.0, tôi đã cài đặt kodi vài lần nhưng không thành công. Có thể Minix neo x7 của tôi có vấn đề, đề nghị các nhà phân phối cho biết nguyên nhân và hướng giải quyết, xin cảm ơn.

dokltd

Active Member

bác update fw mới cho yên tâm. sau đó cài kodi 15.1 hoặc 16, em cũng hay gỡ kodi rồi cài lại, sau khi cài qua khá nhiều bản thì thấy kodi 14.2 và kodi 15 là ổn nhất.

manhha2005

Active Member

Cho mình hỏi xíu mình đang xài con minix neo x8 plus và mình muốn xuất riêng âm thanh ra amply bằng cổng optical mà không dùng chung âm thanh với cổng HDMI thì phải setting làm sao. Vì khi xuất hình ảnh từ HDMI lên TV nó cũng xuất luôn âm thanh lên TV. Thanks các bạn.

dokltd

Active Member

Cho mình hỏi xíu mình đang xài con minix neo x8 plus và mình muốn xuất riêng âm thanh ra amply bằng cổng optical mà không dùng chung âm thanh với cổng HDMI thì phải setting làm sao. Vì khi xuất hình ảnh từ HDMI lên TV nó cũng xuất luôn âm thanh lên TV. Thanks các bạn.

bạn vào : setting mbox/ advanced /mục digital audio output bạn chọn SPDIF passthrought (trước đó nhớ bỏ chọn "digital audio-detection)

pro wa

Active Member

hướng dẩn dùm root con x8h với

pro wa

Active Member

được roài t root được ròi thanks

peleusachellis

Cách của bạn là Dùng App titanbackup để xóa các App đó đi.Xóa như cách của bạn dễ gây lỗi hệ thống lắm vì nó như phần mêm mặc định vậy.(Nếu ẩn được các App đó là cách tốt nhất)

Thay vì Xóa thì mình đóng băng đi. Titanium đa năng lắm.

peleusachellis

Xin hỏi là Neo X7 nên dùng chuột không dây và bàn phím không dây nào là tốt...?
Dùng tay game gì có thể chơi hết được đa số các Game của các hãng?

tdmads

Banned

chào ngày mới, chúc bà con 1 ngày vui vẻ, thành công

up lên cho bà con tiện theo dõi nhé

meocon

Well-Known Member

Xin hỏi là Neo X7 nên dùng chuột không dây và bàn phím không dây nào là tốt...?
Dùng tay game gì có thể chơi hết được đa số các Game của các hãng?

Chuột bay KM800 , mọi người xài nhiều , rẻ mà tốt

Tôi đang dùng mạng cáp quang FPT, trước khi nâng cấp Firmware cho minix neo x7 tôi vẫn xem được IPTV của FPT, sau khi nâng cấp Firmware cho minix neo x7 lên Kitkat Series (Version 240) thì không xem được chương trình IPTV của FPT nữa. Mong được mọi người giúp đỡ để khắc phục lỗi trên, xin cảm ơn.

HieuHienSupport

Active Member

Tôi đang dùng mạng cáp quang FPT, trước khi nâng cấp Firmware cho minix neo x7 tôi vẫn xem được IPTV của FPT, sau khi nâng cấp Firmware cho minix neo x7 lên Kitkat Series (Version 240) thì không xem được chương trình IPTV của FPT nữa. Mong được mọi người giúp đỡ để khắc phục lỗi trên, xin cảm ơn.

Bác thử cắm dây vào xem được không ạ? Vấn đề này em cũng không để ý nên không biết khi lên Kitkat nó lại bị vậy, nếu tạm thời chưa khắc phục được thì lại cho nó quay về với 4.2.2 Jelly Bean bác ạ :D Cho em hỏi cảm nhận của bác lúc dùng 4.4.2 có gì khác hơn không?

Bác thử cắm dây vào xem được không ạ? Vấn đề này em cũng không để ý nên không biết khi lên Kitkat nó lại bị vậy, nếu tạm thời chưa khắc phục được thì lại cho nó quay về với 4.2.2 Jelly Bean bác ạ :D Cho em hỏi cảm nhận của bác lúc dùng 4.4.2 có gì khác hơn không?

Cảm ơn bạn đã góp ý, nhưng X7 của tôi luôn đấu đây mạng vào máy. Cảm nhận của tôi khi dùng 4.4.2:
- Bộ nhớ trong tăng từ trên 3gb lên trên 7gb nên máy chạy nuột hơn
- Xem video chất lượng hình ảnh đẹp hơn.
- Cài được Kodi (trước đó chỉ cài được xbmc của minix)

HieuHienSupport

Active Member

Cảm ơn bạn đã góp ý, nhưng X7 của tôi luôn đấu đây mạng vào máy. Cảm nhận của tôi khi dùng 4.4.2:
- Bộ nhớ trong tăng từ trên 3gb lên trên 7gb nên máy chạy nuột hơn
- Xem video chất lượng hình ảnh đẹp hơn.
- Cài được Kodi (trước đó chỉ cài được xbmc của minix)

Để khi nào rảnh em test thử 1 con xem có bị tình trạng này giống bác không rồi sẽ trả lời lại cho bác nhé, ko xem được cả list IPTV dùng app bên ngoài lẫn IPTV trong KODI ạ?

Để khi nào rảnh em test thử 1 con xem có bị tình trạng này giống bác không rồi sẽ trả lời lại cho bác nhé, ko xem được cả list IPTV dùng app bên ngoài lẫn IPTV trong KODI ạ?

Tôi đã dùng app bên ngoài: IPTV, MXTV play, Lazy player và IPTV trong Kodi đều không xem được list IPTV của FPT. Nếu dùng máy tính thì xem bình thường bằng VLC, Kodi...

thaovjp89

Well-Known Member

Tôi đã dùng app bên ngoài: IPTV, MXTV play, Lazy player và IPTV trong Kodi đều không xem được list IPTV của FPT. Nếu dùng máy tính thì xem bình thường bằng VLC, Kodi...

bác có thể trích list iptv ra đây được không ?

Bên trên