Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

hoabantrang

Well-Known Member
Tình hình là em vừa mới cài phần mềm diệt virus AVG, và sau đó em không xem được iTV trên máy tính nữa. Em dùng mạng của FPT, người ta cho xem iTV free trên máy tính mà.
Em nghĩ là cái AVG kia nó block mất đường xem iTV của em rồi. Bác nào biết cách chỉnh lại chỉ em với ! Em vọc mãi mà vẫn không xem được. Mà em lại không muốn gỡ cái AVG kia đi.
Cảm ơn các bác trước !

nghecon

Member
Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

các bạn cho mình hỏi, 1card mạng có thể vừa vào internet vừa xem MyTV được không vậy. Hiện tại mình dùng 2 card mạng, 1 cho MyTV, 1 cho Internet. Mình muốn bỏ bớt 1 card cho đỡ rườm rà
Modem mình set port 1+2 cho myTV và 3+4 cho internet nà nhà có 4 pc lại phải dùng thêm Swit
Modem dang dùng: Siemens SE560

pheocon87

Member
Có nên gia hạn K+ không???xin y kiến

cuối tháng này nhà em hết hạn k+.nghe thông tin là nó sắp đổi đầu thu gì đó.mà em dùng K+hd nên chưa bít thế nào.mê đá banh quá mua mà bi giờ thấy nản.ông bà già chửi cho là suốt ngày thấy bóng đá.ko có kênh nào ra hồn.ức chế quá K+ ƠI.tao căm thù vì trót lỡ "YÊU" mày.

anhtuanph

Member
Ðề: Muốn xem Yantv trên IPTV của FPT thì làm thế nào?

Xin mọi người giúp đỡ để xem IPTV miễn phí trên PC với.
- Mình đang dùng gói cước 275/K (cả VAT) từ gần 10 năm nay, vừa rồi nhận được thông báo sẻ tăng giá mấy chục ngàn và cho dùng IPTV miễn phí. Mình đã tiến hành down IPTV Player 1.0 về, mở tường lửa, tốn chục cuộc điện thoại với bọn kỹ thuật, nhưng vẫn chưa xem được. Giờ nó bảo phải mang modem ra chổ nó setting lại gì đấy, nhưng giờ hành chánh thì mình không đi được.

Chi tiết thiết bị và tình hình của mình như sau:
- Modem zyxel 600 series
- PC nối qua cổng Lan, đã tắt tường lửa
- IPTV Player 1.0 khi mở lên thấy hiện ra danh sách list kênh, nhưng chọn bất kỳ kênh nào màn hình vẫn đứng yên vơí chữ IPTV màu xanh :(

Rất mong nhận được sự giúp đỡ cám ơn.
Y!M anhtuan5976

midukixu

Ðề: Hỏi han, xin xỏ các vấn đề HDTV post ở đây nhé !!! ( Không lập topic mới gây loãng box )

Bạn cần add thêm 1 PVC nữa trong modem với Encapsulation=Bridge, VPI/VCI=8/37(thông số này tùy địa phương, tùy mạng VNPT hay FPT; 8/37 là của Cà mau và mang VNPT) vậy là xem được rồi. Tôi sử dụng gói 145k/1 tháng của VNPT nếu có nhu cầu xem MyTV trên PC là đã được nhân viên tới tận nhà cài đặt miễn phí rồi, ngoài ra còn được hướng dẫn cài đặt luôn. Xem đươc trên 120 kênh của MyTV, có cả mấy kênh HD rất nét!;)) thật đáng đồng tiền!!!!!!!!!!!!!

midukixu

các bạn cho mình hỏi, 1card mạng có thể vừa vào internet vừa xem MyTV được không vậy. Hiện tại mình dùng 2 card mạng, 1 cho MyTV, 1 cho Internet. Mình muốn bỏ bớt 1 card cho đỡ rườm rà
Modem mình set port 1+2 cho myTV và 3+4 cho internet nà nhà có 4 pc lại phải dùng thêm Swit

Được bạn ơi!!! bạn kêu kỹ thuật của nhà cung cấp lại cài cái modem là xong ngay, hiện tại tôi cũng đang xài như thế đó..

quanganh_08

Active Member
Ðề: Có nên gia hạn K+ không???xin y kiến

cuối tháng này nhà em hết hạn k+.nghe thông tin là nó sắp đổi đầu thu gì đó.mà em dùng K+hd nên chưa bít thế nào.mê đá banh quá mua mà bi giờ thấy nản.ông bà già chửi cho là suốt ngày thấy bóng đá.ko có kênh nào ra hồn.ức chế quá K+ ƠI.tao căm thù vì trót lỡ "YÊU" mày.

Nếu bạn dùng K+HD thi` cưa yên tâm đi,chỉ sợ ko có tiền ra hạn thuê bao thôi.Nó đổi đầu thu cũ dùng thẻ Viaccess(cho thuê bao đang sử dụng gói Premium)lấy đầu thu mới dùng thẻ Nagra3(1400NA).Dùng K+HD thì chương trình hay rồi còn j` nữa mà ông bà phải kêu ca nhỉ,có kêu thì kêu cái thuê bao của nó quá dắt thôi:-S@-)

Ðề: Hỏi han, xin xỏ các vấn đề HDTV post ở đây nhé !!! ( Không lập topic mới gây loãng box )

các bác cho em hỏi sao TH cáp Hn không phát bóng đá anh trên true sport nữa ạ

quocchuan

Member

các bác cho em hỏi sao TH cáp Hn không phát bóng đá anh trên true sport nữa ạ

Đơn giản là Truyền hình HN đã phát trên H1 hoặc H2 rồi cho nên Cáp HN họ không phát trên True nữa để đỡ tốn tiền mua Conten, đồng thời khách hàng sẽ xem trên H1 hoặc H2 nhiều hơn ---> bán quảng cáo được nhiều hơn ---> Thu được nhiều tiền hơn.

billy90

Được bạn ơi!!! bạn kêu kỹ thuật của nhà cung cấp lại cài cái modem là xong ngay, hiện tại tôi cũng đang xài như thế đó..

Mình gọi cho kỹ thuật mà họ nói không được? Bác biết làm sao để xem được không? Modem SE560 luôn.

dungdvbr

- Mình đang dùng gói cước 275/K (cả VAT) từ gần 10 năm nay, vừa rồi nhận được thông báo sẻ tăng giá mấy chục ngàn và cho dùng IPTV miễn phí. Mình đã tiến hành down IPTV Player 1.0 về, mở tường lửa, tốn chục cuộc điện thoại với bọn kỹ thuật, nhưng vẫn chưa xem được. Giờ nó bảo phải mang modem ra chổ nó setting lại gì đấy, nhưng giờ hành chánh thì mình không đi được.

- Modem zyxel 600 series
- IPTV Player 1.0 khi mở lên thấy hiện ra danh sách list kênh, nhưng chọn bất kỳ kênh nào màn hình vẫn đứng yên vơí chữ IPTV màu xanh :(

Y!M anhtuan5976
Bấy nhiêu thôi thì bạn vẫn chưa đủ điều kiện để xem MyTV đâu. Phải thêm 2 yếu tố nữa: cổng dịch vụ MyTV và Băng thông thiết lập trên cổng 10M trở lên.

billy90

Mình cũng dùng Siemens SE560, vừa xem mytv vừa vào internet nhưng mà xem mytv bị bể hình liên tục, mình không biết làm cách nào để khắc phục được nên đành phải bỏ không dùng chung nữa.

@midukixu: bạn dùng 2 card mạng như vậy có vừa vào mạng vừa xem mytv được không? Bạn có thể giúp mình cách cấu hình không? Nếu bạn muốn vừa xem tv vừa vào mạng mà chỉ cần 1 card mạng thì bạn cấu hình như thế này:

1. Set IP tĩnh cho máy tính của bạn
2. Vào modem --> Lan --> DHCP Settings --> Disable DHCP
3. Tắt Port Mapping (Advance --> Port Mapping --> Disable)
4. Commit/Reboot modem

billy90

Bác nào giúp em cấu hình 2 card mạng để vừa xem tv vừa vào internet được không?

fairylove_hn127

Re: Hỏi han, xin xỏ các vấn đề HDTV post ở đây nhé !!! ( Không lập topic mới gây loãng box )

chỉ em cách cấu hình modem tplink 8400t xem được mytv bằng vlc trên máy tính .
pvc0 8/35 PPPoE
pvc2 8/37 bridge
VLAN1 sử dụng cho Internet: PVC0, PVC1...... PVC6, PVC7 ; Port1, Port2,Port3
VLAN2 sử dụng cho MyTV: PVC2 ; Port4
VLAN Index: 1
Active: Yes
ATM VCs/ Port# : 0, 1
Ethernet/Port#: 1, 2 ,3

VLAN Index: 2
Active: Yes
ATM VCs/ Port# : 2
Ethernet/Port#: 4

hiện tai vẫn lướt web với xem my tv bằng setup box trên tv bình thường
Mấy anh chỉ dùm em cách cấu hình xem mytv trên pc dùm nha (dùng 1 card mang thôi ah)

nghecon

Member

Mình cũng dùng Siemens SE560, vừa xem mytv vừa vào internet nhưng mà xem mytv bị bể hình liên tục, mình không biết làm cách nào để khắc phục được nên đành phải bỏ không dùng chung nữa.

@midukixu: bạn dùng 2 card mạng như vậy có vừa vào mạng vừa xem mytv được không? Bạn có thể giúp mình cách cấu hình không? Nếu bạn muốn vừa xem tv vừa vào mạng mà chỉ cần 1 card mạng thì bạn cấu hình như thế này:

1. Set IP tĩnh cho máy tính của bạn
2. Vào modem --> Lan --> DHCP Settings --> Disable DHCP
3. Tắt Port Mapping (Advance --> Port Mapping --> Disable)
4. Commit/Reboot modem
chính xác như bác này hướng dẫn, mình đã xem được MyTV & vào web với 1 card mạng trên PC rồi, với 2 card mạng thì 1 cái mình để ip tĩnh theo địa chỉ internet và cắm dây net vào đó, card còn lại mình cũng set địa chỉ
tĩnh luôn nhưng theo setopBox (mình xem trong phần thong tin mạng or setopBox) và cắm dây MyTV, vì mình xài win7 cho nên trong phần mạng mình để 2 card ở chế độ WORK NETWORK. Bạn thử như vậy xem có được khong nhé. Chúc bạn may mắn

vulehai120

- Modem zyxel 600 series

Y!M anhtuan5976

cái này hình như gói cước 6MB mới được hay sao ấy,
mình dùng gói đấy cấu hình như thế này bạn làm thử xem đc kô
advanced setup >>> WAN >>> ADD >>> mục ATM PVC configuration " VPI = 8, VCI =35, UBR withour pcr" >>> Conection type chọn " Bridging, LLC/SNAP - BRIDGING" >>> Unselect the check box below to disable this WAN service chọn "Enable Bridge Service" , "Service Name: br_0_8_35" >>> next >>> save >>> save reboot

leduclc

IPTV trên PC

Các bác Pro đã bác nào xem được IPTV của VIETTEL chua?
Cho em xin ý kiến?

ngoibet

Member
Tư vấn lắp đặt truyền hình HD

Vợ chồng em sắp chuyển nhà về Chung cư, tuy nhiên nhà không có tý ti cạnh nào hướng Đông, mà em lại ở cách cái nóc nhà tận 15 tầng. Hơn nữa, do tòa nhà của QĐND Việt nam nên em chắc sẽ không có đường truyền VNPT (ko có IPTV) mà sẽ là Vịt teo. Như vậy, em có cơ hội nào để xem truyền hình HD ko? Nếu có xin các Bác chỉ em với!
(Hiện em đang dùng VTC HD).
Em cảm ơn!

Ðề: Tư vấn lắp đặt truyền hình HD

Vợ chồng em sắp chuyển nhà về Chung cư, tuy nhiên nhà không có tý ti cạnh nào hướng Đông, mà em lại ở cách cái nóc nhà tận 15 tầng. Hơn nữa, do tòa nhà của QĐND Việt nam nên em chắc sẽ không có đường truyền VNPT (ko có IPTV) mà sẽ là Vịt teo. Như vậy, em có cơ hội nào để xem truyền hình HD ko? Nếu có xin các Bác chỉ em với!
(Hiện em đang dùng VTC HD).
Em cảm ơn!
Viettel đang cung cấp NetTV đó, có nhiều kênh VTC HD mà anh thích nữa,giá lại rẻ.

Bên trên