Hỏi gì đáp nấy

calcifer

Active Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

làm cái recever denon cũ cũ tầm vài 3 củ là nhạc phim chiến ngon.
thứa xèng làm đôi loa cột tầm 5 củ + 1 sub nhỏ cũng đủ 2-3 củ, tròm trèm chục củ
cen + surr xài tạm đồ cũ cũng ok. được cả đôi đường, nhạc phim thậm chí cả ca hát

Mình có con Tivi Panasonic 29 inch đời 1995 loại có chia hình. dợt này bị hỏng mất một hộp kênh hay sao ấy mà hình nhỏ vẫn xem tốt, Hình to thì có tiếng nhưng Hình lòe nhòe. Các bác biết cậu nào sửa TV CRT tốt thì giới thiệu cho em với. Dạo này toàn phải cắm xem TV qua đầu dune cắm vào đường S Video.
TRường hợp nếu không sửa được có khi phải xuât tiền mua con TV tầm 46 inch khoảng 26 tr là tối đa thì nên mua Tivi gì? hôm trước đi xem có mấy con sau:
Samsung LED 46 inch UA46F6300
Samsung 3D UA 46ES6800
Sony KDL-46W704A
Không biết nên chọn thằng nào. mà nhìn thằng Samsung 3D UA 46ES6800 hình như nền đen lại không tốt bằng thằng Samsung LED 46 inch UA46F6300. Thằng Sony thì để xa chỗ hai thằng kia mà lại khác phim nên không biết có hơn không nhưng nhìn cứ nhờ nhờ màu.
Các bác chém hộ em cái

trungtnhp

Member

Vì lười đút ra đút vào nên em lại muốn tìm hiểu thêm về lossless. Các bác tư vấn cho em nên dùng nguồn phát lossless gì ạ. Em được biết có PC, HDP nhưng em lại không thích thể loại này. Có thiết bị nào nhét ổ cứng vào như HDP mà nghe lossless hay hơn không nhỉ ? DAC em có rồi.

dividi

Member

Các bác cho em hỏi chút là ở Hải Phòng mình có chỗ nào đóng thùng loa không ạ.

Cảm ơn các bác.

buihung

Administrator

Các bác cho em hỏi chút là ở Hải Phòng mình có chỗ nào đóng thùng loa không ạ.

Cảm ơn các bác.

Chắc có nhiều chỗ đóng, ngày trước anh có đóng 1 đôi ở đường Mê Linh, nhà gác 2 chả nhớ số ngõ (từ ngã từ Cát Dài đi lên một tý bên trái đường).

buihung

Administrator

A thấy cũng ổn, em có thể tham khảo thêm kinh nghiệm của bác nguyenanhson nhé.

buihung

Administrator

Các thánh về Com cho em nhờ vả tí
Chả là thằng ku em nó quẩy đc 5 cái HDD sever mà cái chân nó dư lày mới hiểm: Cáp Connector sata/sas
HCM/TQ BÁN CÁP SERVER SAS, MINI SAS, CARD SAS, CÁP MICRO SATA, CARD CHUYỂN ZIP... - vozForums
Vậy ở HP mềnh có chỗ nào mua đc ko?Mấy ông HC,CPN,HP đều đêk bán,hóm thì thôi rồi..
Thanks ................
Mua luôn trong đấy cho nhanh, ngoài này ít có lắm.

TBIZ

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Chả là thằng ku em nó quẩy đc 5 cái HDD sever mà cái chân nó dư lày mới hiểm: Cáp Connector sata/sas
HCM/TQ BÁN CÁP SERVER SAS, MINI SAS, CARD SAS, CÁP MICRO SATA, CARD CHUYỂN ZIP... - vozForums
Vậy ở HP mềnh có chỗ nào mua đc ko?Mấy ông HC,CPN,HP đều đêk bán,hóm thì thôi rồi..
Thanks ................

Chỗ iem có cái cáp của ORICO, bác xem cớ hợp ko thì qua 99 Văn Cao nhá :D

dividi

Member

Anh qua Sơn Đạt or đường Ngô Gia Tự đoạn cuối đường Văn Cao nhìn sang có khi có đấy.

bobby_lee

Member

Thanks ................

Bán cho 1 cái cắm vào server đê?

Bác em được tặng cái máy ảnh Canon EOS IX và nhờ em xem hộ :
View attachment 120279 View attachment 120277 View attachment 120283 View attachment 120285

Em xem thì chỉ có máy và 2 quả pin Lithium Panasonic 3v ,không có sạc pin và khe cắm thẻ nhớ gì cả .Vậy là em này dùng phim như các máy cơ ngày xưa phải không các bác ? Cần mua phim như nào thì dùng được ạ ? và mua sạc pin và phim ở chỗ nào Hải phòng vậy các bác ?
BÁc nào biết chỉ giúp em với ,em cảm ơn.

Chú xem có chỗ lắp phim không? Nếu không có chỗ lắp phim thì nó là loại chỉ có bộ nhớ trong. Chụp xong rồi coppy ra.
Mà chú ngủ dậy không chụp gấp chăn màn vào về vợ nó tẩn cho đấy! :)

bobby_lee

Member

Bác em được tặng cái máy ảnh Canon EOS IX và nhờ em xem hộ :
View attachment 120279 View attachment 120277 View attachment 120283 View attachment 120285

Em xem thì chỉ có máy và 2 quả pin Lithium Panasonic 3v ,không có sạc pin và khe cắm thẻ nhớ gì cả .Vậy là em này dùng phim như các máy cơ ngày xưa phải không các bác ? Cần mua phim như nào thì dùng được ạ ? và mua sạc pin và phim ở chỗ nào Hải phòng vậy các bác ?
BÁc nào biết chỉ giúp em với ,em cảm ơn.

Máy ảnh Canon EOS IX là loại máy ảnh tự động hoàn toàn, sử dụng film 35mm, ống kính EF mount (SLR).
Hiện tại ở Hải Phòng không còn bán Film cũng không còn Lab nào tráng film/rửa ảnh nữa.
Nếu muốn mua film, tráng, in ảnh thì gần nhất là Hà Nội.
Cần thêm thông tin gì hãy liên lạc Nhiếp ảnh gia: Nguyễn Quang Vinh - 0913.012.012

bobby_lee

Member

oh vậy thì phi vô tủ làm bảo tàng cho rồi ,em cảm ơn anh trùng tên :V

Ống kính tháo rời được, có thể mua thân số (digital body) lắp vào chụp oạch oạch, nếu cất tủ thì tránh tủ quần áo nhé, trong đó quá ẩm, mốc ống kính, hỏng máy.
Chúc vui vẻ!

các anh cho em hỏi dùng loa control làm loa vệ tinh có hợp ko? em chưa được dùng thử nên ko biết :D

Bên trên