Hỏi gì đáp nấy

trungtnhp

Member
Ðề: Hỏi về phần mềm từ điển cho Android

Khi gắn pre-out, voulme của Receiver vẫn có tác dụng.
Bác vặn volume của Pow ở mức 50% rồi setup lại trên receiver đi, khi nào muốn nghe lớn hơn thì tăng volume của Pow, muốn trở lại mức setup chuẩn thì lại vặn về 50%.

Thế thì mức volume phải chỉnh cao lắm. Đấy là chưa kể cục Pow có loại ko có volume. Em có cảm giác rõ ràng là ngõ pre out của avr 2311 đưa ra pow nó ko bình thường. Cắm 1 cục Pre loại chuyên dụng vào nghe nhạc khác hẳn. Công suất đánh loa cũng khoẻ hơn rất nhiều. Nếu dùng avr + pow, cả 2 volume chỉnh max loa vẫn tải vô tư vì tiếng nó ra bé. 1 cặp pre + pow thông thường em chỉnh volume trên pre góc 11h là ầm cả nhà lên rồi

manhthang

Huyền Thoại

Bác xem lại chanel level của front xem có bị giảm không.

quanghaiphong

Well-Known Member

Thế thì mức volume phải chỉnh cao lắm. Đấy là chưa kể cục Pow có loại ko có volume. Em có cảm giác rõ ràng là ngõ pre out của avr 2311 đưa ra pow nó ko bình thường. Cắm 1 cục Pre loại chuyên dụng vào nghe nhạc khác hẳn. Công suất đánh loa cũng khoẻ hơn rất nhiều. Nếu dùng avr + pow, cả 2 volume chỉnh max loa vẫn tải vô tư vì tiếng nó ra bé. 1 cặp pre + pow thông thường em chỉnh volume trên pre góc 11h là ầm cả nhà lên rồi

Gain của RE và Pre khác nhau nên âm lượng nó biến thiên theo cũng đúng thôi
1.Theo ý kiến MT,chỉnh lại volume 2 kênh
2.Chỉnh lại gain theo volume của máy,nếu trước theo defaul nó để +10 thì bây giờ chỉnh =0 thôi

bobby_lee

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Egreat tiếp tục cho ra đời model mới với chip 1186 mới nhất hiện nay
Model: R300
Chipset: RTD1186DD,750MHz
Memory: 512MB DDR3 SDRAM,4G MLC nand flash
USB : 4 x USB 2.0 Host;1 x USB 3.0 Host;1 x USB 3.0 Slave ( Tổng cộng 6 ngõ Usb )
e-Bus : Support DVB-T,DMB-TH and External FW card

Em định mua con này về xem 3D với TV CRT 21",
Xin các bác cho ý kiến.
Cám ơn các bác nhiều nhiều!

manhthang

Huyền Thoại

Em định mua con này về xem 3D với TV CRT 21",
Xin các bác cho ý kiến.
Cám ơn các bác nhiều nhiều!

Thấp thì bác nên mua IMAXi18D (3tr4), cao hơn thì HDLife V9 (3tr8) là 2 con em chưa thấy phải bảo hành mà chạy lại ổn định.

FireScorpion

Các bác cho em hỏi.
Ở HP mình, em mới biết đến quán Cafe HD ở Quán Nam. Các bác có biết quán nào tương tự như thế nữa không ạ?
tks

trungtnhp

Member

Các bác cho em hỏi.
Ở HP mình, em mới biết đến quán Cafe HD ở Quán Nam. Các bác có biết quán nào tương tự như thế nữa không ạ?
tks

Cũng đang thắc mắc món này đây. Bác FS thấy quán Cafe HD Quán Nam đó có đông khách không? Mà mục đích khách hàng đến uống caFe ở đó là gì, để xem một bộ phim HD và thưởng thức âm thanh Surround không đầu không cuối à ? Ai cũng muốn đc xem 1 bộ phim HD trọn bộ vậy xử lý ntn?
Em cũng đang tìm hiểu dịch vụ này, bác thử chia sẻ xem phải đầu tư bao nhiêu cho một không gian cafe HD chứa max 30 người.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Cũng đang thắc mắc món này đây. Bác FS thấy quán Cafe HD Quán Nam đó có đông khách không? Mà mục đích khách hàng đến uống caFe ở đó là gì, để xem một bộ phim HD và thưởng thức âm thanh Surround không đầu không cuối à ? Ai cũng muốn đc xem 1 bộ phim HD trọn bộ vậy xử lý ntn?
Em cũng đang tìm hiểu dịch vụ này, bác thử chia sẻ xem phải đầu tư bao nhiêu cho một không gian cafe HD chứa max 30 người.
Nếu để kinh doanh thu tiền (đầu tư đúng tiêu chuẩn HD) thì không khả thi lắm, ví dụ :
- Phòng xem phim riêng : giống như phòng Karaoke : vốn đầu tư lớn hơn, thu được ít tiền hơn.
- Phòng lớn xem tập thể thì : khách ít hơn, ngồi lâu hơn, thu được ít tiền hơn.
- Nếu chỉ làm chỗ tụ tập cho anh em mê HD thì mất nhiều thời gian, giảm thu nhập.
Xem phim, ca nhạc HD cần tập trung, nghiêm túc, không nhốn nháo như cafe được.
Do vậy nếu dư dả, phi lợi nhuận thì mở một chỗ làm nơi tu vạ chém gió cũng hay !

trungtnhp

Member

Nếu để kinh doanh thu tiền (đầu tư đúng tiêu chuẩn HD) thì không khả thi lắm, ví dụ :
- Phòng xem phim riêng : giống như phòng Karaoke : vốn đầu tư lớn hơn, thu được ít tiền hơn.
- Phòng lớn xem tập thể thì : khách ít hơn, ngồi lâu hơn, thu được ít tiền hơn.
- Nếu chỉ làm chỗ tụ tập cho anh em mê HD thì mất nhiều thời gian, giảm thu nhập.
Xem phim, ca nhạc HD cần tập trung, nghiêm túc, không nhốn nháo như cafe được.
Do vậy nếu dư dả, phi lợi nhuận thì mở một chỗ làm nơi tu vạ chém gió cũng hay !

E cũng nghĩ giống bác đấy. Khách mà ngồi lâu chưa chắc đã tệ. Chỉ sợ nó vắng. Nếu mà vì chn cơm áo gạo tiền thì bỏ tiền đầu tư món này ko khả thi tí nào. Nếu phải thuê nhà nữa thì càng căng. E sợ nó chỉ chạy theo mốt, nhanh tàn lắm.

vohaidong

Active Member

Bác nào có cái reciver để xem phim cần thanh lý ới em cái nhé. Nhu cầu rất đơn giản là '' ngon, bổ, rẻ ''. Hehehe

vohaidong

Active Member

Thanh lý thì em không có, cụ thể anh cần mua trong khoảng bao nhiêu thì em nghiên cứu giúp được.

Tìm mua cho ông cậu. Vấn đề là ông cậu ko dư dật cho lắm. Em tư vấn giúp anh cái nào tầm tầm < 4 chai nếu cần anh phuj ủn thêm tý cho thỏa mãn đam mê của '' Cậu ''. Tks trước nhé

badamgiak23

Well-Known Member

Cái cục Sub của em hôm nay em mở ra thì thấy cái mâm bên trong nó nguyên vẹn, còn cái phần viền bên ngoài nó bị rách mất rồi, bác nào biết ở Hải Phòng chỗ nào thay cái này uy tín chỉ cho em với ạ.
Em xin cảm ơn.

badamgiak23

Well-Known Member

Đọc lại Topic hỏi gì đáp nấy thấy có vẻ thoải mái, tiện em hỏi luôn.
Em đang định sắm 1 bộ AIO, thích cái 1312xp vì mọi người nói về em nó nhiều quá, nhưng tiền cũng chưa đủ.
Bác nào có bộ nào cũ khoảng 7-8tr thì bán cho em.
Ông anh HHN có đọc được thì cũng đừng rao bán cái bộ Jamo cũ đấy nhé.

buihung

Administrator

Cái cục Sub của em hôm nay em mở ra thì thấy cái mâm bên trong nó nguyên vẹn, còn cái phần viền bên ngoài nó bị rách mất rồi, bác nào biết ở Hải Phòng chỗ nào thay cái này uy tín chỉ cho em với ạ.
Em xin cảm ơn.
Thay gân loa mình thấy có hàng Quế Loa ở đường Hàng Kênh (đoạn gần ngã 3 chợ Con nhưng lâu lâu rồi không qua nên không rõ giờ còn ở chỗ đấy không).

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Thay gân loa mình thấy có hàng Quế Loa ở đường Hàng Kênh (đoạn gần ngã 3 chợ Con nhưng lâu lâu rồi không qua nên không rõ giờ còn ở chỗ đấy không).
Bác Quế loa già rồi, tay yếu, gân run nên không nhận làm loa to đâu. Có thể ra Chợ Sắt hoặc xuống dưới đường Thiên Lôi (đi từ Chợ Đôn vào thì gần đến ngã tư Phúc Tăng), ở đó có mấy cậu thanh niên, trẻ khỏe, nhiệt tình hơn.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:28:22 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 09:27:40 AM ----------

Đọc lại Topic hỏi gì đáp nấy thấy có vẻ thoải mái, tiện em hỏi luôn.
Em đang định sắm 1 bộ AIO, thích cái 1312xp vì mọi người nói về em nó nhiều quá, nhưng tiền cũng chưa đủ.
Bác nào có bộ nào cũ khoảng 7-8tr thì bán cho em.
Ông anh HHN có đọc được thì cũng đừng rao bán cái bộ Jamo cũ đấy nhé.
Nếu có bộ rẻ hơn có được không ?

gun_x8

Hôm nọ em mới làm ở bác quế xong , người quen thì thấy bác rất thoải mái . Người không quen thì nghĩ bác hơi khó tính
Bác ấy vẫn nhận làm, cả loa to , loa nhỏ ! Nhưng có thể bác ấy hay ng khác làm thì em k biết được , Nhưng đảm bảo !
Hôm nọ qua có cái loa surround bị xát cốt , nắn mãi k được , qua để 1 buổi chiều bác ấy lấy có 30K :))

Bên trên