Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

vanlang+

Active Member
Ðề: Tư vấn lắp đặt truyền hình HD

Vợ chồng em sắp chuyển nhà về Chung cư, tuy nhiên nhà không có tý ti cạnh nào hướng Đông, mà em lại ở cách cái nóc nhà tận 15 tầng. Hơn nữa, do tòa nhà của QĐND Việt nam nên em chắc sẽ không có đường truyền VNPT (ko có IPTV) mà sẽ là Vịt teo. Như vậy, em có cơ hội nào để xem truyền hình HD ko? Nếu có xin các Bác chỉ em với!
(Hiện em đang dùng VTC HD).
Em cảm ơn!

Nghe lời Cô Điêu đi, tốt cho bạn đó.

densau

Khẩn khoản nhờ các bác - config modem chạy MyTV và sóng wifi cho di động

Tình hình là em mới mắc VipTV ( ở HP truyền hình IPTV HD gọi là Vip TV các bác ah )
Em dùng modem Zyxel P600 series , modem này tích hợp phát sóng wifi
Trước đến nay em dùng chạy phe phé sóng wifi khỏe lắm .
Em mới lắp VipTV được mấy hôm, đồng chí kỹ thuật đến nhà cài cắm chạy ngon lành nhưng vấn đề phát sinh là :
Laptop bắt wifi ầm ầm
MyTV chạy ngon lành
Nhưng ipad với iphone không thể nào mà chạy được wifi :((
Em reset modem cài lại như lúc chưa có VipTV thì lại bắt ầm ầm.
Sáng nay đồng chí kia đến loay hoay mãi cũng chỉ cài được như cũ tức là laptop + myTV . NO iphone NO ipad.
Đồng chí có tư vấn là : bỏ cái modem tích hợp này đi mua cái modem với router riêng.
Em thì tiếc cái modem zyxel này vì nó chạy rất ngon 5 năm rồi mà ko vấn đề gì .
Các bác giúp em với :(( .
Bác nào ở HP em mời cafe nha :-c

vanlang+

Active Member
Ðề: Khẩn khoản nhờ các bác - config modem chạy MyTV và sóng wifi cho di động

Tình hình là em mới mắc VipTV ( ở HP truyền hình IPTV HD gọi là Vip TV các bác ah )
Em mới lắp VipTV được mấy hôm, đồng chí kỹ thuật đến nhà cài cắm chạy ngon lành nhưng vấn đề phát sinh là :
Laptop bắt wifi ầm ầm
MyTV chạy ngon lành
Sáng nay đồng chí kia đến loay hoay mãi cũng chỉ cài được như cũ tức là laptop + myTV . NO iphone NO ipad.
Đồng chí có tư vấn là : bỏ cái modem tích hợp này đi mua cái modem với router riêng.

Ai nói truyền hình IPTV HD gọi là VipTV ?
VipTV là sản phẩm của sự hợp tác giữa VNPT với VTC chứ.
Đã xài 5 năm thì bác nên đi mua cái mới đi là vừa.
Xin mời bác vào đây để xin ý kiến.
http://www.hdvietnam.com/diendan/80...6-tong-hop-cau-hinh-adsl-router-cho-mytv.html

Chỉnh sửa lần cuối:

densau

Về cơ bản em thấy nó cũng giống IPTV thôi . VTC cung cấp nội dung thôi còn đâu vẫn chạy đường internet , vẫn phải setop box ko phải IPTV thì là gì hả bác ?
Hiểu biết em nông cạn có gì sai bác sửa nhé
VỚi lại modem trâu bò chạy 5 năm chẳng sao cả , có điều set up có gì đó sai thôi . trước đây 1-2 ngày em vẫn chạy phe phé cả wifi lẫn cổng LAN mà

Phan Quan

Thắc mắc về MyTV

Chào các bác, hiện giờ nhà e đang dùng cáp TW nhưng thi thoảng bị mất tín hiệu nên thấy chán quá, muốn chuyển sang dùng MyTV mong muốn nó ổn định hơn chút (ít nhất là e thấy đường truyền Megavnn ít rớt hơn cáp).

Theo như e tìm hiểu thì 1 stb chỉ dùng được cho 1 Tv và nhà e có 3 Tv: 2 CRT, 1 Plasma tương ứng cho mỗi tầng.

Nếu như vậy thì khi đăng ký (trong thời điểm khuyến mại này) thì e sẽ phải chịu chi phí:

(3 stb x 712000) + 165000 tiền hòa mạng = 2301000

Các bác có cách nào giúp e giảm bớt chi phí này không ? Hay là e chỉ lấy 1 cái stb cho Plasma còn 2 cái CRT kia vẫn chạy Cáp (vì e định đăng ký gói HD nên 2 cái kia mà xem HD thì cũng chả có tác dụng) ?

Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Nghé

Active Member
Ðề: Thắc mắc về MyTV

Bác quen ai bên bưu điện bảo họ bảo lãnh cho bác thì đỡ phải bỏ tiền mua thiết bị đầu cuối, nhà em được free 1 cái còn nhà bác 3 cái thì k biết thế nào?

Phan Quan

Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây nhé !!! ( Không lập topic mới )

E không để ý topic đính trên này mà lập 2pic mới :( xin lỗi mod :(

Nhà e không có ai quen trong Bưu điện bác à, điều e quan tâm là không biết có được giảm giá khi mua 3 cái stb không ? Và có cách nào khả thi giúp nhà e trong trường hợp này được không ? Theo e thấy mytv có thông báo giam 10% giá cước hàng tháng với 2-5 stb

vanlang+

Active Member

Về cơ bản em thấy nó cũng giống IPTV thôi . VTC cung cấp nội dung thôi còn đâu vẫn chạy đường internet , vẫn phải setop box ko phải IPTV thì là gì hả bác ?
Hiểu biết em nông cạn có gì sai bác sửa nhé
VỚi lại modem trâu bò chạy 5 năm chẳng sao cả , có điều set up có gì đó sai thôi . trước đây 1-2 ngày em vẫn chạy phe phé cả wifi lẫn cổng LAN mà

Bác không đọc kỹ à ?
Laptop bắt wifi ầm ầm
MyTV chạy ngon lành

Ai chả biết truyền hình đi trên đường internet là IPTV.
Thế MyTV cũng có HD , vậy ở Hải Phòng cũng gọi là VipTV à ?

Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây nhé !!! ( Không lập topic mới )

Có ai có kinh nghiệm xem phim trên vtc hd1 ko cho mình hỏi những phim nó chiếu vào lúc 22h thì ngày hôm sau nó sẽ chiếu lại vào thời điểm nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

Có ai có kinh nghiệm xem phim trên vtc hd1 ko cho mình hỏi những phim nó chiếu vào lúc 22h thì ngày hôm sau nó sẽ chiếu lại vào thời điểm nào?

Bác vào trang chủ của VTC mà xem lịch phát sóng.

Mình đã vào nhưng không thấy lịch phát sóng của vtchd1 ở đâu cả. Nếu bạn thấy thì chỉ dùm mình với.

daikakaduy

Thắc mắc về mytv

em hỏi ở đây có đúng box ko nữa nhưng em cứ hỏi nha,có gì mọi người bỏ quá.
em mắc mytv vào dịch đang khuyến mại gói full option hd nhưng khi đăng kí em chí đăng kí gói 50k chẳng nhớ gói gì ,đên nay hết khuyến mại nó không tự chuyển về gói 50k cho em mà bắt em phải đóng tiền goi full option .theo mọi người em có nên đóng không???

minhbte

Ðề: Thắc mắc về mytv

em hỏi ở đây có đúng box ko nữa nhưng em cứ hỏi nha,có gì mọi người bỏ quá.
em mắc mytv vào dịch đang khuyến mại gói full option hd nhưng khi đăng kí em chí đăng kí gói 50k chẳng nhớ gói gì ,đên nay hết khuyến mại nó không tự chuyển về gói 50k cho em mà bắt em phải đóng tiền goi full option .theo mọi người em có nên đóng không???
Cái này bạn phải đóng vì khi khuyến mãi có quy định thế này nếu anh đăng ký bất kỳ gói cước nào thì anh sẽ được miễn gói cước đó trong 3 tháng chẳng hạn vì vậy nếu ban đầu bạn đăng ký gói 50k thì bạn sẽ không được miễn phí cước Pay TV ( VOD,ca nhạc...) .Nếu bạn đăng ký gói full thì bạn được miễn phí toàn bộ trong 3 tháng nhưng đến tháng thứ tư bạn phải tự đi chuyển lại gói khác nếu không gói cước cũ vẫn được duy trì là điều bình thường.

daikakaduy

Cái này bạn phải đóng vì khi khuyến mãi có quy định thế này nếu anh đăng ký bất kỳ gói cước nào thì anh sẽ được miễn gói cước đó trong 3 tháng chẳng hạn vì vậy nếu ban đầu bạn đăng ký gói 50k thì bạn sẽ không được miễn phí cước Pay TV ( VOD,ca nhạc...) .Nếu bạn đăng ký gói full thì bạn được miễn phí toàn bộ trong 3 tháng nhưng đến tháng thứ tư bạn phải tự đi chuyển lại gói khác nếu không gói cước cũ vẫn được duy trì là điều bình thường.

nhưng mấy ông nv của VNPT bảo hết khuyến mại là nó tự động chuyển gói cước cho mình nên em với không báo.có 125k đóng cũng dc,nhưng uất lắm bác ạ thà nó nói cho mình biết nhưng mình ko báo thì ko sao ,đằng này

vanlang+

Active Member

nhưng mấy ông nv của VNPT bảo hết khuyến mại là nó tự động chuyển gói cước cho mình nên em với không báo.có 125k đóng cũng dc,nhưng uất lắm bác ạ thà nó nói cho mình biết nhưng mình ko báo thì ko sao ,đằng này

Ai nói kỳ vậy, chắc bác nghe lầm cũng nên.
Thường thì khi hết khuyến mãi thì tự mình đi lên giao dịch của VNPT để chuyển đổi gói cước chứ họ không tự làm đâu, vì khi khuyến mại có rất nhiều thuê bao nên không làm hết dc.:mad:):mad:)

vanlang+

Active Member

Co cu nao o day buon ban cac san pham vtc,k+ xay dung y kien giup em nhe,em buon ban cai nay nhung thuc su chua co nhieu hieu biet lam.mong cac bac tien boi chi giao

Kiếm cái topic nào dành cho quảng cáo rồi post lên, chữ hoa to vào , sẽ có người vào góp ý thôi.

mmfr

Cho em hỏi có bác nào config xem MyTV trên Dune (Duo) chưa nhỉ ? Lên trang chủ của Dune thì thấy bảo thả cái list .m3u vào chạy mà không được. Mấy quả folder nghe có vẻ phức tạp quá :(

bienxanhppt

Cho em hỏi có bác nào config xem MyTV trên Dune (Duo) chưa nhỉ ? Lên trang chủ của Dune thì thấy bảo thả cái list .m3u vào chạy mà không được. Mấy quả folder nghe có vẻ phức tạp quá :(

Bạn muốn xem MyTV = Dune thì phải có đủ 3 yếu tố sau:
1- Dùng mạng VNPT
2- Cấu hình Modem để hỗ trợ xem IPTV (Bạn nên tham khảo cách setup Modem nếu như chưa biết)
3- List kênh của MyTV

mmfr

Bạn muốn xem MyTV = Dune thì phải có đủ 3 yếu tố sau:
1- Dùng mạng VNPT
2- Cấu hình Modem để hỗ trợ xem IPTV (Bạn nên tham khảo cách setup Modem nếu như chưa biết)
3- List kênh của MyTV

Em có tất, cộng với cả thuê bao MyTV luôn bác ợ. Vấn đề là em không biết config cho IPTV con Dune thế nào....

bienxanhppt

Em có tất, cộng với cả thuê bao MyTV luôn bác ợ. Vấn đề là em không biết config cho IPTV con Dune thế nào....

Bạn đã cài đặt Modem chưa ?

Bên trên