Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Các Bác cho em hỏi tốc độ up có ảnh hưởng gì đến tốc độ dow không :D

Nếu dùng ADSL thì đường down và up không ảnh hưởng gì. Nếu dùng cáp quang nếu đúng đường 32Mb thì đúng ra down là 32Mb và up 32Mb nhưng các ISP ở VN này thì tính cả down + up = 32Mb. Vì vậy, nếu muốn đua tốc độ ở các tracker thì bác chỉ cần limit đường úp lại thì bạn chỉ có về nhất hoặc về nhì so với những line cùng băng thông.

Tomykhoai

Active Member

Nếu dùng ADSL thì đường down và up không ảnh hưởng gì. Nếu dùng cáp quang nếu đúng đường 32Mb thì đúng ra down là 32Mb và up 32Mb nhưng các ISP ở VN này thì tính cả down + up = 32Mb. Vì vậy, nếu muốn đua tốc độ ở các tracker thì bác chỉ cần limit đường úp lại thì bạn chỉ có về nhất hoặc về nhì so với những line cùng băng thông.

thank Bác để em thử xem sao
Em đang dùng cáp quang của Evn nói chung chạy đều đều 700 cả up và dow hồi mới torrent thì được 1,4M giờ thì không được nữa chắc do mấy ông kỹ thuật limit mình hay sao ý. Có Bác nào quen biết bên Evn thì giúp em phát keke :D
Tiện đây Bác nào có thiết bị cân bằng tải thì cho em mượn phát về em yêu khoa học phát :D

Tomykhoai

Active Member

Tranmission toàn bị ngắt kết nối 5 phút lại reconect các Bác đọc bệnh hộ em với :D

vu0205

Member

chỉ giúp em cách lấy link download bằng IDM ở fshare khi cho gởi cho 1 folder với ạ.

trung_apple

Active Member

chỉ giúp em cách lấy link download bằng IDM ở fshare khi cho gởi cho 1 folder với ạ.
chú đăng nhập vào tài khoảng fshare đánh dấu theo trong hình ,là có thể quét linhk trong foder cho idm

coixaygio

Active Member

theo em nghĩ max upload thì đường down sẽ tụt 1 chút

bác Thành quên vụ DVD Lossless của e rồi hả?
tiện thể cho em hỏi PM nào Rip HD sang DVD ? ghi phim DVD cho mấy cụ ở quê xem ấy mà..
load mấy pm về mà chạy oải quá.. 3h mới xong 1 phim.. bác nào đã xài qua mách cho ít kinh nghiệm ạ ???

Tomykhoai

Active Member

tiện thể cho em hỏi PM nào Rip HD sang DVD ? ghi phim DVD cho mấy cụ ở quê xem ấy mà..
load mấy pm về mà chạy oải quá.. 3h mới xong 1 phim.. bác nào đã xài qua mách cho ít kinh nghiệm ạ ???

rip thì cũng vỡ mồm hehe lâu chẳng kém kéo đâu :))

ghexu

Member

Anh nên sài ConverXtoDVD, soft này sài đơn giản lắm đó anh. Chỉ cần vọc tí là biết cách sử dụng.

paulquynhnhi

mình rất kết trang disk.vn nhưng dạo này nó bảo trì rồi mình ko biết khi nào mới xong mình rất thích xem phim mà toàn trang j j ko đâu vậy ai biết có trang nao như disk.vn ko mình có thể down nhiêu phim về cùng 1 lúc cắm máy như vậy cho nó chạy tối đi làm về chỉ việc xem thôi...ai giúp mình với

Tomykhoai

Active Member

mình rất kết trang disk.vn nhưng dạo này nó bảo trì rồi mình ko biết khi nào mới xong mình rất thích xem phim mà toàn trang j j ko đâu vậy ai biết có trang nao như disk.vn ko mình có thể down nhiêu phim về cùng 1 lúc cắm máy như vậy cho nó chạy tối đi làm về chỉ việc xem thôi...ai giúp mình với

có trang hdvnbits.org đấy bạn. Nhiều film lắm :D

Kammi

Các bác cho em hỏi có cửa hàng nào ở Hà nội bán CD & DVD hàng Mỹ xách tay về ko ạ ?

vu0205

Member

ConvertXtoDVD là số 1 trong vấn đề này đấy anh.

Bên trên