Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

e làm đc rồi, nhưng cái điều khiển của nó lại ko dùng đc :D

OKie rồi, fw bạn đang chạy dành cho khiển K34 - Khiển ko có số, đời đầu của ATV 1200
Remote bạn đang dùng là K60, bạn tiếp tục load 2 file này về vào Rec Flash SPI trước FW sau nhé

[hide]http://www.fshare.vn/folder/ZXG52LKQRB1Y[/hide]

P/S: FW này CHỈ dùng được khi box đang ở Android 4.2.2

chienbinhso13

Nhà mình có cái smart TV của Panasonic, muốn xem gì trên youtube thì chọn trên điện thoại như xem bình thường rồi bấm vào cái biểu tượng cast là Youtube trên TV sẽ tự chạy đúng cái mình vừa chọn luôn (không phải là truyền màn hình đt lên TV nhé)
Mình muốn hỏi là trên 1600E có tính năng nào như thế không và cài đặt như thế nào?

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Nhà mình có cái smart TV của Panasonic, muốn xem gì trên youtube thì chọn trên điện thoại như xem bình thường rồi bấm vào cái biểu tượng cast là Youtube trên TV sẽ tự chạy đúng cái mình vừa chọn luôn (không phải là truyền màn hình đt lên TV nhé)
Mình muốn hỏi là trên 1600E có tính năng nào như thế không và cài đặt như thế nào?

Cũng tương tự như vậy thôi, có thể phát từ 1600 lên Smarttv hoặc từ điện thoại qua 1600 lên tivi đều được

1600E cũng làm tương tự như vậy mà bác. Bác thử coi.

eclipse_bk47

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Bạn nào có link download xbmc mygica edition 13.2 dành cho ATV1800 gửi cho mình nhé.
Mình cảm ơn.

itvplus

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Bạn nào có link download xbmc mygica edition 13.2 dành cho ATV1800 gửi cho mình nhé.
Mình cảm ơn.

bác nên dùng luôn bản Kodi 14 đi cho nhanh bác ah.

064852029

Member

Mình đang dùng đầu thu atv1220 có 2 lỗi rất bực mình
- vào setting mbox chỉnh tỉ lệ màn hình xuống 94% cho hình ảnh vừa màn hình, sau khi vào phần mềm dtv player để xem t2 thì lại trở về mức 100% làm mất hình ở cả 4 cạnh
- phần mềm DTV player chức năng sắp xếp kênh ko hoạt động. xếp xong trở về vẫn như cũ. ko hiểu phần mềm xếp theo gì mà mục tv xếp khác, favorite xếp khác. nên có thêm nhiều tùy chọn sắp xếp như theo tên chẳng hạn cho việc tìm kênh thuận tiện
mong mygica gửi phản hồi lên nhà sản xuất để có thể tung ra bản cập nhật sửa những lỗi trên

quocviet1788

Có bác nào phân phối con Mygica ATV1800E Plus và đã test qua thì cho em hỏi vài vấn đề nhỏ này tý:
1. Miracast có hiển thị trong SettingBox nhưng ko mở đc.
2. HTV Online bị văng ra
3. XBMC Edition theo FW báo Imcomtable khi cài Addon Vietmusic, P2P Stream.
Phải chăng do phải FW? Con này mới nên FW là 20141105 mà!
Bác nào dùng được hoặc khắc phục được, xin trả lời dùm.

thaovjp89

Well-Known Member

Có bác nào phân phối con Mygica ATV1800E Plus và đã test qua thì cho em hỏi vài vấn đề nhỏ này tý:
1. Miracast có hiển thị trong SettingBox nhưng ko mở đc.
2. HTV Online bị văng ra
3. XBMC Edition theo FW báo Imcomtable khi cài Addon Vietmusic, P2P Stream.
Phải chăng do phải FW? Con này mới nên FW là 20141105 mà!
Bác nào dùng được hoặc khắc phục được, xin trả lời dùm.

1. Miracast trong Rom mới của ATV 1800 Plus không tích hợp sẵn, cần cài file ngoài

http://www.fshare.vn/file/PQAXKQSFHVQP

2. HTVonline cần Flash thêm bản vá, sửa lỗi riêng cho apk htvonline. Làm theo hd ở đây, bài #10

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/950769-mygica-atv-1800e-plus-phien-ban.html

3. XBMC theo máy KHÔNG dùng được và cần cài lại KODI mới nhất hoặc bản dưới đây

http://www.fshare.vn/file/8D9L3TCWZV

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

1. Miracast trong Rom mới của ATV 1800 Plus không tích hợp sẵn, cần cài file ngoài

http://www.fshare.vn/file/PQAXKQSFHVQP

2. HTVonline cần Flash thêm bản vá, sửa lỗi riêng cho apk htvonline. Làm theo hd ở đây, bài #10

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/950769-mygica-atv-1800e-plus-phien-ban.html

3. XBMC theo máy KHÔNG dùng được và cần cài lại KODI mới nhất hoặc bản dưới đây

http://www.fshare.vn/file/8D9L3TCWZV

NGọt bác. Thanks!
XBMC cứ bản mới nhất mà táng, anh em nào cần bản KODI tích hợp sẵn addon ITVPLUS thì hú nha.

21mcstore

Member

Đúng là Mygica ATV1800E+ tuy được nâng cấp lên từ ATV1800E nhưng vẫn còn thiếu xót ở chỗ Miracast. Còn vụ HTV Online là do phiên bản quốc tế nên không phù hợp với một số app ở Việt Nam.
Cần update lên chỉ trong vòng vài phút là hoàn hảo ngay.

các bác cho e hỏi chút.con atv1200 của nhà e hôm nay bật lên khi kết nối với wifi thì vẫn kết lối đc, nhưng biểu tượng wifi của nó thì ko thấy 1 vạch sóng nào mà cũng ko vào đc mạng, e đã thử với 3 wifi quanh nhà đều chỉ kết nối đc mà ko hiện vạch sóng vs vào mạng

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Đúng là Mygica ATV1800E+ tuy được nâng cấp lên từ ATV1800E nhưng vẫn còn thiếu xót ở chỗ Miracast. Còn vụ HTV Online là do phiên bản quốc tế nên không phù hợp với một số app ở Việt Nam.
Cần update lên chỉ trong vòng vài phút là hoàn hảo ngay.

miracast cài lên là ok mà.
Lỗi HTV online đã có cách fix đối với atv1800e plus, hơn Minix cùng chipset mà vẫn chưa ra bản patch để vá lỗi cho anh em.

caca123

Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Caca có máy atv520e. Hôm bữa cài Kodi nhưng hình ảnh phim đưa lên màn hình TV thì bị mất một khúc bên phải. Atv520e của caca 4.2.2 android build ngày 201405xx.
Cho caca hỏi ban nào có firmware mới nhất cho máy mygica atv520e cho Kodi không?
Caca cám ơn trước .

CAT HAN

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Bác cho hỏi ATV 1800E PLU và ATV 3200 em nào phát được ISO DVD và ISO 3D BLURAY
2 em này có USB 3.0 không
THANKS

minhsondaklak

Mình đang xài ATV1800e plus, chạy Add-on XBMCTorrent xem phim HD rất mượt, nhưng khi nâng XBMC 13.2 lên Kodi 14 thì không xài được XBMCtorrent.

Xin hỏi có cách nào khắc phục để chạy được add-on XBMCtorrent trên Kodi 14 không ạ ?

064852029

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

NGọt bác. Thanks!
XBMC cứ bản mới nhất mà táng, anh em nào cần bản KODI tích hợp sẵn addon ITVPLUS thì hú nha.

bạn gửi cho mình addon ITV được ko ạ. mình đang dùng ATV1220T2 và KODI

huapro

Member
Mới được bác itv đổi bảo hành cho con atv1200,cho e xin bản xbmc nào ngon nhất chơi được file iso!

Bên trên