[Hỏi] EURO năm nay có phát HD k?

HNT24681

Well-Known Member

binhhc

Moderator
Ðề: [Hỏi] ERURO năm nay có phát HD k?

Theo như báo chí đã đăng thì đến phóng viên sang EURO để tác nghiệp còn phải xin phép VTV kia kìa,
Nói gì đến có kênh nào phát trên lãnh thổ VN ngoài VTV (và những đài do VTV bán sóng cho hoặc cho phép tiếp sóng)

Theo tôi nghĩ: vụ EURO này anh em ta tạm thời bỏ hết các gói HD của các đài đi, vì chỉ cần cái anten râu hoặc cái chảo Tầu đểu đã thu VTV2+3 xem EURO ngon lành - chả kém gì mấy bác ở vùng sâu vùng xa.

hminh2005

Member

Theo như báo chí đã đăng thì đến phóng viên sang EURO để tác nghiệp còn phải xin phép VTV kia kìa,
Nói gì đến có kênh nào phát trên lãnh thổ VN ngoài VTV (và những đài do VTV bán sóng cho hoặc cho phép tiếp sóng)

Theo tôi nghĩ: vụ EURO này anh em ta tạm thời bỏ hết các gói HD của các đài đi, vì chỉ cần cái anten râu hoặc cái chảo Tầu đểu đã thu VTV2+3 xem EURO ngon lành - chả kém gì mấy bác ở vùng sâu vùng xa.

Chuyện VTV tuyên bố các báo chí đưa tin Euro phải xin phép .... cũ rồi. Cái đó VTV ko được phép. Họ được cấp thẻ tại Euro thì họ có quyền đưa tin, bài ảnh thỏa mái. Còn các clip trên trang điện tử thì hình như bị hạn chế.

hacal

Member

Gần đến Euro mà chưa đài nào loan báo phát HD nhỉ?

Nếu đài nào làm vậy họ sẽ thu hút được 1 lượng không nhỏ thuê bao.

sóng của VTV đâu có HD đâu bạn

có đấy. VTV chắc chỉ có sóng HD từ bên kia họ gửi về. Nên khi phát trên VTV thì VTV lại phải down xuống SD còn K+ để nguyên. Còn các chương trình bên lề thì có thể là do K+ đảm nhiệm dạng HD rồi VTV lại nén xuống SD để phát trên hệ thông vtv.
Nhưng mà vẫn chưa có thông tin chính thức từ K+ nên ko thể biết dc

HNT24681

Well-Known Member

CCTV-HD có phát miễn phí Euro 2012 HD nhé các cụ. Các đài Việt Nam có tiếp sóng CCTV-HD thì không chắc có xem được không vì có thể đến lúc đó bọn VTV nó bắt cắt. Nhưng thu từ chảo thì chùa (mỗi tội phải là chảo C-band): CCTV HD : tp 4100 V 27500 (chinasat 6B )-DVBS-2 ( live olimpic london 2012).
:D

CCTV-HD có phát miễn phí Euro 2012 HD nhé các cụ. Các đài Việt Nam có tiếp sóng CCTV-HD thì không chắc có xem được không vì có thể đến lúc đó bọn VTV nó bắt cắt. Nhưng thu từ chảo thì chùa (mỗi tội phải là chảo C-band): CCTV HD : tp 4100 V 27500 (chinasat 6B )-DVBS-2 ( live olimpic london 2012).
:D

thôi thà xem biên cương bình luận còn hơn là nghe bọn khựa kể cả là HD, ủng hộ VTV cắt sóng cctv

cauchudark

mở sopcast xem HD (tắt tiếng) mở VTV nghe bình luận ( tắt hình) kết hợp 2 cái thì xem đc HD thoai hehe , toàn xem bóng đá như vậy :D

cauchudark

mình xem = NetTV nên chỉnh time đc :D chỉnh STB NetTV sao cho khớp với Sopcast là đc :D

demon_bn

Member

mở sopcast xem HD (tắt tiếng) mở VTV nghe bình luận ( tắt hình) kết hợp 2 cái thì xem đc HD thoai hehe , toàn xem bóng đá như vậy :D

ý tưởng hay đó nhỉ??? chak bạn là Fan hâm mộ của a Tạ Biên Cương...:D :d :D

bluet

Member

Mới nghe được tin là K+ đã được VTV cho phát Euro 2012 với tín hiệu HD xịn. Hi vọng là tin này đúng :D

Bên trên