HỎI ĐÁP FPT PLAY HD

dunghd-fpt

Ðề: HỎI ĐÁP FPT PLAY HD

may quá tìm được cái thớt này .

Bác chủ thớt tư vấn cho em với

1. Em muốn xem 2 TV trên 1 đường truyền cáp quang ( hiện tại em đã dùng 1 box HD play và muốn thêm 1 box nữa ) có được không ?-> Được bạn ạ. (Tối đa dùng 03 HD box trên 1 đường Fiber Home)
2. Cước phí cho box thứ 2 phải thanh toán như thế nào ? ( hiện tại em đang dùng gói 140k/tháng)-> phí dịch vụ truyền hình từ HD box thứ 2 trở đi khách hàng không bị tính tiền đối với gói Premium HD. (Như vậy bạn chỉ đóng 140k/tháng)
3. Nếu (1) được không biết chất lượng hình ảnh có bị thay đổi khi tải một lúc 2 box hay không ?-> Chất lượng xem truyền hình không thay đổi, tín hiệu internet không thay đổi, chỉ thay đổi khi download phim trên movie finder.
4. Nếu (2) có cước rẻ thì em sẽ đầu tư thêm vàì giá thành đầu tư (phần cứng) cho box thứ 2 này là bao nhiêu tiền-> Nếu bạn lắp thêm box thứ 2 cho gói truyền hình sử dụng đường truyền cáp quang 880.000vnđ (đã bao gồm VAT)

Cảm ơn bác nhiều

1. Em muốn xem 2 TV trên 1 đường truyền cáp quang ( hiện tại em đã dùng 1 box HD play và muốn thêm 1 box nữa ) có được không ?-> Được bạn ạ. (Tối đa dùng 03 HD box trên 1 đường Fiber Home)
2. Cước phí cho box thứ 2 phải thanh toán như thế nào ? ( hiện tại em đang dùng gói 140k/tháng)-> phí dịch vụ truyền hình từ HD box thứ 2 trở đi khách hàng không bị tính tiền đối với gói Premium HD. (Như vậy bạn chỉ đóng 140k/tháng)
3. Nếu (1) được không biết chất lượng hình ảnh có bị thay đổi khi tải một lúc 2 box hay không ?-> Chất lượng xem truyền hình không thay đổi, tín hiệu internet không thay đổi, chỉ thay đổi khi download phim trên movie finder.
4. Nếu (2) có cước rẻ thì em sẽ đầu tư thêm vàì giá thành đầu tư (phần cứng) cho box thứ 2 này là bao nhiêu tiền-> Nếu bạn lắp thêm box thứ 2 cho gói truyền hình sử dụng đường truyền cáp quang 880.000vnđ (đã bao gồm VAT)

Thanks

Thanks

hay quá > thế em muốn mua thì call bác như thế nào ? Cho em cái số điện vào inbox nhé

mrducluan

Member

hay quá > thế em muốn mua thì call bác như thế nào ? Cho em cái số điện vào inbox nhé

Thanks

Các bác có thể hỏi đáp tại Fanpage chính thức của FPT Telecom:

1, www.facebook.com/fptnet
2, www.facebook.com/fptplayhd

Mọi giải đáp thắc mắc về sản phẩm cũng như ưu đãi sẽ được trả lời đầy đủ nha mọi người

vinhomn

Đầu FPT play hd có chức năng xem lại ko nhỉ? mình tìm mãi mà ko thấy hướng dẫn xem lại trên đầu hd

vinhdo

Member

Mấy ngày nay đầu FPT play HD của mình sao cứ bị lỗi vầy

dunghd-fpt

vinhdo

Member

Xem phim trên đầu này âm thanh lúc lớn lúc nhỏ ,nhiều khi còn hú nữa .

tydaikho

Kiếm được cái player, mất điều khiển, đi thấy bảo có bán lẻ , mình cũng phi lên chi nhánh mua, nhì nhằng bao nhiêu cổng thủ tục, một cơ số cuộc điện thoại với bên CSKH , đi lại ba bốn lần, yêu cầu hồ sơ giấy tờ thuê bao v.v Chỉ đến khi hết kiên nhẫn, mình chốt thẳng vấn đề là tôi cần mua cái điều khiển, có bán lẻ cái điều khiển hay không, có bán thì tôi mua, giấy tờ thì tôi chả biết nó liên quan gì ở đây nhưng thôi, mất công rồi thì xử cho nó được việc, có hóa đơn cước mới đây nhé, lúc đó họ bảo anh ra lại chi nhánh để mua ... Tất cả chỉ để mua cái điều khiển từ xa cho cái box.
Xong xuôi về nhà bật lên thấy báo lỗi thông tin đăng kí gì gì ấy. Lại gọi support được chỉ dẫn mang box lên chi nhánh lần nữa đăng kí địa chỉ Mac, không mặn mà gì mấy nữa rồi nhưng đã trót thiệt hại 110k cho điều khiển nên lại cất công phi lên. Kết cục lại phải về vì lí do không có thông tin thuê bao thằng chủ cũ của cái box, gọi lên tổng đài, lại được tư vấn quay vào, lúc nãy thì bảo là anh không có thông tin thuê bao cũ nên k tra cứu được ( ác, box thì đăng kí địa chỉ Mac trong cơ sở dữ liệu khách hàng mà từ Mac không tra được), gọi lên trên xong quay vào thì bảo em thấy thông tin thuê bao cũ rồi. Nhưng thuê bao cũ nợ cước tháng trước anh đóng tiền cho người ta đi rồi dùng. Mình bảo, vậy là không có cách gì để dùng cái box à em, tất nhiên đến lúc này thì đã không còn kiên nhẫn nữa, câu trả lời là không, ra về vẫn gắng thêm một lần hỏi tổng đài, chào nhau bằng câu: Chắc chắn tương lai anh sẽ không phải gặp bọn em nữa ! , tất nhiên là về đến nhà là ngay lập tức thông báo với mấy phòng dùng chung mạng, tháng này dùng dở rồi nên dùng cho xong, hết tháng này cắt chuyển dịch vụ.
Tối , lọ mọ cắm cái box vào nghịch thấy box đã được kích hoạt, nghĩ bụng dù làm việc hơi bất cập giữa các bộ phận nhưng dù sao thì sự thất vọng của khách hàng cũng ít nhiều được lưu tâm đến nên box đã được kích hoạt lại âm thầm, tuy nhiên là tiếp tục kích hoạt cho thuê bao cũ, vị chi mình dùng và thuê bao cũ mất tiền, mấy dịch vụ trả tiền thì chỉ một cái bấm nút sơ ý là tự động đăng kí luôn, đăng kí thì tự động rất nhanh nhưng nhìn mãi chưa thấy cái chức năng cắt dịch vụ đăng kí đâu. Hết cả hồn vì thực ra kiếm được cái Box, mạng dùng do mấy ku sv ngày trước kéo về giờ chuyển đi hết rồi là mạng fpt, mình không có nhu cầu gì với mấy dịch vụ phim , truyền hình kể cả là HD player trong mạng lan thì mình cũng đã có thiết bị trả tiền nhưng có cái box thì nghịch cho vui, để thử xem Onetv miễn phí trên box xem có giật lác như kiểu trên laptop không, nhưng không cẩn thận là chết như bỡn.
Check cước thấy tháng này phải thanh toán 100k cho dịch vụ VOD, nghĩ lại lúc lên đăng kí Box bọn nó bảo thuê bao đang nợ cước tháng trước nên đang khóa, cái box này lại vứt ở chỗ anh bạn mình tầm vài tháng rồi, tức là nó đang vô hiêu, sao lại đẻ ra cái cước VOD, chết, bấm nhầm lúc nào rồi, hoảng quá nên gọi lên hỏi cho chắc ăn, gọi nhiều quá nên dù nhân viên hỗ trợ này khác mấy vị kia nhưng cũng biết là mình đã gọi lên trước đó, họ khẳng định là kết quả như lúc chiều , mình không sử dụng được, thuê bao mình không liên can gì đến cái dịch vụ FPT Player này. Tất nhiên,ậy là mình vô tình phá thêm vào số nợ cước của thuê bao cũ 100k.
Trường hợp này mình hình dung theo mấy phương án:
- 1. họ có lưu tâm nên đã âm thầm kích hoạt lại cho mình dùng nhưng sơ suất nên không để ý đến vấn đề mình là người sử dụng sau , không phải chủ thuê bao kia (nếu vào phương án này thì tốt ) .
- 2 là lúc chiều mấy cậu bên chi nhánh táy máy ấn vào reset Mac address nên thiết bị không bị khóa.
- 3. dù không muốn đề cập nhưng xét về khả năng thì vẫn phải đưa vào ấy là họ cố tình làm như vậy.
Cái này chả khác gì mấy cái dịch vụ tiện ích trong sim điện thoại mà gần đây báo chí đăng tải ầm ầm về kiểu lừa đảo đó của nhà mạng viễn thông rút ruột khách hàng . Đặc biệt trong tình huống của mình bây giờ, mình làm gì, thuê bao cũ chịu trách nhiệm. Hoảng quá, rút nguồn và giải tán ngay lập tức con Box , chờ cuối tháng cắt dịch vụ internet chuyển sang nhà mạng khác nữa là xong chuyện, chứ lỡ tay máy ấn phím ok không cẩn thận là có ngày thuê bao cũ nó mò tận nhà nó kill thì nguy hiểm.

trantien0072

Well-Known Member

Các bác có thể hỏi đáp tại Fanpage chính thức của FPT Telecom:

1, www.facebook.com/fptnet
2, www.facebook.com/fptplayhd

Mọi giải đáp thắc mắc về sản phẩm cũng như ưu đãi sẽ được trả lời đầy đủ nha mọi người

Các bác đừng vào đây hỏi làm gì mà thêm bực mình, mịa cái thằng ad như thằng bị down, mình chỉ hỏi mỗi 1 câu là mình có cái box Play FPT HD muốn cắm HDD 3Tb mà ko nhận, thế mà nó cử hỏi lung ta lung tung, nào thì dùng box loại gì ? HDD loại gì ? vv... và vv... trả lời thì tháng 5 một chữ, tháng 10 một chữ, mình hỏi thì nó éo trả lời mà cứ port các thứ lung tung trong face như trêu ngươi, cuối cùng vẫn ko giải đáp đc câu hỏi chính.

Gọi điện lên phòng kỹ thuật FPT HD thì lại bảo là, gửi email câu hỏi lên onetv..... gì gì đó.

Nói chung là cái bọn FPT làm ăn như .............

https://www.facebook.com/FPTPLAYHD/...41825.125643310935136/282242238608575/?type=1

vnmaths

Member

Các bác đừng vào đây hỏi làm gì mà thêm bực mình, mịa cái thằng ad như thằng bị down, mình chỉ hỏi mỗi 1 câu là mình có cái box Play FPT HD muốn cắm HDD 3Tb mà ko nhận, thế mà nó cử hỏi lung ta lung tung, nào thì dùng box loại gì ? HDD loại gì ? vv... và vv... trả lời thì tháng 5 một chữ, tháng 10 một chữ, mình hỏi thì nó éo trả lời mà cứ port các thứ lung tung trong face như trêu ngươi, cuối cùng vẫn ko giải đáp đc câu hỏi chính.

Gọi điện lên phòng kỹ thuật FPT HD thì lại bảo là, gửi email câu hỏi lên onetv..... gì gì đó.

Nói chung là cái bọn FPT làm ăn như .............

https://www.facebook.com/FPTPLAYHD/...41825.125643310935136/282242238608575/?type=1

Cứ tổng đài 08 7300 8888 mà gọi thôi. Facebook đâu phải là kênh chính thức đâu, chỉ là lập ra rồi thích thì trả lời, ko thì thôi, có ai trừ lương đâu :)

trantien0072

Well-Known Member

Cứ tổng đài 08 7300 8888 mà gọi thôi. Facebook đâu phải là kênh chính thức đâu, chỉ là lập ra rồi thích thì trả lời, ko thì thôi, có ai trừ lương đâu :)

Gọi rồi bạn ah

Gọi đến rồi gặp 1 đồng chí phòng kỹ thuật trả lời ậm à ậm ờ, nói là đầu nhận đc hdd 4Tb nhưng bọn E chưa thử, mới chỉ thử hdd 2Tb, và yêu cầu mình gửi email vào One TV để phòng kỹ thuật bố trí thử :D

vinhdo

Member

mới cắt dịch vụ VOD của FPT nên giờ nó thế nào cũng thây kệ

Nhà mình đang dùng đường đường truyền fpt và đang dùng cả 2 gói VOD và PREMIUM HD ,có thể mình là một trong những người đầu tiên mua hd box của fpt ,thực sự thì mình chỉ dùng được vào các việc sau :tải và xem phim từ link fshare ,nghe nhe nhạc lossless ( cái này thì giao diện +chức năng phần mềm dở tệ ),còn VOD xem 1 phim đứng khoản 3 lần ,PERMIUM thì khỏi bàng chưa bao giờ xem được 60 phút bởi vì thường xuyên đứng nên chủ yếu vẫn xem cáp ,hd box lại thường xuyên mất kết nối internet ,hầu như ngày nào khởi động lại
Xin lỗi anh vì đính chính lại chút thông tin của anh là từ trước đến nay FPT chưa cung cấp gói cáp quang nào 20M cả thấy mọi nười bảo FPT cung cấp gói cáp quang thấp nhất là gói Business là 25M hiện tại đã được UP lên 35M rồi. Anh thử kiểm tra lại xem nhé gói nhà anh là gói bao nhiêu tiền và đường truyền bao nhiêu M.

Hiện tại FPT cung cấp gói cáp quang FiberHome giá rất rẻ mà lại còn được sử dụng được các dịch vụ gia tăng như truyền hình trực tuyến và kho phim HD trên FPT play HD nữa ạ.

Em cũng đang dùng gói cáp quang mới của FPT cung cấp là FiberHome đường truyền mạng là 12M còn xem phim HD mái thoải cộng với xem nhiều tiện ích khác, em xin phép được trả lời mấy câu hỏi của anh như sau:

1 - Tôi muốn dùng cái box HD FPT này để thay cái đầu HD player, so với 1 đầu HD bình thường thì cái box FPT này có ưu nhược điểm gì ? Có thể thay thế hoàn dầu HD player đc ko ?
Trả lời: Tất nhiên là anh có thể thay thế được HD player bằng đầu HD Box của FPT vì em thấy FPT play HD có rất nhiều ưu điểm:
- Ngôn ngữ việt hóa.
- Đa dạng các kênh truyền hình trong nước trên 100 kênh truyền hình chuẩn SD và HD, kho phim VOD chuẩn HD âm thanh 5.1 cập nhật liên tục.
- MovieFinder tải và xem phim trực tiếp từ các trang chia sẻ nội dung HD (hdvnbit, hdvietnam...).
- Youtube, Tính năng kết nối điều khiển bằng các thiết bị cầm tay như iPhone, iPad, các thiết bị dùng hệ điều hànhAndroid.
- Kho ứng dụng xây dựng riêng, cập nhật cho sản phẩm FPT Play HD.
Và 1 số ưu điểm khác nữa phải dùng thì mới biết được

2 - Tôi có mạng cáp quang và có box FPT HD, nhưng ko muốn đăng ký thuê bao xem truyền hình, và cũng ko muốn xem HD online, thì có dùng đc vào việc gì khác ko ? Nếu dùng đc thì có phải cài đặt gì ko ?
Trả lời: Kể cả anh không dùng mạng FPT anh cũng có thể dùng được trên các nhà mạng khác như Viettel, VNPT (trừ 2 dịch vụ Truyền hình và Phim truyện). Nếu anh không dùng các dịch vụ online thì anh có thể xem phim Offline trong HDD Box (ổ cứng di động) thông qua cổng USB.

Nói chung là anh đang dùng cáp quang của FPT và anh đã có HD Box của FPT mà anh không đăng ký xem các dịch vụ Truyền hình, Phim truyện hoặc các dịch vụ online thì phí lắm ạ. Vì hiện tại nhà em đang dùng cảm thấy khoái lắm nhất là xem VOD-HD mà có bộ dàn 5.1 nữa thì thôi khỏi phải qua rạp chiếu phim xem làm gì

Em cũng là 1 tín đồ của FPT play HD nên chưa thấy phiền phức gì (mạng tốt, dịch vụ ổn định).

Vậy các bác đăng ký đi rồi thưởng thức cùng nhé

vinhdo

Member

Nhà mình đang dùng đường đường truyền fpt và đang dùng cả 2 gói VOD và PREMIUM HD ,có thể mình là một trong những người đầu tiên mua hd box của fpt ,thực sự thì mình chỉ dùng được vào các việc sau :tải và xem phim từ link fshare ,nghe nhe nhạc lossless ( cái này thì giao diện +chức năng phần mềm dở tệ ),còn VOD xem 1 phim đứng khoản 3 lần ,PERMIUM thì khỏi bàng chưa bao giờ xem được 60 phút bởi vì thường xuyên đứng nên chủ yếu vẫn xem cáp ,hd box lại thường xuyên mất kết nối internet ,hầu như ngày nào khởi động lại

nếu vậy thì bạn cắt gói VOD và PREMIUM HD đi mỗi tháng sẽ giảm được 150 ngàn ,khi cắt rồi thì bạn chỉ xem được 30 kênh truyền hình miễn phí ,phần vod không xem được gì cả còn lại các tính năng khác như tìm phim ,nhạc số ,đọc báo ,zingtv ....và cả tốc độ đường truyền vẫn giữ nguyên

Bên trên