Hỏi gì đáp nấy

please_helpme

Active Member
Ðề: Xin tư vấn mua loa cho Ampli 7.1 ở đâu?

lên cho cấu hình bộ đang dùng xem nào?
mà giá bao nhiêu? nghe thấy bán loa để mua đất thì hơi bị choáng đấy.
Nếu chỉ mua đất để cho vào chậu trồng cây thì chở loa qua nhà anh. anh cho xe xuống vườn đào cho em môt m3 đất vườn em trồng thoải mái

ối giời ơi, cười k nín...

phamhavn

Member
Ðề: Xin tư vấn mua loa cho Ampli 7.1 ở đâu?

lên cho cấu hình bộ đang dùng xem nào?
mà giá bao nhiêu? nghe thấy bán loa để mua đất thì hơi bị choáng đấy.
Nếu chỉ mua đất để cho vào chậu trồng cây thì chở loa qua nhà anh. anh cho xe xuống vườn đào cho em môt m3 đất vườn em trồng thoải mái

Hé hé đúng quá anh ơi, có đôi loa vi tính bị xịt 1 bên bán chắc cũng đủ mua 1 xe xích lô đất anh ạ.

[xin tư vấn] Xuất video ra màn hình thứ 2

Em muốn xuất video ra màn hình lcd chỉ trình chiếu video giống như các quán karaoke ấy, màn hình lcd chỉ hiện phần video e đang xem trong kmplayer ở màn hình của pc thui. Cái đó chỉnh card hay dùng phần mềm vậy các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

vuabatoa

Ðề: [xin tư vấn] Xuất video ra màn hình thứ 2

1, Phải có main hỗ trợ chipset ATI hoặc Nvidia. Nếu không thì dùng VGA dời ( tốn hơn tí nhưng chất lượng hình ảnh tốt hơn)
2, KMP, K-Lite.... có hỗ trợ chạy video ra màn hình phụ. Hoặc có thể chỉnh trực tiếp trong phần Setting của Nvidia hoặc ATI kia.
3, Hãy tự nghiên cứu cho nhớ lâu hoặc nhờ anh em đến chỉ trực tiếp thì hơn, chứ qua mạng thế này chỉ nói đựoc trung trung thôi.

Mountain

Member

Các quán kara sử dụng đầu đọc riêng.
Trên màn hình hiển thị ( máy chiếu hoặc LCD cỡ to) thì chỉ để trình chiếu video và hiện tên bài hát tiếp theo.
Màn hình điều khiển ( hay dùng màn hình vi tính) thì chữ nhằng nhịt để chọn bài.

nmcgroup

Well-Known Member
XIN HỎI CÁC VIP MEMBER TẠI HẢI PHÒNG

Em chào các bác.
Hôm nay cuối tuần công việc rảnh chút, tự nhiên nghĩ ra ý kiến này ko biết tốt hay xấu nữa >-)$-)

Theo các bác có lên tạo 1 Chuyên mục mới tập hợp những địa chỉ mua bán đồ tại Hải phòng cho anh em mình tham khảo không nhỉ? (tại em đang cần nên mới nghĩ ra :)) )

:-B:-B:-B:-B:-B:!!:!!:!!:!!:!!:!!:!!

EM CHÚC CÁC BÁC CUỐI TUẦN VUI VE NHÉ :)

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: XIN HỎI CÁC VIP MEMBER TẠI HẢI PHÒNG

Không nên tạo ra làm gì. Vô hình chung là đi lăng xê miễn phí cho họ, họ có cớ để chém anh em không thương tiếc.
Mà cái ý tưởng này cũ rích rồi, vài member HP đã nghĩ ra từ lâu, gần đây nhất là phamhavn thì phải.

phamhavn

Member

Hehe em ko phải vip đâm ra ko biết nói j.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Chia buồn với anh em là đồ điện tử ở HP thì không bằng được TP HCM cả về chất lượng, giá cả, phong cách phục vụ. Do vậy mình không giám giới thiệu cửa hàng nào cả $-)$-)$-)

please_helpme

Active Member

các bác bi quan quá
Em xin tự đề cử
4A6 Đồng Tâm

nmcgroup

Well-Known Member

Chết toi 01 Amateur rồi, em sorry các bác nhé, tâm lý người mua hàng mà có người giới thiệu thì cảm thấy tin tưởng hơn thôi :(

Sorry các bác lần nữa

Close

hdup

Banned
Hỏi Chỗ Bán Xe Đạp Matỉn-Asama ở Hải Phòng

Em tính mua cho người nhà chiếc xe đạp Martin mà em dân xì gòn không biết ở Hải Phòng có cửa hàng bán không nhờ các bác ở HP biết chỉ giúp ! Thanks

cái này chỉnh phần cứng hay phần mềm hả bác, có j e sẽ qua nhà bác chỉ cho e nhé

[Tư vấn] - Cách dùng loa Loa Edifier DA5000Pro - Hệ Thống Loa 5.1

Sau bao năm ky cóp em cũng múc được quả : Loa Edifier DA5000Pro như niềm mơ ước !
Nhưng mang về nhà thì lắp lắp, đấu đấu cuối cùng cùng cũng không đâu vào đâu cả.
Máy em cấu hình thế này :
Chíp E5200, Main G31, Ram 4GB chạy Win 7 Uti
Hiện em nó đang có một lỗi là không nên hết các loa như sau :
1 - Em lắp Card Cretiver 5.1 SB0200 chạy Driver ( em cũng chẳng biết có đúng Driver dùng cho Win 7 ko vì seach trên mạng ko thấy có, nhưng PC nó cũng oke ) chỉ nhận 2 loa vệ tinh. Sub và Centrer nghe yếu - Cắm đổi, tráo mất 1 tiếng.
2 - Em dùng Realtek HD thì nhận được 4 loa vệ tinh. Sub và Centrer nghe yếu.
3 - Em dùng card on thì nghe được 2 loa có tý Sub3
Mong bác nào dùng qua tư vấn giúp em. LÀm sao hay dùng card gì để nó kéo hết loa cùng lúc ạ !
Thank các bác !

Ðề: Hỏi Chỗ Bán Xe Đạp Matỉn-Asama ở Hải Phòng

Bác đi đến ngã tư Thành đội nơi giao nhau của đường Cầu Đất- Lạch Tray. Tô Hiệu - Lê Lợi rồi đi thẳng xuống đầu đường Lê Lợi. cách đầu đường khoảng 50 m có rất nhiều cửa hàng bán xe đạp loại này. Có thể vào cửa hàng Hiếu Duyên là cửa hàng khá lớn nằm bên phía tay trái đường.

Ðề: [Tư vấn] - Cách dùng loa Loa Edifier DA5000Pro - Hệ Thống Loa 5.1

KO có bác nào hộ mình với à ?
Cái này dân chơi HD biết nhiều mà. híc

Bên trên