Hỏi gì đáp nấy

vohaidong

Active Member
Ðề: [Xin giúp tiếp] - Hỏi nhờ các bác chỗ sửa cái loa cùi ạ !

Không biết cái Bác ở công ga hải phòng có chữa được không, bác BCN biết rõ vụ này nhất đó, bạn hỏi thử xem ( Số ĐT của BCN : 0913219265 )

calcifer

Active Member

thay cái cầu loa dạng thường (1 cặp 2 loa) thì dễ, chứ loa của bạn là loại liền luôn 5 cặp
mình nghĩ khó mà thay được

theo mình thì tháo cái nắp đấy ra, hàn trực tiếp 2 dây (chỗ bị gẫy) ra ngoài, rồi làm cầu loa rời ở ngoài, hoặc thủ công thì nối thẳng với dây loa ngoài, rồi băng dính lại là ổn

đỡ phải bê ra ngoài, lại được tiếng DIY, hehe

à quên, hôm nọ lên nhà bạn canon, vội quá quên không hỏi, cái màn hình bạn xài là loại bao nhiêu inch? là tivi LCD hay là màn vi tính? giá bao nhiêu?
(ở nhà mình đang xài cái 20inch để phía cuối giường mà thấy hơi bé, đang định nâng lên)

Chỉnh sửa lần cuối:

buihunghp

HD-720p

Màn 20" của calcifer là màn gì đấy?

calcifer

Active Member

dạ của em là monitor HP2009f anh ạ

thay cái cầu loa dạng thường (1 cặp 2 loa) thì dễ, chứ loa của bạn là loại liền luôn 5 cặp
mình nghĩ khó mà thay được

theo mình thì tháo cái nắp đấy ra, hàn trực tiếp 2 dây (chỗ bị gẫy) ra ngoài, rồi làm cầu loa rời ở ngoài, hoặc thủ công thì nối thẳng với dây loa ngoài, rồi băng dính lại là ổn

đỡ phải bê ra ngoài, lại được tiếng DIY, hehe

à quên, hôm nọ lên nhà bạn canon, vội quá quên không hỏi, cái màn hình bạn xài là loại bao nhiêu inch? là tivi LCD hay là màn vi tính? giá bao nhiêu?
(ở nhà mình đang xài cái 20inch để phía cuối giường mà thấy hơi bé, đang định nâng lên)

Vâng em cũng định làm vậy vì trưa nay vác ra chợ sắt các bác thợ lắc đầu ko dám nhận. Có bác gạ em bảo 200k thay hai cái chốt nhựa mà cuối cùng cũng không làm được ! Có bác tháo ra bảo thay cả cụm nhưng chân của cụm nó dâm thẳng vào main điện tử thành một hôm kín mít lên cũng bó tay.
Có lẽ em làm như các của bác vậy !
Cái màn nhà em là màn vi tính SamSung P2370H 23inch Full HD - 70000 : 1
Giá là : 4.999.000 đ
Màn này chỉ có cổng DVI và HDMI - nguồn có Ad rời Chi tiết bác nghiên cứu tại đây :
http://www.cpn.vn/product_detail.asp?pId=5566
Nếu bác định chơi loại này thì bác lên xem qua màn Dell công nghệ UtralSharp : 27 inch - Niềm mơ ước của em. Xem HD thì thôi rồi.

calcifer

Active Member

cái dell 27inch chắc giá trên trời, canon ạ

giá >5 triệu thì nên chơi tivi cho đã

thôi đợi mấy bữa nữa mua cái LCD 32" treo phòng ngủ vậy

buihunghp

HD-720p

Nếu bác định chơi loại này thì bác lên xem qua màn Dell công nghệ UtralSharp : 27 inch - Niềm mơ ước của em. Xem HD thì thôi rồi.
Trước mình cũng tưởng như thế, mua con Dell 2407 về, xem HD thua quá xa con LCD 40".

manhthang

Huyền Thoại

Bỏ đến 5tr cho cái monitor 23inch mà các bác không thấy phí à, mà còn định mua cái 27inch :))
Mua 27in thì chơi luôn con LCD 32in cho rồi, ngôn bổ rẻ lại xem TV được :D

buihunghp

HD-720p

Bỏ đến 5tr cho cái monitor 23inch mà các bác không thấy phí à, mà còn định mua cái 27inch :))
Mua 27in thì chơi luôn con LCD 32in cho rồi, ngôn bổ rẻ lại xem TV được :D
Nếu mua về để xem HD thì phí nhưng nếu dùng đúng công năng của nó thì không phí chút nào.

please_helpme

Active Member

Tiền nào của đó

Đối với nhiều người, thường có thói quen chọn giá rẻ cho thiết bị có cùng kích thước, tính năng nhưng trong việc chọn màn hình để phục vụ công việc đồ họa, điều này là trái ngược. Nếu màn hình có cùng kích thước 19 inch thì sản phẩm tốt hơn thường có giá cao hơn. Có thể lấy ví dụ từ màn hình của hãng Apple. Từ trước đến nay, màn hình của hãng này được xem là tiêu chuẩn của màn hình đồ họa do khả năng tái tạo màu sắc khá hoàn hảo và đương nhiên, giá của những màn hình đó cũng đắt vào bậc nhất.

Tại Việt Nam, để sở hữu một màn hình của Apple, người dùng không thể tốn ít hơn 1.000 USD. Hiện sản phẩm mới nhất từ hãng này là Apple LED Cinema Display 27 inch có giá khoảng 24 triệu đồng. Mức giá này khá cao so với đa số họa viên tại Việt Nam, do đó giải pháp tìm đến các thương hiệu khác có chất lượng tương đương và giá mềm hơn là cần thiết. Dell được biết đến với thương hiệu UltraSharp, được đánh giá có chất lượng tái tạo màu không thua kém so với Apple. Ngoài ra, tại Việt Nam còn có thương hiệu ViewSonic cũng được đánh giá khá tốt.

Tại thị trường Việt Nam, màn hình cao cấp dành cho đồ họa không đa dạng và các nhà phân phối không mặn mà khai thác thị phần này. Tuy nhiên, một số mẫu có chất lượng tốt đã được nhập về Việt Nam theo dạng xách tay. Trong số đó, có thể kể đến Dell UltraSharp U2410 có kích thước màn hình 24 inch dùng tấm nền H-IPS có khả năng hiển thị 1,07 tỉ màu, độ phân giải 1.920 x 1.080 pixel tỉ lệ 16:10, góc nhìn rộng 178o, độ tương phản 1.000:1 (tĩnh) và 80.000:1 (động). Màn hình có trọng lượng 11,4 kg, phụ kiện đi kèm gồm 1 chân đế màn hình, 1 cáp DVI, 1 cáp VGA, 1 dây nguồn, 1 cáp USB và sách hướng dẫn sử dụng. Dell UltraSharp U2410 có giá khoảng 12 triệu đồng.

Giá mềm hơn có thể chọn Dell UltraSharp 2209WA sử dụng tấm nền E-IPS có kích thước 22 inch hiển thị 8 bit màu (tương đương 16,7 triệu màu), độ phân giải 1.680 x 1.050 pixel, tần số quét 60 Hz, độ tương phản 1.000:1 (tĩnh) và 3.000:1 (động), thời gian đáp ứng 6 ms, góc nhìn 178o, kết nối thông qua cổng DVI. Giá bán Dell UltraSharp 2209WA khoảng 7 triệu đồng.

Ngoài ra, có thể chọn màn hình ASUS VK246H sử dụng tấm nền TFT LCD có kích thước 24 inch. Màn hình này đạt độ phân giải 920x1080 pixel, hiển thị 8 bit màu (tương đương 16,7 triệu màu); các góc nhìn đạt 170o (chiều ngang) và 160o (chiều dọc). ASUS VK246H được tối ưu với card đồ họa chuyên nghiệp của hãng nhờ công nghệ Splendid Video Intelligence. Giá bán màn hình này gần 7 triệu đồng.

mấy cái LCD này chỉ dành mấy ông đồ họa kiếm tiền
nhưng mấy bác Word & EXcel có cũng chẳng chê
:D

Nguồn PCWVN

Chỉnh sửa lần cuối:

Em dự kiến từ giờ đến tết làm cái Plama LG 50" ( Cái loại chống mỏi mắt và giá 17.5 củ ấy - Gom đc hơn 50% - Vợ chưa biết gì he he ) gọi là để đấu từ PC ra xem phim. Chứ 32 thì chỉ làm Tivi xem thời sự chứ xem phim thì chưa ăn thua gì. Thằng bạn em có một cái ngồi cách 2.5 m thì xem phê lắm như ngồi trong rạp ấy, ko thấy bị mỏi mắt như LED của Sony.
Nghe lời bác calcifer em có giải pháp rồi - Chắc cứ thế dùng là oke : Đợi kiều bên Haiti về múc quả dân dụng sau vậy. Một lần nữa cám ơn bác calcifer. Tiện bác cho em xin cái link chỉnh ffdshow Audio lần trước bác chỉnh giúp em ấy !
Thank cả nhà :
Giải pháp của em đây : Cực Pro

Đính kèm

90.1 KB · Xem: 14

please_helpme

Active Member

Em dự kiến từ giờ đến tết làm cái Plama LG 50" ( Cái loại chống mỏi mắt và giá 17.5 củ ấy - Gom đc hơn 50% - Vợ chưa biết gì he he ) gọi là để đấu từ PC ra xem phim. Chứ 32 thì chỉ làm Tivi xem thời sự chứ xem phim thì chưa ăn thua gì. Thằng bạn em có một cái ngồi cách 2.5 m thì xem phê lắm như ngồi trong rạp ấy, ko thấy bị mỏi mắt như LED của Sony.
Nghe lời bác calcifer em có giải pháp rồi - Chắc cứ thế dùng là oke : Đợi kiều bên Haiti về múc quả dân dụng sau vậy. Một lần nữa cám ơn bác calcifer. Tiện bác cho em xin cái link chỉnh ffdshow Audio lần trước bác chỉnh giúp em ấy !
Thank cả nhà :
Giải pháp của em đây : Cực Pro

cầm 9 củ đấy quất con bao tối dư tiền tặng vợ :D

maroor5

Ðề: Hỏi Chỗ Bán Xe Đạp Matỉn-Asama ở Hải Phòng

em xin góp ý thêm cửa hàng bán xe đạp là nhà nghỉ Tây Đô ở chỗ đường Nguyễn Mê Linh gần cạnh Nhật Vạn 1 dù là nhà nghỉ nhưng ở đây cũng bán cả xe đạp hàng độc !
cứ vào hỏi ông chủ tên là Nghĩa !

chỗ đó toàn xe cũ, độc nhưng chưa hẳn đã tốt và đắt vãi.

maroor5

em cũng công nhận là chỗ này bán thật đấy nhưng thỉnh thoảng đc hàng độc
còn bác thick hàng mới thì lên Lê Lợi đầy như lợn con tha hồ mà chọn !!!

Ali33

Member

em xin góp ý thêm cửa hàng bán xe đạp là nhà nghỉ Tây Đô ở chỗ đường Nguyễn Mê Linh gần cạnh Nhật Vạn 1 dù là nhà nghỉ nhưng ở đây cũng bán cả xe đạp hàng độc !
cứ vào hỏi ông chủ tên là Nghĩa !

Thằng này bán đắt và các bác nhớ xem thật kỹ kẻo bị nó chơi đấy.

vinhchat

Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Các bác giúp em vụ này cái.
Tình hình em có 1 bộ loa Edifer S330D có 1 cổng quang optical và cổng coaxial, và 1 main G31 có giắc cắm hoa sen ra loa bình thường+trên main có 4 chân cắm SPDIF.
Theo các bác em nên cắm loa bằng giắc hoa sen hay dùng 1 trong 2 cổng kia? Nếu dùng 2 cổng optical và coaxial thì cần phải làm những gì?
Trình độ hiểu biết của em còn rất kém mong các bác nhiệt tình giúp đỡ. Thân
0123.694.8980

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Các bác giúp em vụ này cái.
Tình hình em có 1 bộ loa Edifer S330D có 1 cổng quang optical và cổng coaxial, và 1 main G31 có giắc cắm hoa sen ra loa bình thường+trên main có 4 chân cắm SPDIF.
Theo các bác em nên cắm loa bằng giắc hoa sen hay dùng 1 trong 2 cổng kia? Nếu dùng 2 cổng optical và coaxial thì cần phải làm những gì?
Trình độ hiểu biết của em còn rất kém mong các bác nhiệt tình giúp đỡ. Thân
0123.694.8980
Em mua 01 card sound có Optical, cài đặt xong rồi kết nối với loa là xong.

calcifer

Active Member

có 1 loại bracket cắm lên main, cho đầu ra cả coxial lẫn optical, tuy nhiên chắc là không tìm được ở VN

trường hợp của bạn, tìm mua cái bracket coxial thường, cắm vào main lấy đường số nối với cổng coxial trên loa là tối ưu

tuyệt nhất là tìm soundcard có cổng quang, nhưng đồ mới chắc là đắt, còn đồ cũ thì hên xui, cũng khó tìm

câu hỏi của bạn: nên cắm bằng giắc gì.... theo mình thì:

bạn nên thử cả 2 phương án:
1. dùng sound onboard giải mã: nối loa với main bằng cáp 3,5mm
2. dùng loa giải mã: nối loa với main bằng cáp digital (coxial hoặc optical)

sau đó nghe thử xem chất âm của phương án nào hay hơn

kinh nghiệm của mình thì sound onboard cho âm thanh rất kém, âm không chắc, rời rạc, không gian loãng, cảm giác hơi méo tiếng so với bản gốc

tuy nhiên sự để cảm nhận khác biệt - hay dở - thì bộ loa cũng phải đủ chất lượng để thể hiện nữa

Bên trên