Hỏi gì đáp nấy

tiendat

Active Member
Ðề: Hỏi về phần mềm từ điển cho Android

Lên tinhte tìm mãi mà kết quả vẫn lung tung, vào đây hỏi có khi nhanh hơn: Bác nào có từ điển Anh-Việt-Anh free cho android thì cho xin nhé.

manhthang

Huyền Thoại

Bác hỏi cụ GG thì đầy mà.

Úi giời, dùng Android thì lên market chứ bác tìm GG lâu lắm mà chưa chắc đã chạy trên máy mình có :D
Em đang dùng Andict, từ nào không có nó tự động liên kết sang Google Trasnlate luôn.

tiendat

Active Member

Úi giời, dùng Android thì lên market chứ bác tìm GG lâu lắm mà chưa chắc đã chạy trên máy mình có :D
Em đang dùng Andict, từ nào không có nó tự động liên kết sang Google Trasnlate luôn.

Lên market thì đầy, nhưng chưa kinh nghiệm nên chả biết là dùng cái gì tiện hơn cái gì cả. có lẽ thử anh Andict này xem sao

HHN

Active Member

Lên market thì đầy, nhưng chưa kinh nghiệm nên chả biết là dùng cái gì tiện hơn cái gì cả. có lẽ thử anh Andict này xem sao
Từ điển cho Android thì đầy, trước em có xài thằng từ điển hơi bị hay cho Android là bật camera lên và soi vào từ cần dịch nó kêu chít chít cái là từ đó được nhận diện và dịch nghĩa ngay, hay một cái là dịch được nhiều ngôn ngữ hehehe, dở cái là khi dịch phải có wifi hoặc 3G, em toàn để 3G để xài cái từ điển đó đại tiện luôn :D

Pate

Member

Từ điển cho Android thì đầy, trước em có xài thằng từ điển hơi bị hay cho Android là bật camera lên và soi vào từ cần dịch nó kêu chít chít cái là từ đó được nhận diện và dịch nghĩa ngay, hay một cái là dịch được nhiều ngôn ngữ hehehe, dở cái là khi dịch phải có wifi hoặc 3G, em toàn để 3G để xài cái từ điển đó đại tiện luôn :D
Chú cứ câu bài spam, đã hướng dẫn thì hướng dẫn cho trót, thế tên từ điển nó là gì? Dùng được cho loại nào?

HHN

Active Member

Chú cứ câu bài spam, đã hướng dẫn thì hướng dẫn cho trót, thế tên từ điển nó là gì? Dùng được cho loại nào?

Các máy xài Android đều chạy được, cụ thể em chạy trên mấy con SS roài, cả con galaxy TAP cũng ngon :D tên nó là CAM Dictionary, không biết nữa thì hỏi cụ "gu gồ" vì giờ em cũng từ giã Android roài hức hức. mời bác xem "vi déo" minh hoạ bên dưới.
[video=youtube;qLxCo6bciQw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=qLxCo6bciQw[/video]
Vài thông tin :D
  1. • Collins dictionaries
  2. • Recognition and translation of the entire line
  3. • Chinese Pinyin
  4. • Add the “Flashlight” mode to the instant translation
  5. • Add support for “tap to recognize” and “pause” to the instant translation
  6. • Capture and translate
  7. • Manually select pictures for recognition and translation
  8. • Add manually input for translation in the main page
  9. • Text-to-speech
  10. • Built-in local dictionaries
  11. • User can choose to get translation result from local dictionaries or from the web

[h=2]Permissions[/h][h=4]This application has access to the following:[/h]
  • Hardware controlstake pictures and videos
    Allows application to take pictures and videos with the camera. This allows the application at any time to collect images the camera is seeing.
  • Network communicationfull Internet access
    Allows an application to create network sockets.
  • Phone callsread phone state and identity
    Allows the application to access the phone features of the device. An application with this permission can determine the phone number and serial number of this phone, whether a call is active, the number that call is connected to and the like.
  • Storagemodify/delete USB storage contents modify/delete SD card contents
    Allows an application to write to the USB storage. Allows an application to write to the SD card.
  • System toolsmount and unmount filesystems
    Allows the application to mount and unmount filesystems for removable storage.
    prevent device from sleeping
    Allows an application to prevent the device from going to sleep.

trungtnhp

Member

Cái đầu HDP Imax 3d hay treo thế nhỉ? cứ xem khoảng 2 bộ phim hoặc out ra out vào hoặc tua thì chỉ một lúc là treo. Cái này xử lý tnao các bác, hay là do tốc độ đọc của HDP nó chậm quá. E cho nó đọc có 1.5T phim

buihung

Administrator

Bác up lại firmware và kiểm tra lại HDD đi, nếu HDD không vấn đề gì thì mang HD box đi bảo hành thôi.

trungtnhp

Member

Bác up lại firmware và kiểm tra lại HDD đi, nếu HDD không vấn đề gì thì mang HD box đi bảo hành thôi.

firmware up rồi. HDP lấy của bác Mạnh Thắng mà. Chắc tại dòng này nó thế. Thi thoảng xem phim bị giật đang chưa rõ nguyên nhân. Một là do source, hai là do HDP

calcifer

Active Member

bạn thử HDD khác chưa?

mình từng gặp 1 lần do HDD lỗi, từ lúc copy phim vào HDD là lỗi rồi, bản thân data qua mạch của HDD ghi vào đĩa bị phân mảnh hay kiểu kiểu như vậy, không đúng 100% nên khi phát bằng PC và HDP đều bị lag, giật

manhthang

Huyền Thoại

firmware up rồi. HDP lấy của bác Mạnh Thắng mà. Chắc tại dòng này nó thế. Thi thoảng xem phim bị giật đang chưa rõ nguyên nhân. Một là do source, hai là do HDP

Em chưa hình dung ra là lỗi thế nào nhưng bác vào setup, chọn mục Hình ảnh, đường Video out bác chọn fix luôn là 1080p@60Hz hoặc 1080p@50Hz tùy theo TV của bác, độ sâu màu cũng tạm off luôn để xem có bị không. Một số TV, máy chiếu do không tương thích tốt hoặc không hỗ trợ cũng gây ra hiện tượng đang xem bị giật.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:37:05 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 09:36:50 AM ----------

Em chưa hình dung ra là lỗi thế nào nhưng bác vào setup, chọn mục Hình ảnh, đường Video out bác chọn fix luôn là 1080p@60Hz hoặc 1080p@50Hz tùy theo TV của bác, độ sâu màu cũng tạm off luôn để xem có bị không. Một số TV, máy chiếu do không tương thích tốt hoặc không hỗ trợ cũng gây ra hiện tượng đang xem bị giật.

HHN

Active Member

@ manhthang: anh vào market tìm Andict thì chỉ có anh-việt, hoặc việt-anh chứ k thấy nó search ra được cái nào là anh-việt-anh cả
@ chucuoihp: appstorevn là cho iOS mà, đâu có thấy cho android?

Bác chưa tìm đúng chỗ rồi :D
Từ điển Anh Việt Anh (EVE) cho điện thoại Android (miễn phí)
tên Super Power Dict mobile, bác kiếm thằng này mà xài

gun_x8

[video=youtube;HFA9gUVOaTI]http://www.youtube.com/watch?v=HFA9gUVOaTI[/video]

Bác nào xem nhiều phim cho em hỏi trong đây có những diễn viên nào , đóng nhân vật nào trong phim nào ạ ?

chucuoihp

Member

@ manhthang: anh vào market tìm Andict thì chỉ có anh-việt, hoặc việt-anh chứ k thấy nó search ra được cái nào là anh-việt-anh cả
@ chucuoihp: appstorevn là cho iOS mà, đâu có thấy cho android?

Bạn xài phần mềm duyệt web của android gõ dzo la được. appstore nó có song song2 bản IOS và android mà. Ra được năm rồi chứ ít đâu. Soft nhiều, giao diện như IOS

trungtnhp

Member

Em hỏi cái này bác nào biết trả lời giúp với. Chả là em nối cục pow vào ngõ R/L pre out của AVR denon 2311 để nghe nhạc cho nó bốc (Dây tín hiệu nối từ ngõ Pre out của avr --> line in của Pow em dùng dây AV loại to) Nhưng chả hiểu sao âm thanh ra loa bé tí. Để yên Bi-am trên AVR còn nghe đc chứ nghe qua Pow volume tăng lên max cũng chả ăn thua.
Mà em nghĩ là mình kết nối đúng. Bác nào đi ngang tư vấn hộ phát

manhthang

Huyền Thoại

Em hỏi cái này bác nào biết trả lời giúp với. Chả là em nối cục pow vào ngõ R/L pre out của AVR denon 2311 để nghe nhạc cho nó bốc (Dây tín hiệu nối từ ngõ Pre out của avr --> line in của Pow em dùng dây AV loại to) Nhưng chả hiểu sao âm thanh ra loa bé tí. Để yên Bi-am trên AVR còn nghe đc chứ nghe qua Pow volume tăng lên max cũng chả ăn thua.

Khi gắn pre-out, voulme của Receiver vẫn có tác dụng.
Bác vặn volume của Pow ở mức 50% rồi setup lại trên receiver đi, khi nào muốn nghe lớn hơn thì tăng volume của Pow, muốn trở lại mức setup chuẩn thì lại vặn về 50%.

manhthang

Huyền Thoại

Khi gắn pre-out, voulme của Receiver vẫn có tác dụng.
Bác vặn volume của Pow ở mức 50% rồi setup lại trên receiver đi, khi nào muốn nghe lớn hơn thì tăng volume của Pow, muốn trở lại mức setup chuẩn thì lại vặn về 50%.

Bên trên