Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên - hoangtuan_neu

[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi - duonglv

[TizzBird F10/ F20/ F30]: SPB Shell 3D - Giao diện mới siêu đẹp, hoành tráng hơn, hiện đại hơn... - hoangtuan_neu

Cài đặt tự động những ứng dụng hay cho TizzBird - hoangtuan_neu

[TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ, HDMI 1.4, 3D BD,... - symphony

[TizzBird F20]: Những hình ảnh đầu tiên - hoangtuan_neu

Hướng dẫn sử dụng tiếng Việt của TizzBird F30 - hoangtuan_neu

Tổng hợp Firmware của TizzBird F30 - hoangtuan_neu

Tổng hợp Firmware của TizzBird F20 - hoangtuan_neu

Tổng hợp Firmware của TizzBird F10 - hoangtuan_neu

[TizzBird F10/F20/F30]: Hướng dẫn kết nối TizzBird với ổ cứng PC qua mạng theo giao thức NFS. - hoangtuan_neu

Hướng dẫn nâng cấp Firmware cho TizzBird - hoangtuan_neu

Hướng dẫn lấy Poster, Fanart, thông tin phim cho TizzBird - hoangtuan_neu

[TizzBird F10/F30]: Hình ảnh TizzBird F10 đầu tiên tại Việt Nam; mẫu vỏ hộp mới của TizzBird F30 - hoangtuan_neu

[TizzBird F30] Mở ra kỷ nguyên mới trong cuộc cạnh tranh với HTPC - Chip

[TizzBird] Thế hệ đầu phát HD thông minh, phát triển trên hệ điều hành Android 2.3. Bước đột phá mới - oxconan

[TizzBird F30/ TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ - hoangtuan_neu

Vài hình ảnh Tizzbird F-30 chạy phim 3D với máy chiếu 3D Optoma HD 33 - khonggianhd

Anh em lưu ý đây là kênh duy nhất để đối thoại với nhà phân phối/đại lý. Các bài viết thắc mắc trong các thread bên dưới nhà phân phối/đại lý có quyền không trả lời.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

fostina

Well-Known Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

thanks các bác nhiều

cubac2000

Bác nào chỉ giúp cách torrent trực tiếp từ TizzBird F30 giúp!!!!

chắc hôm nay lại chạy đi múc con Tizzbird F30 thôi. bác hoangtuan_neu cho em hỏi chút: em đọc và tham khảo thấy tại thời điểm này A1 thì đắt hơn, nghe nói lại hay bị lỗi, ko ổn định bằng F30, có đúng ko bác???

hoangtuan_neu

Active Member

chắc hôm nay lại chạy đi múc con Tizzbird F30 thôi. bác hoangtuan_neu cho em hỏi chút: em đọc và tham khảo thấy tại thời điểm này A1 thì đắt hơn, nghe nói lại hay bị lỗi, ko ổn định bằng F30, có đúng ko bác???
Chuẩn men, ở thời điểm này nếu đang lăn tăn giữa A1 và F30 thì bác cứ múc ngay F30 cho em nhé ! Một sự lựa chọn sáng suốt đấy

quang137

Member

Giúp mình với, mình mới mua Tizzbird F30, về loay hoay chỉnh chế độ khôi phục cài đặt gốc, sau đó nó không chạy nữa. Tắt đi mở lại nó chỉ hiện dòng chữ Tizzbird sau đó LCD không nhận được tín hiệu nữa. Mong nhờ anh em nào biết chỉ dùm. Cám ơn rất nhiều

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Giúp mình với, mình mới mua Tizzbird F30, về loay hoay chỉnh chế độ khôi phục cài đặt gốc, sau đó nó không chạy nữa. Tắt đi mở lại nó chỉ hiện dòng chữ Tizzbird sau đó LCD không nhận được tín hiệu nữa. Mong nhờ anh em nào biết chỉ dùm. Cám ơn rất nhiều

lúc trước mình nghịch bấm nút out TV trên remote nó cũng bị như vậy, mình bấm lại vài lần thì nó ra lại bình thường.

tdhvn

Active Member

Bác nên nhấn TV OUT để nó quay vòng chế độ ra của đường video. Trong trường hợp khó quá thì mang đi BH :)

manhhahd

Member

Bác cắm qua cổng Video thường thiết lập lại chế độ Out là OK,em cũng nghịch như thế 1 lần rồi...:)

devil2k

Các bác cho em hỏi sao cứ mỗi lần rút dây nguồn thì vài TizzBird F30 nhà em khi bật lại thì nó không nhận được ổ cứng hay sao, mà nó báo là k tìm thấy nội dung. Có bác nào biết thì chỉ giúp em với

oldfriend

Moderator

Các bác cho em hỏi sao cứ mỗi lần rút dây nguồn thì vài TizzBird F30 nhà em khi bật lại thì nó không nhận được ổ cứng hay sao, mà nó báo là k tìm thấy nội dung. Có bác nào biết thì chỉ giúp em với
đợi vài giây rồi vào lại sẽ thấy, thường lúc đó Tizzbird đang quét ổ cứng chưa xong nên chưa thấy dữ liệu.

tdhvn

Active Member

Bác có thể chuyển về chế độ quản lý theo "Nguồn lưu trữ" thì TizzBird sẽ không Scan ổ đĩa nữa.
Để chuyển chế độ, có 2 cách:
1) Nhấn phím mầu đỏ khi đang duyệt phim, chọn về hình đĩa cứng.
2) Vào Cài Đặt (SETUP) ==> PHIM (Movie) ==> Chọn quản lý theo kiểu nguồn lưu trữ (Default là Cơ sở dữ liệu)

Chỉnh sửa lần cuối:

erikdran

Active Member

các bac cho em hỏi có download file trực tiếp trên tizzbird mà ko cần PC đc ko ạ?
hoặc có app nào hỗ trợ down trực tiếp ko?
cách sử dụng keyboard ảo của tizzbird? có gõ đc tiếng Việt ko và copy/paste ký tự ntn?

Mong các bác giúp em. E mò mãi rồi ko đc :(

oldfriend

Moderator

các bac cho em hỏi có download file trực tiếp trên tizzbird mà ko cần PC đc ko ạ?
hoặc có app nào hỗ trợ down trực tiếp ko?
cách sử dụng keyboard ảo của tizzbird? có gõ đc tiếng Việt ko và copy/paste ký tự ntn?

Mong các bác giúp em. E mò mãi rồi ko đc :(

down file gì ấy nhỉ, nếu down ứng dụng thì chỉ việc vô market down thôi, còn down cái khác tớ ko biết ^^
tớ xài key ảo thấy bình thường, nhưng chưa thử gõ tiếng Việt nên hok biết ^^, copy và paste thì dùng chuột mà kéo ^^

erikdran

Active Member

đương nhiên là down file film hoặc nhạc ý chứ down ứng dụng thì ko nói :D
xài key ảo như nào thế :( phải dùng chuột à, tớ cứ tưởng có cách xài đc key ảo ko cần chuột mà chỉ cần dùng cái remote :D
Còn gõ tiếng Việt thì xem ra hoàn toàn ko đc (mặc dù hiển thị đc bàn phím tiếng Việt) nên search Youtube bất tiện lắm, mà vợ mình thì lại thích xem youtube trên tivi :(

tdhvn

Active Member

xài key ảo như nào thế :( phải dùng chuột à, tớ cứ tưởng có cách xài đc key ảo ko cần chuột mà chỉ cần dùng cái remote :D
Còn gõ tiếng Việt thì xem ra hoàn toàn ko đc (mặc dù hiển thị đc bàn phím tiếng Việt) nên search Youtube bất tiện lắm, mà vợ mình thì lại thích xem youtube trên tivi :(
Bác thử xem một số tiện ích bàn phím Việt cho Android thử xem. Còn nếu chỉ để search Youtube thì bác có thể gõ chữ Việt không dấu thì nó cũng tìm được đấy.

oldfriend

Moderator

mình xài chuột cho nhanh ấy mà, chứ mò trên remote lâu lắm :D

Bên trên