Hỏi gì đáp nấy

Mountain

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Có thể rút tiền ram xuống ( mua loại 1 G thôi) và đập vào card hình vì card hình quan trọng hơn.

calcifer

Active Member

Cảm ơn bác calcifer đã nhiệt tình chỉ giúp.

bạn cứ lên kế hoạch, nghiên cứu, cần tư vấn gì thêm thì cứ post lên hỏi

nếu vẫn abc, xyz quá thì call mình

thù lao = cafe + $$$ cũng được, hehe

Hoàng Vinh - 0983.241.452

vÒNG 2 MÀ KHÔNG GIẢM THÌ VÀI NĂM NỮA KHÔNG ĐẢM BẢO ĐỦ ĐÓNG THUẾ THEO BỘI SỐ CỦA 9 ĐÂU NHÉ

calcifer

Active Member

Otô già nhưng chủ xe không già đâu nhé. Gầm bệ vẫn cứng cáp, côn số vẫn trơn tru

thú thực là em cũng chưa để ý "ngắm kỹ" anh buihung xem thế nào, hehe

gầm bệ cứng cáp ->ok
côn số trơn trú ->ok

nhưng còn quan trọng nhất là động cơ: séc măng, pít tông xi lanh + gioăng phớt không biết có "rỉ" dầu không nữa :p:p

@anh Hùng: xe xong rồi anh ơi. chiều anh qua lấy, không em đánh về nhà anh cũng được.

calcifer

Active Member

Cảm ơn bác calcifer đã nhiệt tình chỉ giúp.

mình vừa thấy HanoiComputer chào combo này khá hợp bạn này:

link bán: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=116551

mua thêm cái case bé bé xinh xinh nữa là ok, ví dụ mấy case Jetek trông cũng hoa hoét phết:

hoặc:

Hải Phòng có VT Computer bán:
http://www.vtcomputer.vn/index.php?...&category_id=8&option=com_virtuemart&Itemid=3

chỗ này mình cũng có quen, muốn mua thì ới mình hoặc call cậu chủ tên Vịnh.

calcifer

Active Member

Em có câu hỏi ạ

Giờ muốn chơi lên DTS-HD Master Audio xyz... thì Receiver nào CƠ BẢN và RẺ + OK nhất ạ?

Onkyo RC-180 có nên ko ạ? có chú nào tiền thì tương đương mà chất thì khá hơn ko?

(mong muốn là phải đủ cả 7.1, chứ mấy chú 1311 vẫn 5.1 thì ko đạt...)

viettv

Member

Cái case này đẹp quá, từ đầu em định chọn Coodmax X310B nhưng thấy không gọn gàng và đẹp bằng em Jetek này.
Em main ECS H55H-I loại mini ITX là nhỏ nhất phải không bác. Nếu mua em này thì phải mua chip core i3 540 thì hơi "đắng" đối với em.
Em định mua em main Biostar TA785G3-HD (giá 1,3 triệu) card VGA onbo HD4200 + chip AMD X2 2.8Gz + Ram Kingmax 2G bus 1333. Ưu điểm là giá rẻ và không phải mua card VGA rời phục vụ xem HD, tiền dư em đầu tư vào 1 em card sound ngon ngon 1 chút để nghe 2ch.
Em nghĩ nhu cầu của em là nghe > xem phim nên định mua theo hướng này. Theo bác cấu hình trên có ổn không ah.

calcifer

Active Member

hihi, bắt đầu có "kết quả" rồi đấy nhỉ...

cấu hình của bạn tốt đấy, nếu chơi AMD, mà care về $$$ thì cấu hình như bạn có thể chơi đồ 2nd cũng được.

ở HP có cậu ManhHung Computer hay bán combo AMD giá khá, bảo hành còn dài -> dư ra mà chơi 2ch

tuy nhiên, nói đến 2ch thì ... dài lắm, bạn đã tính đến mua cái gì để nghe 2ch chưa?

p/s: lưu ý với bạn là mấy case jetek kia không cắm được card video / card sound thường đâu nhé - nó chỉ cắm được card nhỏ thôi -> nên tính kỹ

Chỉnh sửa lần cuối:

viettv

Member

hihi, bắt đầu có "kết quả" rồi đấy nhỉ...

cấu hình của bạn tốt đấy, nếu chơi AMD, mà care về $$$ thì cấu hình như bạn có thể chơi đồ 2nd cũng được.

ở HP có cậu ManhHung Computer hay bán combo AMD giá khá, bảo hành còn dài -> dư ra mà chơi 2ch

tuy nhiên, nói đến 2ch thì ... dài lắm, bạn đã tính đến mua cái gì để nghe 2ch chưa?

p/s: lưu ý với bạn là mấy case jetek kia không cắm được card video / card sound thường đâu nhé - nó chỉ cắm được card nhỏ thôi -> nên tính kỹ

Thanks bác, chỉ cần bác tư vấn mấy câu là em hiểu ra vấn đề liền. Nếu tìm đc em 2nd thì tuyệt quá đỡ tốn tiền :D. Em muốn đầu tư thấp mà đáp ứng nhu cầu giải trí của tất cả mọi người trong nhà nên phải care $$$ thôi bác ah. Còn cái case thì em phải đi xem tận nơi thì mới quyết định mua.
Em biết "2ch thì ... dài lắm" nên em đang chuẩn bị cho cái dài của nó đây ah :D; về 2ch chắc em chỉ mới học hết cấp I nên phải giành dụm $ để còn học lên đại học nữa chứ. Card sound em chưa tìm hiểu kỹ lắm, chắc bao giờ lắp xong cái HTPC thì mới tìm mua. Còn ampli 2ch em định mua 1 em denon 2nd tầm 4-5 triệu chơi với đôi loa JBL-XE4.

Chỉnh sửa lần cuối:

calcifer

Active Member

phương án rõ nét rồi nhé

- về đồ combo amd 2nd, bạn tham khảo Hùng - 01689 558 480 xem có bộ nào thích hợp không. nếu không thì chơi hàng mới, chip ở HN về. (qua bên voz mà search ra cả đống)

- về case bạn đi khảo sát tận mắt rồi tự quyết định

- về card sound khuyên bạn tạm thời đừng để ý đến (chủ đề nguồn âm lossless via PC rất rộng), cứ tập trung lắp cái case lên ngon đã, rồi tính tiếp

- tham gia thêm chút xíu là nguồn (PSU) nên chọn mấy cái khá khá chút, đừng tiếc: 1 là êm, 2 là yên tâm về linh kiện + âm thanh xuất ra sau này

- 2ch thì đã có loa, giờ cần cái âm ly, chiếc nào chơi tốt với loa XE4 của bạn, có nên dùng XE4 để nghe nhạc không... abc xyz... thì nhường lại cho các anh, vì phần này mình cũng mới lớp "mầm" thôi, chưa đủ trình tư vấn được

chúc bạn sớm có bộ máy như ý

viettv

Member

Yes sir, nhờ bác mà bây giờ em mới biết tìm đồ ở trên mạng. Trình nghe nhạc em còi lắm nên cứ nghe thế đã bác ah; nó còn liện quan đến $ nữa nên vụ 2ch này phải mua sắm từ từ.
Bây giờ em bắt đầu đi seach đồ giá rẻ đây :D

qazxxx

Cũng có nhu cầu như pác viettv. Nhưng cơ bản của e xog roài. Vì mới chơi nên e đấu PC sang bộ dàn Sony 5 thớt đời cũ qua cổg analog của sound on board.
Nhu cầu của e bi h là cục sub. Xin các pác tư vấn cho e cục sub cũg cơ bản thoai. Hàg 2hand nội địa cho hạp với bộ dàn nhà e thì đẹp. Lại vừa tiền các pác nhi?E mới chơi nên chưa bit nhìu. Chủ yếu xem film, nghe nhạc mp3 và xem Thuý Nga PBN.
Về khoản âm thanh e càg mù tịt. E hỏi các pác là âm thanh nghe nhạc khác âm thanh hát karaoke. Thế tức là phải đầu tư 2 dàn loa riêng a?

Đang muốn download mấy cái Clip Uyen Linh hát trên youtube mà cái thằng realplayer mình cài không cho down. Bác nào có phần mềm nào download được các video clip online hay có chỗ nào down được xin giúp em với!

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Cũng có nhu cầu như pác viettv. Nhưng cơ bản của e xog roài. Vì mới chơi nên e đấu PC sang bộ dàn Sony 5 thớt đời cũ qua cổg analog của sound on board.
Nhu cầu của e bi h là cục sub. Xin các pác tư vấn cho e cục sub cũg cơ bản thoai. Hàg 2hand nội địa cho hạp với bộ dàn nhà e thì đẹp. Lại vừa tiền các pác nhi?E mới chơi nên chưa bit nhìu. Chủ yếu xem film, nghe nhạc mp3 và xem Thuý Nga PBN.
Về khoản âm thanh e càg mù tịt. E hỏi các pác là âm thanh nghe nhạc khác âm thanh hát karaoke. Thế tức là phải đầu tư 2 dàn loa riêng a?
Vụ này giải thích trên đây thì dài dòng lắm, nếu thứ Bảy hoặc CN bạn có thời gian ra Space gặp anh em thì sẽ được tư vấn và đồ uống miễn phí !

Bên trên