Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Hiện tại bác đang dùng Firmware ngày bao nhiêu? Bác vào phần Setting, kéo xuống dưới cùng xem thông tin về bản Firmware của bác thử nhé. Hiện tại Firmware của X8-H được cập nhật tự động qua OTA nên không cần phải tìm kiếm rồi up thủ công đâu ạ :) Hiện bản mới nhất là 007A release 25/09/2015 nhé

Mình xài Minix Neo X7 mini. Muốn úp Firmware mới phải làm thế nào, của mình là android 4.2.2

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình xài Minix Neo X7 mini. Muốn úp Firmware mới phải làm thế nào, của mình là android 4.2.2

Bác kiểm tra xem X7 mini của bác đang dùng Firmware ngày nào? Với lại Firmware hiện tại dùng có ổn không? Có vấn đề gì không? Nếu ổn thì nên để lại dùng vì chưa chắc Firmware mới nó đã khiến bác hài lòng hơn so với FW cũ đâu, cái đó là tùy cách sử dụng của mỗi người nữa :)

tiencdl47

mình dùng con neo x7, xem bóng đá bằng addon p2p qua xbmc nhưng hay bị văng ra ngoài thì làm thế nào ạ??? mình đã up rom lên 4.4, không biết hạ rom xuông 4.2 có khắc phục được không? Cám ơn ad!!!

hunsao

Member

Tôi dùng neo x8h chơi kodi hieuhien 15.0 cả năm nay rất tốt,vậy giờ không thể xem lại tvi ở ctrinh tv xem lại (kể cả kodi 14.2_16.0 của hieuhien) .mọi người giúp với !.(q3iv thì vẫn chạy ầm ầm)

HieuHienSupport

Active Member

http://www.minixforum.com/threads/x7-kitkat-240-june-4th-2015.6185/
Theo topic trên thì mình có thể up room 4.4 đó qua ota được không ạ? Nếu được thì cần điều kiện gì a? Vì em không có PC để úp qua tool
Nếu đang ở bản 4.4.2 thì có thể update bản mới qua OTA nhé, còn đang ở 4.2.2 thì không thể update OTA lên 4.4.2 được vì boot của 2 bản này nó khác nhau, bắt buộc phải dùng máy tính để up lên bằng Tool.

---------- Post added 07-01-2016 at 11:31 ----------

mình dùng con neo x7, xem bóng đá bằng addon p2p qua xbmc nhưng hay bị văng ra ngoài thì làm thế nào ạ??? mình đã up rom lên 4.4, không biết hạ rom xuông 4.2 có khắc phục được không? Cám ơn ad!!!

Thử cài KODI vào xem có bị văng ra không?

HieuHienSupport

Active Member

Tôi dùng neo x8h chơi kodi hieuhien 15.0 cả năm nay rất tốt,vậy giờ không thể xem lại tvi ở ctrinh tv xem lại (kể cả kodi 14.2_16.0 của hieuhien) .mọi người giúp với !.(q3iv thì vẫn chạy ầm ầm)

Anh cài lại bản KODI Hieuhien.vn Custom Version 2 chưa? Thử cài lại xem sao, lúc mới cài xong thì mở KODI lên để cho nó update xong hết các addon trong đó rồi hãy dùng nhé, em test trên X8H và vẫn xem tốt mà.

hunsao

Member

Anh cài lại bản KODI Hieuhien.vn Custom Version 2 chưa? Thử cài lại xem sao, lúc mới cài xong thì mở KODI lên để cho nó update xong hết các addon trong đó rồi hãy dùng nhé, em test trên X8H và vẫn xem tốt mà.
cảm ơn bạn quan tâm . tôi đã cài tất cả , nhiều lần & chờ update rồi , nên mới "khóc" đấy . chắc tại máy # fw rồi . thxl loát bình thường ,nhưng vào xem thì báo lỗi .

hunsao

Member

...đã xử lý được ngon lành rồi ,cảm ơn hieuhiensupport nhiều nha ! Tôi reet máy về mặc định & cài các app lại từ đầu . vẫn dùng kodi 15.0 hieuhien chạy tít & nhanh hơn .

thaovjp89

Well-Known Member

...đã xử lý được ngon lành rồi ,cảm ơn hieuhiensupport nhiều nha ! Tôi reet máy về mặc định & cài các app lại từ đầu . vẫn dùng kodi 15.0 hieuhien chạy tít & nhanh hơn .

Bác này xử lí nhanh quá, có j thủ thuật j hay bác ới anh em với ạ :)

tiencdl47

cho hỏi minix neo x7 của e từ khi up rom lên K4.4 thì nó tự động update, làm sao để tắt vậy ad

supersugarhd

mình dùng sony z android 5.1 micarast với X8-H toàn báo lỗi "The output device does not support HDCP ....." có cách nào khắc phục không các bác, LG G3 có bị như vậy không? Thanks

eolohd

Active Member

mình dùng sony z android 5.1 micarast với X8-H toàn báo lỗi "The output device does not support HDCP ....." có cách nào khắc phục không các bác, LG G3 có bị như vậy không? Thanks

Sony Z có bảo mật HDCP nên thiết bị nhận phải có HDCP mới được. LG G3 hình như ko có HDCP nên chạy ok. Tuy nhiên mình có bán X8H Plus cho 1 khách dùng Sony Z3 lại chạy ngon, có lẽ Z và Z3 cũng khác biệt hoặc H và H Plus khác nhau.

fishing

Banned

Các bác cho mình hỏi:
Con Minix Neo X8-H Plus (còn bảo hành đến 28/2/2016) của em chỉ còn lên Logo Android thôi. Do em ở tỉnh nên nhờ người quen mang đến 164 - Nguyễn Phúc Nguyên, TP.HCM để kiểm tra dùm. Sau khoảng 5 phút kiểm tra họ nói máy vẫn hoạt động bình thường. Về nhà kiểm tra lại thì vẫn bị y như cũ.
Vậy máy của mình bị gì? do ở xa điều kiện gửi đi bảo hành khó khăn, nên nhờ các bác chuẩn đóan giúp. Cám ơn nhiều.
P/s: nghe người quen nói lại, mấy em nhân viên ở đó không được vui vẻ, thân thiện :(

eolohd

Active Member

Các bác cho mình hỏi:
Con Minix Neo X8-H Plus (còn bảo hành đến 28/2/2016) của em chỉ còn lên Logo Android thôi. Do em ở tỉnh nên nhờ người quen mang đến 164 - Nguyễn Phúc Nguyên, TP.HCM để kiểm tra dùm. Sau khoảng 5 phút kiểm tra họ nói máy vẫn hoạt động bình thường. Về nhà kiểm tra lại thì vẫn bị y như cũ.
Vậy máy của mình bị gì? do ở xa điều kiện gửi đi bảo hành khó khăn, nên nhờ các bác chuẩn đóan giúp. Cám ơn nhiều.
P/s: nghe người quen nói lại, mấy em nhân viên ở đó không được vui vẻ, thân thiện :(

Treo logo Android thì up lại FW sẽ hết thôi bác ạ. Có điều hơi mệt 1 tí, bác có thể tự làm theo hướng dẫn này:
http://www.minixforum.com/threads/official-x8-h-plus-008-firmware-20151231.9995/
Lỗi này cửa hàng chỉ cần tốn 15p là xử lý xong cho bác thôi. Bác mua ở đây thì yêu cầu họ làm cho đàng hoàng vì hầu như cửa hàng nào cũng phải hỗ trợ dịch vụ miễn phí trọn đời máy cho sản phẩm mình bán ra (xử lý FW).

fishing

Banned

Treo logo Android thì up lại FW sẽ hết thôi bác ạ. Có điều hơi mệt 1 tí, bác có thể tự làm theo hướng dẫn này:
http://www.minixforum.com/threads/official-x8-h-plus-008-firmware-20151231.9995/
Lỗi này cửa hàng chỉ cần tốn 15p là xử lý xong cho bác thôi. Bác mua ở đây thì yêu cầu họ làm cho đàng hoàng vì hầu như cửa hàng nào cũng phải hỗ trợ dịch vụ miễn phí trọn đời máy cho sản phẩm mình bán ra (xử lý FW).

AB của mình logo Android không treo, khi bấm mở nguồn nó hiện lên khoảng 3 giây rồi màn hình tối thui :(

HungCD

Mình dùng bàn phím ngoài để lướt web..., làm sao gõ ENTER nó chạy đỡ phải bấm chuột Go, có các nào mod không nhỉ? phím mũi tên cũng không di chuyển hướng như bình thường trên máy tính được

HieuHienSupport

Active Member

cho hỏi minix neo x7 của e từ khi up rom lên K4.4 thì nó tự động update, làm sao để tắt vậy ad

Cho nó update lên là xong thôi mà bác :D Em nhớ ko nhầm thì trên x5 mini, x5, x7 mini, x7 thì bản kitkat nó chỉ update lên version 240 là xong, chưa có bản update mới nào khác. Còn lúc mới nâng lên thì nó sẽ ở bản 230.

HieuHienSupport

Active Member

AB của mình logo Android không treo, khi bấm mở nguồn nó hiện lên khoảng 3 giây rồi màn hình tối thui :(

Kiểm tra lại cục adapter nguồn hoặc dây HDMI của bác nhé, nếu máy mang lên tiệm test bình thường mà mang về nhà bị lỗi thì có thể do mấy nguyên nhân đó thôi ạ.

---------- Post added 27-01-2016 at 13:11 ----------

Mình dùng bàn phím ngoài để lướt web..., làm sao gõ ENTER nó chạy đỡ phải bấm chuột Go, có các nào mod không nhỉ? phím mũi tên cũng không di chuyển hướng như bình thường trên máy tính được

Bác thử cài trình duyệt khác như chrome, firefox thử được không nhé.

Bên trên