Hỏi gì đáp nấy

saslynguyen

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Em chưa chơi theo kiểu bắn file ISO ra thẳng đĩa mà em dùng nero burning rồi vào phần burn video để burn phần video_ts. Em sẽ thử lại, có gì em lại hỏi các bác tiếp. Thanks các bác nhiều nhé!!!!!!!!!!!!!!!

calcifer

Active Member

không anh nào gợi ý dùm em à, hix

em Mornitor Audio BRONZE này hơn, hay mua em JAMO C400 mới tinh hơn nhỉ (giá mới có 3tr2)

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

em định lấy cái center này

shop của bác Nhân Dân Tệ - vnav
http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=18493

Anh chưa dùng em center này nên không biết ra sao. Nếu em thích thì có thể nói anh ấy cho đem về nghe thử xem có hợp không, Nhân Dân Tệ là chỗ quen biết, chắc không khó khăn lắm vấn đề này.

calcifer

Active Member

em định lấy cái center này

shop của bác Nhân Dân Tệ - vnav
http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=18493

Anh chưa dùng em center này nên không biết ra sao. Nếu em thích thì có thể nói anh ấy cho đem về nghe thử xem có hợp không, Nhân Dân Tệ là chỗ quen biết, chắc không khó khăn lắm vấn đề này.

thks anh

bác này em đâu có quen, hihi

hình như đang bận công tác, 9/1 mới về mở lại shop, để em thử đến test xem thế nào

saslynguyen

Member

Em có nghe mấy bác ở hội mình có mua đĩa CD trắng hoặc DVD trắng hàng chính hãng về để ghi nhạc, Vậy mấy bác cho em hỏi là đĩa DVD 9 mua một hộp giá là bao nhiêu tiền không ạ? Hãng nào cũng được miễn là hàng chính hãng là được????????? Em định sẽ mua thử một hộp về để ghi xem chất lượng ra sao. hiihihihi

buihung

Administrator

Hàng Tầu hết thôi em ơi, ngày mai lúc nào đi được thì gọi anh, anh dẫn ra đường PBC mua. (Hỏi khí không phải, em ghi đia tặng người yêu hay sao mà phải cẩn thận thế?)

saslynguyen

Member

Hàng Tầu hết thôi em ơi, ngày mai lúc nào đi được thì gọi anh, anh dẫn ra đường PBC mua. (Hỏi khí không phải, em ghi đia tặng người yêu hay sao mà phải cẩn thận thế?)

Hihihi em chỉ muốn thử xem DVD "xịn" thì chất lượng nó như thế nào thôi ạ. Ở đường PBC em cũng biết 1 chỗ chuyên buôn bán đĩa các loại - không biết có phải chỗ anh giới thiệu ko nữa - tiệm cũng nho nhỏ thôi và nằm bên tay trái nếu rẽ từ đường lãn ông vào - đi khoảng 2 - 300m gì đó, em không nhớ địa chỉ. Cám ơn anh nhiều nhiều nha - hihihi

calcifer

Active Member

sasly ghi được đĩa chưa?

nếu cần in bìa đĩa (cover) và mặt đĩa (decal dán lên mặt đĩa) thì tớ giúp cho

hồi sinh viên tớ bán đĩa, chuyên thiết kế bìa + mặt đĩa đấy

(hix, về sau bị công an bắt vì tội in sang đĩa lậu, X_X)

saslynguyen

Member

sasly ghi được đĩa chưa?

nếu cần in bìa đĩa (cover) và mặt đĩa (decal dán lên mặt đĩa) thì tớ giúp cho

hồi sinh viên tớ bán đĩa, chuyên thiết kế bìa + mặt đĩa đấy

(hix, về sau bị công an bắt vì tội in sang đĩa lậu, X_X)
Hahaha - xấu hổ quá, xấu hổ quá. Em quên mất, em đã burn được rồi, em dùng NTI MAKER 8 để burn và em đã test thử rồi nhưng phần âm thanh thì em chưa thử xem nó có ra được chuẩn âm thanh 5.1 hay không - Về phần bìa đĩa và mặt đĩa thì bác gãi đúng chỗ ngứa của em rồi đó - nhà em có cái ổ ghi HP có chức năng " LightScribe " nhưng mà lại của thằng cháu, copy đĩa sang rồi dùng chức năng đó thì sốt ruột lắm. Vậy làm như nào thì bác hướng dẫn em nhé. Tính em nó cầu toàn, làm cái gì cũng muốn phải đẹp và hoàn hảo. Cám ơn bác trước nhé . Hihihihi

calcifer

Active Member

vậy PM cho tớ nội dung đĩa, mục đích làm đĩa (tặng, kỷ niệm...) phác họa ý tưởng về vỏ, mặt đĩa

cách làm cũng đơn giản thôi:

mình vẽ trên phần mềm (tớ chỉ biết dùng Corel thôi), rồi in bằng máy in (công ty chỉ có máy Laser đen trắng) hoặc mang ra ngoài in bằng giấy in ảnh đẹp

riêng mặt đĩa thì mua decal loại thiết kế riêng để dán mặt đĩa, in (mầu hoặc đen trắng tùy) rồi bóc ra dán lên là ok

decal dán mặt thì ở chỗ tớ chỉ còn loại nền hoa xanh đỏ, nên chỉ phù hợp để in TÊN ĐĨA, hoặc nội dung đĩa (tracks, hoặc lời nhắn) bằng CHỮ

nếu muốn in hình ảnh lên mặt đĩa thì chịu khó mua 1-vài tờ loại trắng tinh (rất rẻ, chỗ bán phôi đĩa trên Quang Trung bán rất nhiều)

saslynguyen

Member

vậy PM cho tớ nội dung đĩa, mục đích làm đĩa (tặng, kỷ niệm...) phác họa ý tưởng về vỏ, mặt đĩa

cách làm cũng đơn giản thôi:

mình vẽ trên phần mềm (tớ chỉ biết dùng Corel thôi), rồi in bằng máy in (công ty chỉ có máy Laser đen trắng) hoặc mang ra ngoài in bằng giấy in ảnh đẹp

riêng mặt đĩa thì mua decal loại thiết kế riêng để dán mặt đĩa, in (mầu hoặc đen trắng tùy) rồi bóc ra dán lên là ok

decal dán mặt thì ở chỗ tớ chỉ còn loại nền hoa xanh đỏ, nên chỉ phù hợp để in TÊN ĐĨA, hoặc nội dung đĩa (tracks, hoặc lời nhắn) bằng CHỮ

nếu muốn in hình ảnh lên mặt đĩa thì chịu khó mua 1-vài tờ loại trắng tinh (rất rẻ, chỗ bán phôi đĩa trên Quang Trung bán rất nhiều)

Hihi !!! Em không dám làm phiền bác nhiều như vậy đâu. Em chỉ muốn hỏi bác là cách làm in hình ảnh lên mặt đĩa như đĩa Paris by night đó thì cách làm như thế nào thôi - có khó làm không ạ? Em muốn ghi mấy chiếc đĩa paris by night để tặng mấy đứa bạn ở quê coi như quà mừng tuổi - mấy đứa nó cũng thích nghe PBN nhưng không có điều kiện nhiều để mua đĩa nên em muốn làm cho ngon để tặng cho có ý nghĩa thôi, còn burn xong rồi cứ để nguyên đĩa mà tặng thì nhìn nó cũng thô. Mà bác có biết chỗ nào có bán đĩa DVD hỗ trợ chức năng LightScribe thì tốt quá . Em burn xong thì dùng chức năng này của bọn HP thì tiện hơn mặc dù chỉ in được đen trắng nhưng nhìn cũng đẹp lắm

calcifer

Active Member

Light Scribe thì tớ chưa dùng bao giờ, mô tả cái decal thế này:

images

giá rất rẻ, mua lẻ chục tờ 1 ok, có loại nền hoa, có loại nền trắng

rồi mình về vẽ, bằng word, corel, hoặc bằng phần mềm ghi đĩa cũng có module thiết kế

căn chỉnh lề giữa, mép trên, dưới, in nháp, rồi in thật... rất dễ

về cover thì càng dễ, kích thước chuẩn là 12cm X 12 cm X 2 lần (gấp đôi)

có thể in 2 mặt, mặt ngoài hình vẽ, mặt trong lời bài hát, tracks...

làm cái này thú vị phết, nhất là với bác nào có tý hoa tay, hih

chúc vui vẻ

saslynguyen

Member

Light Scribe thì tớ chưa dùng bao giờ, mô tả cái decal thế này:

giá rất rẻ, mua lẻ chục tờ 1 ok, có loại nền hoa, có loại nền trắng

rồi mình về vẽ, bằng word, corel, hoặc bằng phần mềm ghi đĩa cũng có module thiết kế

căn chỉnh lề giữa, mép trên, dưới, in nháp, rồi in thật... rất dễ

về cover thì càng dễ, kích thước chuẩn là 12cm X 12 cm X 2 lần (gấp đôi)

có thể in 2 mặt, mặt ngoài hình vẽ, mặt trong lời bài hát, tracks...

làm cái này thú vị phết, nhất là với bác nào có tý hoa tay, hih

chúc vui vẻ
Bác biết địa chỉ cụ thể bán loại giấy này không mách cho em để em ra mua.?

calcifer

Active Member

hàng nào bán buôn phôi-đĩa đều bán

cửa hàng ở Quang Trung, đối diện với tượng đài Lê Chân, cạnh nhóm cửa hàng Vinamilk cũng có, rất sẵn
(hình như ngay gần mạn cửa hàng của sasly đấy)

saslynguyen

Member

hàng nào bán buôn phôi-đĩa đều bán

cửa hàng ở Quang Trung, đối diện với tượng đài Lê Chân, cạnh nhóm cửa hàng Vinamilk cũng có, rất sẵn
(hình như ngay gần mạn cửa hàng của sasly đấy)

Thanks bác nhiều nhiều nha. Hôm nào Paris by night ra cuốn 101 em ghi được sẽ tặng bác 1 cuốn để bác thử đánh giá xem em đã có thể theo chân bác đi bán đĩa lậu như ngày xưa được ko nhé!!! Hihi - Trong quá trình làm vấp váp chỗ nào em lại nhờ bác tư vấn tiếp

calcifer

Active Member

hồi SV mình mở cửa hàng bán đĩa games thôi, chứ ko phải bán băng đĩa nhạc

thế mà bọn CA Văn hóa cũng chở được 1 xe UAZ đấy: mấy bao tải đĩa + 3 bộ máy tính lủng lẳng, hihi, sau vụ đó oải không muốn làm nữa

vụ Paris by night thks sasly nhé, nhưng mình không thích Văn hóa Hải Ngoại, nên xin phép chia sẻ thể loại khác nhé

saslynguyen

Member

hồi SV mình mở cửa hàng bán đĩa games thôi, chứ ko phải bán băng đĩa nhạc

thế mà bọn CA Văn hóa cũng chở được 1 xe UAZ đấy: mấy bao tải đĩa + 3 bộ máy tính lủng lẳng, hihi, sau vụ đó oải không muốn làm nữa

vụ Paris by night thks sasly nhé, nhưng mình không thích Văn hóa Hải Ngoại, nên xin phép chia sẻ thể loại khác nhé

Em cũng chẳng khoái gì văn hóa hải ngoại vì chúng nó hay lồng chính trị vào đó - em thì chỉ khoái cái khoản âm thanh của nó và chất giọng một số ca sĩ hát rất chuẩn + những bài hát trữ tình nghe rất hay mà ca sĩ Việt mình ít hát và có hát thì cũng ko hay cho lắm. Bác thích thể loại nào thì cứ chia sẻ cho em nhé. Hehehehe

nhatnammobile

Chào các bác, em là lính mới, em gặp vấn đề như sau xin các bác hướng dẫn,em đang dùng htpc (dùng Win7 - Windows Media Center) PASS AUDIO QUA S/PIDF CHO RECEIVER giải mã :
- http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=48451&p=484338#post484338
Làm theo hướng dẫn trên thì RECEIVER giải mã DTS ngon nhưng ko hiểu sao ko có phụ để dù đã cài đủ ( Haali Media Splitter - CUDA - SPIDFER - Direct Vob Sub - Win7DSFilterTweaker )
- xóa hết tất cả đi mà chỉ cài mỗi K-Lite_Codec_Pack_660_Full thì lại phụ để ngon nhưng không giải mã được DTS
Xin các bác hướng dẫn cài làm sao để có cả phụ đề và DTS (em dùng Win7 - Windows Media Center)....thanks các bác

Bên trên