Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

MTTV

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Qua nhà thằng bạn thấy nó xài ATV1200 rom 4.4 . Hỏi nó lấy đâu ra nó kêu 1 chầu nhậu mới chỉ. Tức quá lên mạng search hoài k có . Anh em nào biết tải 4.4 ở đâu chỉ em với .
P/s : Ah quên, em có vài album nhạc đuôi NRG thì xài pm nào nghe vậy các bác ? hay phải chuyển qua ISO mới nghe đc . Xài kodi ko nghe đc ợ :(

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Qua nhà thằng bạn thấy nó xài ATV1200 rom 4.4 . Hỏi nó lấy đâu ra nó kêu 1 chầu nhậu mới chỉ. Tức quá lên mạng search hoài k có . Anh em nào biết tải 4.4 ở đâu chỉ em với .
P/s : Ah quên, em có vài album nhạc đuôi NRG thì xài pm nào nghe vậy các bác ? hay phải chuyển qua ISO mới nghe đc . Xài kodi ko nghe đc ợ :(

NRG phải chuyển ISO thui bác

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

atv1200 lên đc 4.4 à bác. hay bác chém đó :D e search trên mạng thấy ko có? mà vào 4rum thì thấy bảo atv1200 ko lên đc 4.4 :D

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Chắc gặp thánh chém rồi bác!

vntvbox

Member

Có bác nào phân phối con Mygica ATV1800E Plus và đã test qua thì cho em hỏi vài vấn đề nhỏ này tý:
1. Miracast có hiển thị trong SettingBox nhưng ko mở đc.
2. HTV Online bị văng ra
3. XBMC Edition theo FW báo Imcomtable khi cài Addon Vietmusic, P2P Stream.
Phải chăng do phải FW? Con này mới nên FW là 20141105 mà!
Bác nào dùng được hoặc khắc phục được, xin trả lời dùm.

Hiện tại bên VNTVBOX đã có hàng ATV1800E Plus mới nhất rồi đó bác, khắc phục các lỗi trên và tặng thêm chuột bay của Mygica

Mình mới mua sản phẩm Ebop Stick, nhưng do cấu hình thấp nên sử dụng hệ sinh thái ebop chạy chậm và load lâu.
Vậy mình tìm cách cài room gốc để biến em ebop stick thành 1 android stick truyền thống như lúc chưa cài hệ sinh thái ebop.
Hy vọng Ebop và các nhà phân phối MyGica/Geniatech hoặc bạn nào biết có thể giúp mìnhUp Room nguyên bản của ATV100 Android TV Stick.
Trân trọng cảm ơn.

EBOP STICK : http://ebop.vn/san-pham
Thông số kỹ thuật
Product: ATV100 Android TV Stick, chip lõi đơn
CPU: ARM Cortex A9
Frequency: 800MHZ
RAM: DDR3-1GB
Storage: NAND 2GB-32G

Cảm ơn mọi người, minh đã up room thanh công em ATV100 rùi,
Mò mãi cũng ra,Nói chung ai muốn up room thì cứ vào trang chủ của nó mà download rùi về up lên thui.
tất cả các room của các sản phẩm MyGica/Geniatech khác nhau đều có tại:
Geniatech News Center - Press, Newsletter, Product release and Company News

minhsondaklak

Kì vậy chứ Himedia 3D ISO coi còn mượt huống gì 1080

ATV 1800e Up rom bản mới nhất tháng 03/2015 thì xem video HD1080 chuẫn H.265 tạm được, vẫn còn giật.

Chỉnh sửa lần cuối:

minhsondaklak

ATV 1800e kết nối modem bằng cáp JR45, thỉnh thoảng mất kết nối.
Phải chuyển sang kết nối wifi, xong chuyển trở lại kết nối cáp thì lại được.

Có bác nào bị vậy không ?

thaovjp89

Well-Known Member

ATV 1800e kết nối modem bằng cáp JR45, thỉnh thoảng mất kết nối.
Phải chuyển sang kết nối wifi, xong chuyển trở lại kết nối cáp thì lại được.

Có bác nào bị vậy không ?

Về lại rom 11/05 đi bác. ROm mới em thấy ngu ngu

các bác cho e hỏi chút con atv1200,của e bị lỗi ch play. khi e vào thì nó trắng xóa ko có gì. các bác giúp e lỗi này đc k ạ

supportitvplus

Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

các bác cho e hỏi chút con atv1200,của e bị lỗi ch play. khi e vào thì nó trắng xóa ko có gì. các bác giúp e lỗi này đc k ạ
Thỉnh thoảng cũng thấy bị lỗi này. Bác vào setting- google- chọn tài khoản- Ấn vào 3 dấu chấm xếp hàng dọc ở góc trên bên phải màn hình->remove account. Sau đó đăng nhập lại CH play xem có được ko nhé :D

Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Thỉnh thoảng cũng thấy bị lỗi này. Bác vào setting- google- chọn tài khoản- Ấn vào 3 dấu chấm xếp hàng dọc ở góc trên bên phải màn hình->remove account. Sau đó đăng nhập lại CH play xem có được ko nhé :D

e đã xóa tài khoản google và đăng nhập lại nhưng vẫn ko đc bác ạ

Minh dung 1800e plus xem Kodi qua duong AV toan bi lech hinh anh nho cac bac tro giup voi

minhsondaklak

1800e Plus xem offline với video HD1080 chuẫn H.265 thì hình bị giật.
Cái này là do giãi mã bằng phần mềm hả các bác, chip S802b chỉ hổ trợ đến H.264 ?

thangxd48

Active Member

Bác nào có bản rom của ATV3200 thuần việt cho em xin được không. Sau một thời gian dùng máy chạy lỗi. Vào mạng rất chậm, và trình chơi videoplayer mặc định khi ấn phím trở lại thì tối thui. Chỉ còn cách tắt nguồn bật lại.

supportitvplus

Bác nào có bản rom của ATV3200 thuần việt cho em xin được không. Sau một thời gian dùng máy chạy lỗi. Vào mạng rất chậm, và trình chơi videoplayer mặc định khi ấn phím trở lại thì tối thui. Chỉ còn cách tắt nguồn bật lại.
Bác thử xóa cache của box đi xem có khắc phục được ko? Sau thời gian dài sử dụng mà có hiện tượng chậm hay giật, bác cứ xóa cache đi e nghĩ là ổn đó bác. Nếu không ổn thì bác mang qua cửa hàng bên em để bọn em kiểm tra và cài đặt lại giúp bác nhé.

Bên trên