Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

vu0205

Member
Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Cứ cắm thoải mái, k chết main đâu mà lo.
dung quat cũ cung chẳng anh hưởng gì, khi test k cần cắm quạt cung được ( chay khoảng được 1 phút), khỏi tháo tới tháo lui mệt người
dạ, em cảm ơn anh Thành. Em sẽ thử ngay thế nào.

vu0205

Member

Anh Thành ơi, em nghe nói CPU gắn vào, nó cần dầu gì đó à anh?

vu0205

Member

Tình hình là trưa nay em đã test thành công con CPU mới. May quá, tháo ra 3 lần thì nó mới chạy. Ôi, Niềm vui ngắn chẳng tày gang, em không biết khi nào nó sẽ chết đây. Mình có thể "đo sức khỏe" của CPU không mấy anh, chẳng hạn xem có bị lỗi gì không, hay chạy với mainboard có sự cố gì không ấy mà, hay cứ dùng chờ nó die thôi ạ.

tt01t2

Member

Tình hình là trưa nay em đã test thành công con CPU mới. May quá, tháo ra 3 lần thì nó mới chạy. Ôi, Niềm vui ngắn chẳng tày gang, em không biết khi nào nó sẽ chết đây. Mình có thể "đo sức khỏe" của CPU không mấy anh, chẳng hạn xem có bị lỗi gì không, hay chạy với mainboard có sự cố gì không ấy mà, hay cứ dùng chờ nó die thôi ạ.

Test làm gì bạn, có sửa được con CPU đâu, lúc nào chết thì nó chết thôi :D :D :D
Nếu nó chạy rồi thì OK, CPU ít hư lắm, toàn chỉ thấy hư main ah

tusontay

Huyền Thoại

Không phải config mà là úp lại FW cho bios.
Ko phải là Up FW. Up FW chỉ dành cho Main nhận & chạy đc Chip mới hơn (mới hơn rất nhiều) Còn Config ở đây mình nói là vào Bios cho nó nhận lại & tăng xung nhịp cho đúng Speed! :D
Chip ít khi lỗi lắm bác ạ, mà đã lỗi thì. Vĩnh biệt mùa hè ngay! :))

Tomykhoai

Active Member

CPU mà hỏng thì mang ra làm móc đeo chìa khóa cho nó Hi Tech :D

anbinhdo

Well-Known Member

Các Bác cho em hỏi tý: Đầu CD nào hiệu Denon chơi tốt trong tầm giá ( khoảng 350$ ) :)

anh em xin tư vấn gấp dùm mình 1 htpc để sáng mai mình tậu về chiến phim 3d với.
mình xem bằng máy chiếu optoma hd67 va kính 3d optoma.
thanks

mình mới tậu 1 cai máy chiếu optoma hd67 + 3 cái kính 3d optoma + 1 htpc (core i3, main h67, gam 4g, vga ati 5570) để về xem phim 3d nhưng không biết setup như thế nào?
bác nào rành xin giúp mình với.

hội hd Đà Nẵng mình cũng mạnh lắm mà không có ai biết về 3d để giúp mình hết à:(:)((

Bên trên