Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

toanbiban

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Chào smartShop

tôi có mua 1 sản phẩm của cửa hàng là thiết bị minix x5 mini. Hiện tôi muốn lắp thêm tay cầm chơi cắm qua cổng usb.

Tôi muốn hỏi là thiết bị minix x5 mini có hỗ trợ ko?
Phiền smart shop hướng dẫn giúp tôi với.

Tôi xin chân thành cảm ơn.

bababuu

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

chào mội người. Mình đang có nhu cầu mua android box, và mình đang phân vân giữa minix x7 vs q8 IV. ai từng dùng 2 sp này cho mình xin ý kiến với. mình thấy dòng minix trên thị trường nước ngoài đánh giá cao hơn và có nhiều video đánh giá hơn. còn sp himedia thì chủ yếu mấy ông vn đánh giá, xem mấy mục android box trên tinhte thì phát nản. mình chủ yếu xem online nhiều hơn không có nhu cầu xem offline, bây h tivi nhà mình là 720 và sau này có nâng cấp thì cũng chỉ full hd. mặc dù mình thấy android box về giá thành cũng không quá cao, cũng same same nhau về giá so với cấu hình . nên mình muốn nhờ ae trong diễn đàn tư vấn giúp. và mình ở miền bắc chắc cố lên hn mua vậy

meocon

Well-Known Member

chào mội người. Mình đang có nhu cầu mua android box, và mình đang phân vân giữa minix x7 vs q8 IV. ai từng dùng 2 sp này cho mình xin ý kiến với. mình thấy dòng minix trên thị trường nước ngoài đánh giá cao hơn và có nhiều video đánh giá hơn. còn sp himedia thì chủ yếu mấy ông vn đánh giá, xem mấy mục android box trên tinhte thì phát nản. mình chủ yếu xem online nhiều hơn không có nhu cầu xem offline, bây h tivi nhà mình là 720 và sau này có nâng cấp thì cũng chỉ full hd. mặc dù mình thấy android box về giá thành cũng không quá cao, cũng same same nhau về giá so với cấu hình . nên mình muốn nhờ ae trong diễn đàn tư vấn giúp. và mình ở miền bắc chắc cố lên hn mua vậy

Nên mua Himedia Q8 , model mới , X7 là cách đây 2 năm rùi

supportitvplus

Sao bác có cái nhìn phiến diện thế nhỉ? Bác thử kiểm tra lại xem? Sản phẩm Himedia đang được bán trên rất nhiều thị trường, trong đó có Việt Nam. Trên Amazon của Mỹ cũng vẫn đang bán Himedia, diễn đàn Futeko cũng có rất nhiều bài viết đánh giá chất lượng sản phẩm của Himedia là rất tốt.

Rất nhiều anh em đang sử dụng Himedia, và phần lớn đều đánh giá đó là thiết bị đáng đồng tiền bát gạo.

Minix X7 bây giờ thì khá lỗi thời rồi bác, dòng sản phẩm này đã ra đời 2 năm nay rồi, và được nhận đánh giá là cho hình ảnh, màu sắc tối hơn so với các Android Box Himedia hiện nay.

toanbiban

Sao bác có cái nhìn phiến diện thế nhỉ? Bác thử kiểm tra lại xem? Sản phẩm Himedia đang được bán trên rất nhiều thị trường, trong đó có Việt Nam. Trên Amazon của Mỹ cũng vẫn đang bán Himedia, diễn đàn Futeko cũng có rất nhiều bài viết đánh giá chất lượng sản phẩm của Himedia là rất tốt.

Rất nhiều anh em đang sử dụng Himedia, và phần lớn đều đánh giá đó là thiết bị đáng đồng tiền bát gạo.

Minix X7 bây giờ thì khá lỗi thời rồi bác, dòng sản phẩm này đã ra đời 2 năm nay rồi, và được nhận đánh giá là cho hình ảnh, màu sắc tối hơn so với các Android Box Himedia hiện nay.

xin chào cửa hàng. Tôi khá quan tâm tới sản phẩm Himedia, ko biết thiết bị này có hỗ trợ tay cầm chơi game như minix ko?

xin cám ơn. !

bababuu

ý mình ở đây là mình có xem các video trên youtube. và thấy họ làm các bài review rất nhiều các sản phẩm cửa minix rất thật. còn các sản phẩm của himedia mình thấy rất ít. còn đối với sản phẩm minix x7 theo mình thì kể cả nó lỗi thời nhưng nó tốt và phục vụ đc nhu cầu cao nhất của mình cũng chỉ đến full HD. còn đối vs himedia thì mình ko có ý nói nó là sp ko tốt. nhưng mình ở tỉnh lẻ, cái đầu tiên là mình muốn đc mn tư vấn giúp. để có cái nhìn tốt hơn về sản phẩm. trong khi mấy bác bên bán hàng cứ phải so sánh sản phẩm cũ với mới làm gì không biết. trong khi tivi nhà mình cũng có hdmi nhưng nó thuộc đời đầu ko biét có thích hợp không. còn mình thấy nó ko hề lỗi thời gì cả, mình dùng cũng chỉ có thế. các bác thấy đấy các sp máy tính xách tay thương hiệu thinkpad vs elitebook toàn chip sandy thế hệ 2 bây vẫn đầy người mua mặc dù nó đâu có sản xuất nữa đâu. ai dùng loại này thì biêys rồi đấy.

meocon

Well-Known Member

xin chào cửa hàng. Tôi khá quan tâm tới sản phẩm Himedia, ko biết thiết bị này có hỗ trợ tay cầm chơi game như minix ko?

xin cám ơn. !

HImedia H8 + Gamepad G01 : chơi game No.1

pro wa

Active Member

cho hỏi là làm sao để chọn 1 lần laucher zaj mỏi lần thoát trở lại màn hìh chính là nó bắt phải chọn lại laucher nó ko nhớ được

eolohd

Active Member

cho hỏi là làm sao để chọn 1 lần laucher zaj mỏi lần thoát trở lại màn hìh chính là nó bắt phải chọn lại laucher nó ko nhớ được

bạn dùng con nào? dùng launcher gì? Bình thường mỗi khi chọn launcher sẽ có dòng tick "luôn chọn" ở dưới, bạn bấm vào là ok.

dumuc_1102

Cho mình hỏi con X5mini mua cách đây 2 năm,
Lâu rồi không cập nhật nên không biết giờ dùng:
- Firmware
- XBMC bản nào
để chạy tốt.
Xin cảm ơn!

HieuHienSupport

Active Member

Cho mình hỏi con X5mini mua cách đây 2 năm,
Lâu rồi không cập nhật nên không biết giờ dùng:
- Firmware
- XBMC bản nào
để chạy tốt.
Xin cảm ơn!

Firmware của bác chắc vẫn ở 4.1 nhỉ? Nếu vậy nâng lên 4.2 dùng thử đi, hoặc không thì cho lên 4.4 trải nghiệm xem sao, không được thì cho xuống lại. XBMC thì nay dùng bản 14.2 hoặc 15.2 đó bác, cài lên thấy bản nào chạy mượt thì giữ lại dùng thôi, KODI bác có thể cài ở đây nhé:
KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

pro wa

Active Member

bạn dùng con nào? dùng launcher gì? Bình thường mỗi khi chọn launcher sẽ có dòng tick "luôn chọn" ở dưới, bạn bấm vào là ok.

có bấm rồi vẩn zaj như nó ko nhớ vậy mình dùng x8h launcher thì mặt định của máy vào cài đặt thì nó ẩn 2 laucher đó đi

Tôi dung minix x5mini đã 2 năm đã cập nhật lên 4.4 lâu nay dùng khá OK, tuy nhiên gần đây bị hiện tượng cắm vào nhiều khi không lên (không biết ổ cắm nguồn gần hỏng, hay minix hỏng), loay hoay một hồi cắm vào ổ điện có tiếp xúc tốt thì lại hoạt động bình thường, ko biết hiện tượng gì

minh10286

Nhờ chủ thớt tư vấn. Em cần môt em TV box giá dưới 2tr. Nhu cầu xem cơ bản. Không chơi game, chỉ xem phim. Có wifi. Bác tư vấn giúp em.

meocon

Well-Known Member

Nhờ chủ thớt tư vấn. Em cần môt em TV box giá dưới 2tr. Nhu cầu xem cơ bản. Không chơi game, chỉ xem phim. Có wifi. Bác tư vấn giúp em.

Himedia Q3 IV nha a , coi online tốt , có wifi , giá dưới 2tr
Tặng nhiều acc vip xem HD online

thansaupdc

Mình dùng q3 cũng được vài tuần rồi ( mua của bác meocon trên này), có chút nhận xét công tâm về sản phẩm:
*Ưu điểm:
- xem phim online là rất tốt, được tích hợp sẵn kênh đẳng cấp HD, ( cái này hình như lấy phim từ kênh HD) xem online rất tốt, ko bị giật, ko bị delay, hình ảnh là tốt nhất trong tất cả các kênh phim online, kho phim của nó cũng rất phong phú.
- máy này dùng hệ điều hành android nên rất dễ dàng tìm kiếm và tải ứng dụng trên kho android, có thể nhận chuột và bàn phím ko dây dễ dàng. ( ấn chuột phải để back mọi ứng dụng rất hiệu quả và dễ sử dụng)
- Giá thành rẻ nhưng lợi ích mang đến nhiều.
*Tuy nhiên máy cũng có 1 số nhược điểm gây khó chịu:
- Tốc độ sử lý khá chậm, hơi lag thể hiện rõ khi bạn lướt web bằng chrome, có thể do mình quen việc chiếc điện thoại android và pc của mình có thể xử lý nhanh và mượt gấp nhiều lần so với con q3 này nên mình thấy nó khá chậm, và đôi khi bị lag nếu bạn thao tác quá nhanh
- Giao diện duyệt web trong chrome không được tối ưu cho màn hình lớn của tivi mà vẫn theo kiểu màn hình nhỏ của điện thoại android, load khá chậm dù chỉ vào 1 số trang báo mạng.
- Chuột không dây mình dùng loại tốt logitec m325, khi khoảng cách hơi xa 1 chút ( điều khiển trên giường cách tivi khoảng 2- 3 mét) hoặc vướng vật cản ( thành giường) thì khả năng nhận tín hiệu của chuột giảm rõ rệt, sẽ bị delay và đôi khi điều khiển không theo ý mình)
- Không có khả năng chơi game nặng, vì bộ nhớ trong của máy rất nhỏ, cấu hình cũng ko cao, khi mình tải thử asphalt 8 về, cứ vào game là văng luôn, ko tài nào load được.
- Mình sử dụng google photo, đã tải về máy này nhưng không thể load để xem phim của mình trong chương trình đấy, xem ảnh thì ok.
- Về xem phim offline qua usb: không hiểu sao khi cắm usb qua q3 để xem phim, hình ảnh bị tối, hơi nhạt màu và xấu hơn so với khi mình cắm trực tiếp usb vào cổng của tivi. ( cái này chắc là do mình ko biết tinh chỉnh, cứ cắm vào là xem thôi)
- Youtube gốc của nó giao diện không tốt bằng con smart tv cũ dưới phòng khách mà mình đang dùng, khả năng tìm kiếm và hiển thị có vẻ kém hơn.
*KẾT LUẬN:
Tuy còn nhiều điểm yếu nhưng với mức giá của nó chưa tới 2 triệu, ( rẻ hơn nhiều lần so với 1 chiếc điện thoại android cấu hình tốt) thì khả năng đáp ứng của nó đã là rất tốt rồi, với đại đa số người dùng chỉ mua AB để xem phim thì là quá tốt. Nhưng nếu bạn có nhu cầu cao hơn, ví dụ như muốn lướt web tốt hơn, hoặc muốn chơi game thì chắc phải mua loại cao cấp hơn mới đáp ứng được.
Cũng ko có nhiều thời gian vọc nên có thể mình đánh giá có nhiều thiếu xót ( thấy nó có nhiều ứng dụng nhưng mình chả dùng đến bao giờ như cái KODI to đùng ngoài màn hình)

pro wa

Active Member

đả có firmware mới cho x8h chưa zaj thớt

HieuHienSupport

Active Member

đả có firmware mới cho x8h chưa zaj thớt

Hiện tại bác đang dùng Firmware ngày bao nhiêu? Bác vào phần Setting, kéo xuống dưới cùng xem thông tin về bản Firmware của bác thử nhé. Hiện tại Firmware của X8-H được cập nhật tự động qua OTA nên không cần phải tìm kiếm rồi up thủ công đâu ạ :) Hiện bản mới nhất là 007A release 25/09/2015 nhé

Bên trên