Hỏi gì đáp nấy

buihung

Administrator
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Bên em cùng cáp quang và modem để trên bưu điện ( Bác IT bảo thế ) mà em bi ban IP sau khi diễn đàn nâng cấp. Việc reset hơi phức tạp vì không được ngắt mạng trong giờ làm việc. Bác BuiHung có giúp em vụ này được không ahj
Admin giải đáp: sau khi Thanks thì nhấn F5.

ryohunter

help help , Chả là em đã lập thớt nhờ các bác tư vấn mua con man LCD or Plasma để em bán hàng cafe .Và em đã đi đên quyết định mua thằng Plasma Pana 50x20v. Thì bu em hỏi thằng sửa tivi mà nhà em tin cậy nó bảo là Plasma khi dùng lâu bị nóng rất dễ bị nổ cột nó không nói rõ là nổ cột gì ) Chỉ biết là rất khó sửa và khuyên nên mua LCD . Vậy em mong các bác đã và đang dùng hay là thợ sửa Tivi thì giải đáp hộ em cái vấn đề này với nhá. (em đánh mua con màn để trong quán Cafe mà ku này dọa kinh wa' không biết thực hư ra seo nữa mong các bác khai sáng em với Thích xem HD quá roài

calcifer

Active Member

- 50" thì mua Plasma là rẻ nhất, còn cùng cỡ này, chuyển sang LCD nhẹ cũng gấp 1,5-2 lần tiền

- tivi giờ có bảo hành, mình nghĩ cũng ko lo, anh em xài plasma cũng nhiều, chưa thấy trường hợp nào "hỏng cột cả"

- đồ điện tử có xác xuất hư hỏng, người đen, mua về hỏng luôn, người vừa hết bảo hành là hỏng, người dùng vài năm chán chê mê mỏi cũng chẳng sao...

tóm lại: bạn cân nhắc thấy giá cả / kiểu dáng / thông số ok thì mua thôi

DMH_HP

Các bác làm ơn cho em hỏi chút.

Em cắm thử 1 cái HDD và TV và phát thử 1 bộ phim HD chuẩn 720 vì em chưa có bộ nào 1080 cả vấn đề ở chỗ là hình ảnh cũng rất đẹp âm thanh qua TV thì cũng ổn vì em chưa có loa ngoài em xin được hỏi như này ạ :

1- nếu cắm HDD và TV và xem bằng phần mềm của TV ( Sam Sung 37C530) thì chất lượng hình ảnh có phải là hình ảnh HD không?
2- có cần phải mua thêm đầu HD Player nữa không ạ.

Xin cám ơn các bác.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Nhờ các bác tư vấn giúp, em cắm dây kết nói của Laptop ACER 4740 và LCD Pana37X20 qua cổng HDMI sao không được nhỉ, màn hình LCD chỉ có mỗi chữ PC thôi, còn lại là đen ngòm. Không biết có cần phải khai báo gì nữ trong máy tính và Tivi không, nhờ các bác tư vấn giúp.............
Em phải lệnh cho Laptop xuất hình ra PC. Nếu chưa làm được gọi 0913 219 265

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Các bác làm ơn cho em hỏi chút.

Em cắm thử 1 cái HDD và TV và phát thử 1 bộ phim HD chuẩn 720 vì em chưa có bộ nào 1080 cả vấn đề ở chỗ là hình ảnh cũng rất đẹp âm thanh qua TV thì cũng ổn vì em chưa có loa ngoài em xin được hỏi như này ạ :

1- nếu cắm HDD và TV và xem bằng phần mềm của TV ( Sam Sung 37C530) thì chất lượng hình ảnh có phải là hình ảnh HD không?
2- có cần phải mua thêm đầu HD Player nữa không ạ.

Xin cám ơn các bác.
1 - Nếu em thấy đẹp thì nó là HD.
2 - Nếu TV đọc được tất cả các phim em hiện có thì không phải mua HD Player nữa.

DMH_HP

1 - Nếu em thấy đẹp thì nó là HD.
2 - Nếu TV đọc được tất cả các phim em hiện có thì không phải mua HD Player nữa.

Cám ơn bác ạ. Hình ảnh thì đẹp em mới thử có 1 loại định dạng File .mvk thôi còn những định dạng khác thì em chưa thử. Tiện đây các bác cho em hỏi là File hình HD có bao nhiêu kiểu định dạng File ạ.Em lại nghĩ rằng phải cắm vào cổng HDMI với đúng là tín hiệu Full HD.

Bác cho em hỏi tiếp rằng nếu em dùng cái HDD này mà kg dùng HD Player thì phần âm thanh em phải lấy trực tiếp từ TV ra hử bác. và chất lượng Âm thanh có được tốt không ạ?

Báo cáo các bác là em cũng đang tìm hiểu món này để lặp 1 bộ xem phim ở nhà cho nó hoàn chỉnh để có thể xem được mọi định dạng và âm thanh khá khá chút.

Cám ơn các bác

manhthang

Huyền Thoại

- Thứ 1 là TV xem phim HD không đẹp bằng đầu phát HD. Bác Audioman71 của audiovn kỹ tính là thế mà phải công nhận ngay từ cái nhìn đầu tiên :D
- Thứ 2 là kiểu định dạng không quan trọng bằng cái codec được sử dụng, nhưng yên tâm là TV SS có thể xem được hầu hết các định dạng phổ thông.
- Thứ 3 là muốn âm thanh kha khá thì phải sắm receiver và loa.
- Cuối cùng là nếu như dùng TV để phát thì trước cắm HDD vào cổng USB của TV thì nhớ rút điện cả 2 cái.

xuandaubac

Các bác tư vấn giúp e vụ này với

E là niu- bai, còn xanh và non lắm, rất mong các bác tư vấn cho em với.
Tình hình là nhà e mới tậu đc con TV 40 inch Full HD, bi h đang phân vân muốn lựa chọn để lắp đầu xem truyền hình HD mà mông lung, chưa bit như thế nào, các bác tư vấn giúp e cái. E đang rất cần cho ông bà già ở nhà xem Tết đến nơi rồi.

Cái tiếp theo nữa là e dự tính sắm 1 bộ Karaoke chọn bài vi tính nho nhỏ cho phòng khách, chưa bit ji nhiều về âm thanh, đầu phát, các bác cũng tư vấn cho e với nhé. Dự tính thóc gạo đầu tư cho vụ kara cũng chỉ có khoảng <12tr thui.

Rất mong các bác chỉ bảo và tư vấn, nếu có thể để lại số cầm tay cầm chân cho e liên lạc đc thì tốt quá !
Many thanks các bác - Nhà e bên Kiến An.

DMH_HP

- Thứ 1 là TV xem phim HD không đẹp bằng đầu phát HD. Bác Audioman71 của audiovn kỹ tính là thế mà phải công nhận ngay từ cái nhìn đầu tiên :D
- Thứ 2 là kiểu định dạng không quan trọng bằng cái codec được sử dụng, nhưng yên tâm là TV SS có thể xem được hầu hết các định dạng phổ thông.
- Thứ 3 là muốn âm thanh kha khá thì phải sắm receiver và loa.
- Cuối cùng là nếu như dùng TV để phát thì trước cắm HDD vào cổng USB của TV thì nhớ rút điện cả 2 cái.

Em rất cám ơn bác ạ. Em cũng thấy nó thế nào ấy khi cắm HDD và TV. Vì em chỉ phân vân 1 điều rằng tại sao lại phải có cái HD Player và vì sao lại có HDMI. Tóm lại cắm HDD và TV cũng chỉ là nhất thời thôi bác nhỉ cứ làm 1 cái HD Player cho nó lành.

- Còn cái vụ âm thanh thì chắc phải có mấy cái như bác nói bên trên rồi.

Cám ơn bác ạ

Mountain

Member
Ðề: Các bác tư vấn giúp e vụ này với

E là niu- bai, còn xanh và non lắm, rất mong các bác tư vấn cho em với.
Tình hình là nhà e mới tậu đc con TV 40 inch Full HD, bi h đang phân vân muốn lựa chọn để lắp đầu xem truyền hình HD mà mông lung, chưa bit như thế nào, các bác tư vấn giúp e cái. E đang rất cần cho ông bà già ở nhà xem Tết đến nơi rồi.

Cái tiếp theo nữa là e dự tính sắm 1 bộ Karaoke chọn bài vi tính nho nhỏ cho phòng khách, chưa bit ji nhiều về âm thanh, đầu phát, các bác cũng tư vấn cho e với nhé. Dự tính thóc gạo đầu tư cho vụ kara cũng chỉ có khoảng <12tr thui.
Rất mong các bác chỉ bảo và tư vấn, nếu có thể để lại số cầm tay cầm chân cho e liên lạc đc thì tốt quá !
Many thanks các bác - Nhà e bên Kiến An.

Xem truyền hình HD thì hiện tại không thằng nào bằng thằng K+ cả. Mỗi tội là nó đắt quá. Có nhiều kênh HD : HBO, Star Movies, ESPN, K+1, +2...
12 triệu karaoke thì hơi khó vì hiện tại giá loa Bose đã lên đến tầm 10t / đôi hàng second hand rồi. Âm li cũng tầm 5 củ. Rồi còn đầu phát, mic. tầm 3 củ nữa. Vị chi tầm 18 củ , chồng hát vợ khen hay rồi.

xuandaubac

Ðề: Các bác tư vấn giúp e vụ này với

Xem truyền hình HD thì hiện tại không thằng nào bằng thằng K+ cả. Mỗi tội là nó đắt quá. Có nhiều kênh HD : HBO, Star Movies, ESPN, K+1, +2...
12 triệu karaoke thì hơi khó vì hiện tại giá loa Bose đã lên đến tầm 10t / đôi hàng second hand rồi. Âm li cũng tầm 5 củ. Rồi còn đầu phát, mic. tầm 3 củ nữa. Vị chi tầm 18 củ , chồng hát vợ khen hay rồi.

Cảm ơn bác nhiều, quả này phải đầu tư thêm xiền thui, chắc phải là 20tr mới may ra bác nhỉ...e sinh viên nghèo lấy đâu ra nhiều tiền thế..hichic

Bi_sam

Chào các bác, em là newbie mới mon men làm quen HD. Tình hình là em có khoảng 20tr ( hoặc hơn xí ^^) Em muốn đầu tư 1 dàn HD gồm LCD, dàn âm thanh , đầu HD kèm ổ cứng. Vậy các bác thấy em mua loại nào tiện ạ

Em đang tính mua 1 LCD tầm 10tr, loa logitech z5500, và 1 bộ HD tầm 4tr. Các bác thấy như vậy có được k , 1 DVD player. Ngoài ra còn cần gì k các bác?

Em chân thành cám ơn rất nhiều

dragonlee

Well-Known Member

Bác phải nói diện tích phòng để bày bộ đó, bác chuyên xem phim hay nghe nhạc. Như vậy anh en dễ tư vấn hơn.

Bi_sam

Phòng khách mình tầm 20m vuông , (thông với nhà bếp ), không gian mở bác à. Mình đang lăn tăn là nên mua 1 dàm home theater hay là mua logitech. Mong các bác tư vấn giúp ạ.

buihung

Administrator

Nếu bầy phòng khách thì bạn nên mua bộ AIO của LG (mặc dù giá cao hơn Logitech nên bạn phải móc thêm hầu bao) vì âm thanh khá tốt và hình thức bắt mắt, nếu dựng bộ dàn rời thì cần phải có sự giúp đỡ của người có kinh nghiệm phối ghép, đông thời phải mất thời gian săn đồ.

Bi_sam

Vậy theo các bro thì mình nên mua dàn nào của thì được ạ. Mình đang phân vân giữa Samsung HT-XA100C,LG HT554TH-AK , và Sony DAV-TZ510 ...Mình là dân newbie nên còn lúa lắm. Mục đích em k cao lắm. Chỉ để nghe nhạc ( xem Thúy Nga và ASia) ,xem phim HD thôi. Em k ghiền game

Cám ơn các bro.

vohaidong

Active Member

Bác cứ lên Plaza xem thử và nghe thử xem cái nào phù hợp với nhà mình nhất. Em thấy có bộ LG ( Hinhg như là 8 hay 9 M ) cũng đẹp và nghe ổn đó. Còn lại bác vạng 1 chú tivi tầm 10 M như dự kiến. Còn bộ HDP combo nữa chăc Bác se phát sinh thêm tầm 2 đến 3 M la oke.
Chúc Bác đưa nàng về dinh chơi Tết sớm.
P/s : Lưu ý hàng hóa đến Tết chắc sẽ đắt lên nên Bác tranh thủ khênh đi không lại mất thêm vai M đóa

Bên trên