Hỏi gì đáp nấy

gun_x8

Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Các bác cho em hỏi loa thì để ê căng và tháo ê căng chất lượng nó có ảnh hưởng không ạ ? Và nếu để loa sau rèm cửa có ảnh hưởng không các bác nhỉ

trungtnhp

Member

Các bác cho em hỏi loa thì để ê căng và tháo ê căng chất lượng nó có ảnh hưởng không ạ ? Và nếu để loa sau rèm cửa có ảnh hưởng không các bác nhỉ

Ảnh hưởng là điều chắc chắn. Mỗi tội tai trâu dek cảm nhận nổi đc. Ê căng mục đích chính là bảo vệ loa với thẩm mĩ nhưng nó được cố định. Còn chơi sau rèm sẽ thấy nó cứ nhồi ra nhồi vào nhìn ấm ức lắm =))

Có loại tháo Ecăng ra nghe hay hơn như Tannoy
Có loại tháo ecăng ra nghe dở hơn: Klip
Để loa sau rèm cửa sẽ không thay đổi gì nếu rèm cửa thỏa mãn đuwọc mấy yêu cầu sau:
Chát liệu giống như vải Ecăng loa.
Được căng phẳng và căng như ecăng loa.

Có loại tháo Ecăng ra nghe hay hơn như Tannoy
Có loại tháo ecăng ra nghe dở hơn: Klip
Để loa sau rèm cửa sẽ không thay đổi gì nếu rèm cửa thỏa mãn đuwọc mấy yêu cầu sau:
Chát liệu giống như vải Ecăng loa.
Được căng phẳng và căng như ecăng loa.

Anh em cho hỏi cách cài window XP hoặc win 7 cho máy Mac thì phải cài như thế nào ạ? hay là cứ đưa đĩa win vào là cài được?

HHN

Active Member

Anh em cho hỏi cách cài window XP hoặc win 7 cho máy Mac thì phải cài như thế nào ạ? hay là cứ đưa đĩa win vào là cài được?
Không đơn giản thế đâu bác ạ, mà cũng đơn giản thôi, trước em xài thằng này (BootCamp), còn giờ không biết có thằng nào khác không nữa :D, bác muốn biết cụ thể thì "xớt gu gồ" đi nhé :)
Boot Camp là ứng dụng do Apple phát triển nhằm giúp người dùng máy tính Apple có thể cài thêm hệ điều hành Windows của Microsoft. Sau khi cài Windows bằng Boot Camp, bạn có thể chọn HĐH khi khởi động hoặc mặc định HĐH là Windows hoặc OSX.
Mà bác mua máy MAC mà lại cài WIN làm giề nhể, mua máy khác đê, thanh lý MAC :))

Pate

Member

Dạo này đổi qua MAC hở anh. Không xài được thì thanh lý cho thằng em đi anh. Cái máy còi của em gần hỏng mất rồi, đang tính nghịch thử MAC xem sao.

please_helpme

Active Member

Bác ới em 1 phát, em chịu thiệt thòi cầm cái máy chạy W7 qua đổi cho bác, bác khỏi cần cài cho nhọc!
Mà cài Win trên Mac thì làm gì có Me-nu chuột phải nhỉ? Thế lại Chuột ngoài hả bác?
:))

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Mua xe cuốc đen Nhật

Tả thế thì chính xác rồi, thậm chí có loại còn có báo số điện tử ở tay đề (chỗ này có lắp 1 viên pin tiểu). Nhưng lạ cái là thường thì loại cuốc đen chỉ có líp tầng thôi, chứ chơi đĩa tầng nữa là hơi độc đấy.
Không mong được con ngon như vậy, nhưng kiếm được con nào giông giống là được, thỉnh thoảng đạp chơi. Loại xe này thì thường là Bridgestone.
Kèm theo là hình cái xe cuốc mà mình chụp từ khoảng trên 20 năm trước, khi còn là sinh viên
[/URL][/IMG]

Có xe như mong muốn của anh, mới khủng khiếp và zin toàn bộ, không thiếu phụ tùng gì cả. Giá chủ xe ra là 40 củ.
Anh muốn hoài cổ những dòng này hoặc nhiều dòng khác mà chất thì ra tô hiệu, đoạn gần Chi cục thuế quận Lê Chân, bên phía đường đó luôn. Cửa hàng nằm ngay mặt đường, xe bác thích xếp ngay ngoài cùng dễ nhìn.

bobby_lee

Member

Có xe như mong muốn của anh, mới khủng khiếp và zin toàn bộ, không thiếu phụ tùng gì cả. Giá chủ xe ra là 40 củ.
Anh muốn hoài cổ những dòng này hoặc nhiều dòng khác mà chất thì ra tô hiệu, đoạn gần Chi cục thuế quận Lê Chân, bên phía đường đó luôn. Cửa hàng nằm ngay mặt đường, xe bác thích xếp ngay ngoài cùng dễ nhìn.

Địa chỉ: 276 Tô Hiệu (gần cửa hàng bán linh kiện điện tử Sinh Minh)

Bác ới em 1 phát, em chịu thiệt thòi cầm cái máy chạy W7 qua đổi cho bác, bác khỏi cần cài cho nhọc!
Mà cài Win trên Mac thì làm gì có Me-nu chuột phải nhỉ? Thế lại Chuột ngoài hả bác?
:))

anh đang tính mua một con máy mac, chú tư vấn cho anh dòng nào giá rẻ, trong kute là chủ yếu.

H 9999

Active Member

ối 20 năm nay mới lại thấy xe cuốc ,,,lại gợi lại bao nhiêu kỷ niệm trong em bác à....cách đây 25 năm em tậu được một con xe cuốc đen còn nguyên bản được người nhà đưa từ JAPAN về còn có cả rọ bên hông rồi ắc quy điện còi đèn xi nhan như xe máy toàn inox hồi đó mua hơn cây vàng khó còn hơn cả ô tô bây giờ ...hôm nay nhìn lại xe cuốc của bác em lại thích chắc khi nào cũng tìm 1 con để thi thoảng đạp dạo chơi loanh quanh thành phố ! hải phòng giờ tìm mấy con này ưng ý chắc cũng khó các bác nhở ?

giờ nhiều xe đua nhà nghề và địa hình cũng ngon ,đẹp hơn cuốc nhật nhưng mà chắc chắn kỷ niệm và cảm xúc ko bằng cuốc nhật trọng lòng người hâm mộ hải phòng được

có con đua de france giá 15 ngàn euro các bác à...đắt hơn cả cái ô tô bt ...thực sự cho em con này thì em vẫn thích cuốc nhật hơn

gun_x8

Có cái loa surround muốn để sau cái rèm cho nó gọn
Cơ mà cũng chả gọn được nhiêu , mà có khi ảnh hưởng âm thanh , thôi để ngoài cho lành :)

Ah có bác nào đã trải nghiệm qua DTS ES chưa ạ ( 6.1)
So với DTS 5.1 và tình hình phim hiện tại thì khác nhau ntn ạ ?

Bên trên