Hỏi gì đáp nấy

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Mua xe cuốc đen Nhật

Đã hỏi vài ba chỗ, chả ai có. Có 1 tay ở ngã Năm thì bảo là có, đem ra thì đúng là cái xe cuốc sơn màu đen thôi, chả còn đồ đạc gì theo xe cả.

Hôm trước em có gặp 1 lão trong ngõ nhà em có, để em hỏi xem có bán ko em báo bác.

Tớ muốn tìm 1 con cuốc đen Nhật kha khá: còn đủ dàn đèn pha/cốt (loại có đèo thêm ac-quy thì tốt), tay đề gấu, bộ đùi đĩa đẹp, đồ inox. Kiếm được ở đâu giờ nhỉ? hay có đặt hàng được không?
Lấy đâu ra đồ Dit Con ti niu đấy nưuã bác Đạt ơi.
Năm 1989 Em có một con kể cấu hình cho bác xem thử:
Đĩa Quay ba tầng trong đó có mọt tầng elip để leo núi, líp 6 tầng. Cái đĩa quay có ưu điểm là chỉ cần xe lăn bánh là đổi được tốc độ không cần đạp.
Đèn Pha, cốt, xi nhan, nháy đuôi, còi, Bình điện lắp 4 củ phin đại xạc.
Có đầy đủ rọ gấp bên hông, cờ phía trước. Phan dầu cả trước và sau.
Xin thì thôi rồi. Có lần lên Hà Nội chơi hai tuần cho xe lên cùng đi đường Hà nội dân đi theo nhìn còn hơn bây giờ đi Siêu xe.
Túm lại là không bao giờ bác tìm được cháu này nữa vì đã hơn 20 năm các đồ nhựa chắc lão hóa tiệt.

tiendat

Active Member

Lấy đâu ra đồ Dit Con ti niu đấy nưuã bác Đạt ơi.
Năm 1989 Em có một con kể cấu hình cho bác xem thử:
Đĩa Quay ba tầng trong đó có mọt tầng elip để leo núi, líp 6 tầng. Cái đĩa quay có ưu điểm là chỉ cần xe lăn bánh là đổi được tốc độ không cần đạp.
Đèn Pha, cốt, xi nhan, nháy đuôi, còi, Bình điện lắp 4 củ phin đại xạc.
Có đầy đủ rọ gấp bên hông, cờ phía trước. Phan dầu cả trước và sau.
Xin thì thôi rồi. Có lần lên Hà Nội chơi hai tuần cho xe lên cùng đi đường Hà nội dân đi theo nhìn còn hơn bây giờ đi Siêu xe.
Túm lại là không bao giờ bác tìm được cháu này nữa vì đã hơn 20 năm các đồ nhựa chắc lão hóa tiệt.

Tả thế thì chính xác rồi, thậm chí có loại còn có báo số điện tử ở tay đề (chỗ này có lắp 1 viên pin tiểu). Nhưng lạ cái là thường thì loại cuốc đen chỉ có líp tầng thôi, chứ chơi đĩa tầng nữa là hơi độc đấy.
Không mong được con ngon như vậy, nhưng kiếm được con nào giông giống là được, thỉnh thoảng đạp chơi. Loại xe này thì thường là Bridgestone.
Kèm theo là hình cái xe cuốc mà mình chụp từ khoảng trên 20 năm trước, khi còn là sinh viên
[/URL][/IMG]

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

[/URL][/IMG][/QUOTE]

Em có một kỉ niệm sâu sắc với Cuốc Nhật hồi còn học cấp III : Trong một phút bốc đồng phi từ vỉa hè xuống đường thế là yên xe đặc chủng nhọn hoắc nó dập vào cà. Đau không thể tả, mặt tái mét, trán toát mồ hôi, khoảng 30 phút sau mới đứng lên được !

please_helpme

Active Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Các bác làm ơn cho em hỏi:
muốn ghi từ băng Cassette sang CD thì làm ở đâu ạ?
cho em xin địa chỉ với?
Em Cảm Ơn các bác nhiều lắm!!!

HHN

Active Member

cho em xin địa chỉ với?
Tui cho mượn cái đầu phát Cassette rùi về cắm vào PC mà thu sang CD :)) Đang có cái đầu Cassette Technich mới 99 % đây :))

Tình hình là hum nọ bê cái cdp sony X55ES của bác HD HAIPHONG về nhưng hnay không hiểu trời nồm hay em nó tuổi già mà không thể nào open khay đĩa ra đc. Bác nào biết chỗ nào ở HP thay cơ không chỉ giúp em với. H nó vẫn hát hò như thường nhưng ko mở mồm, ngậm cái cd của em mấy hnay rồi mà ko chịu nhả ra nên toàn phải nghe nhạc bằng mỗi cái Cd đó :-"

Bác ơi, áy náy với bác quá. Nó ở nhà em 2 năm có lẻ chả bị làm sao, tự dưng về nhà bác thì lại bị thế này. Hôm đó bác có hỏi là khay mở ra mở vào có bị dắt đĩa không, em trả lời là : chưa bao giờ bị giắt cả. Nay lại gặp trường hợp này, ngại quá. Thường thì nếu là cơ thì bác cứ ra ngoài chỗ Anh Tiến chột ở chợ điện tử Trần Quang Khải ấy. Con X55ES già thì có già nhưng mà già kiểu 74 tuổi mà vẫn lấy được vợ 20 đấy bác ơi. Bác cứ mang ra đó, chi phí sửa cơ như thế nào thì ới em một tiếng, em xin chịu mọi hậu quả. Ái ngại với bác quá. Chúc bác giải quyết ổn thỏa nhé.

bobby_lee

Member

Bác ơi, áy náy với bác quá. Nó ở nhà em 2 năm có lẻ chả bị làm sao, tự dưng về nhà bác thì lại bị thế này. Hôm đó bác có hỏi là khay mở ra mở vào có bị dắt đĩa không, em trả lời là : chưa bao giờ bị giắt cả. Nay lại gặp trường hợp này, ngại quá. Thường thì nếu là cơ thì bác cứ ra ngoài chỗ Anh Tiến chột ở chợ điện tử Trần Quang Khải ấy. Con X55ES già thì có già nhưng mà già kiểu 74 tuổi mà vẫn lấy được vợ 20 đấy bác ơi. Bác cứ mang ra đó, chi phí sửa cơ như thế nào thì ới em một tiếng, em xin chịu mọi hậu quả. Ái ngại với bác quá. Chúc bác giải quyết ổn thỏa nhé.

Cũng bình thường mà, nó ở nhà bác chẳng sao cả nhưng về quê em 3G(Gạo quê-Gà quê-Gái quê) nhiều nên chắc nó chưa quen!

trungtnhp

Member

Cũng bình thường mà, nó ở nhà bác chẳng sao cả nhưng về quê em 3G(Gạo quê-Gà quê-Gái quê) nhiều nên chắc nó chưa quen!

Haha, bác Bốp nói chí phải. Tối qua em mở nắp ra ktra, dí cái máy sấy vào khò 1 lúc, sau đó open - close đĩa ra vào ngon lành rồi. Thế nhưng nó lại bị bệnh khác :D. Cho đĩa vào thì nó đọc bài đầu tiên, đĩa cd quay theo chiều kim đồng hồ và có thể nghe auto lần lượt từng bài nhưng cứ next bài kế hoặc chọn một bài bất kì thì đĩa cd nó dừng rồi quay ngược chiều kim đồng hồ, tốc độ quay cực mau đồng thời trên bảng điện tử nó thông báo "No disk 3" và không đọc đĩa nữa. Vụ này thì không hiểu tại sao. Ngoài ra khi cho cd vào thì lúc đọc được lúc không, có lúc bỏ đĩa ra ngoài mà cái đĩa vẫn xoay như chong chóng trên khay. Có khi em phải mang ra chỗ Trần Quang Khải cho ng ta xử lý vậy. Bác HD Hải Phòng đừng lăn tăn, kiểu nó đến lúc phải thế chắc là vẫn khắc phục đc.

bobby_lee

Member

Haha, bác Bốp nói chí phải. Tối qua em mở nắp ra ktra, dí cái máy sấy vào khò 1 lúc, sau đó open - close đĩa ra vào ngon lành rồi. Thế nhưng nó lại bị bệnh khác :D. Cho đĩa vào thì nó đọc bài đầu tiên, đĩa cd quay theo chiều kim đồng hồ và có thể nghe auto lần lượt từng bài nhưng cứ next bài kế hoặc chọn một bài bất kì thì đĩa cd nó dừng rồi quay ngược chiều kim đồng hồ, tốc độ quay cực mau đồng thời trên bảng điện tử nó thông báo "No disk 3" và không đọc đĩa nữa. Vụ này thì không hiểu tại sao. Ngoài ra khi cho cd vào thì lúc đọc được lúc không, có lúc bỏ đĩa ra ngoài mà cái đĩa vẫn xoay như chong chóng trên khay. Có khi em phải mang ra chỗ Trần Quang Khải cho ng ta xử lý vậy. Bác HD Hải Phòng đừng lăn tăn, kiểu nó đến lúc phải thế chắc là vẫn khắc phục đc.

Chúc mừng bạn đồng hương, mang qua chợ trần quang khải cho sư phụ của anh xử lý, nó bị sai focus, sai tầm, sai.,.,.,....nói túm lại sư phụ của anh sẽ ngoáy 2-3 con chiết áp là nó sẽ OK!
Nhớ lấy bút dạ đánh dấu mấy con đấy vào, sư phụ nhầm thì anh em mình thành sư cụ @

gun_x8

Ðề: Em cần tìm mua TV Samsung 43D490 secondhand

Em mới ôm 1 cháu sam sung lên trên phòng về thành ra phụ huynh mới bức xúc ( tuy trc đó đã mua cho phụ huynh 1 chiếc 43d490 xong trc tết vài ngày )
Nếu bác có nhu cầu thì xin cho em 1 cái giá để em cho ra đi - mua của em như mua mới luôn vì full all !
Nếu cho ra đi thành công em này thì xúc em 50 inch khác về cho phụ huynh em đỡ ấm ức ! Giờ mua mới tầm 10tr500k bác nhỉ ?
Nghĩa - 0934.67.66.65 nhé bác

please_helpme

Active Member

cho em xin địa chỉ với?

HHN

Active Member

cho em xin địa chỉ với?
Đên mấy cửa hàng băng đĩa ở đường Quang Trung xem, mấy nhà gần chợ Sắt ấy, vì ở đấy nó vẫn sao băng cho đội bán hàng xe đẩy mừ :D

Đường Quang Trung, ngay chỗ triển lãm tp cũng có nơi in sao băng đấy bác ơi

Bên trên