Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

hai_nvv08

Member
Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

Tín hiệu vừa vừa thì cứ táng bộ kích vào là được, còn yếu quá thì thôi, có kích thì HD vẫn cứ vỡ hình hoặc không bắt được tín hiệu luôn

masclover

Các bác làm ơn cho em hỏi tí. Nhà em trước giờ dùng cáp VCTV với nhà hàng xóm, thuê bao cưa đôi. Vì muốn xem super sunday nên giờ muốn lắp thêm VCTV HD vì nghe nói có thêm 3 kênh của K+ , em muốn hỏi là nếu giờ tự dùng 1 mình gói VCTV HD 150k/ tháng thì có dùng cho nhiều TV được ko, vì nhà em có 4 TV lận, chỉ cần 1 TV xem VCTV HD qua đầu thu còn 3 TV còn lại xem VTC SD thôi :D Bác nào dùng gói VCTV HD K+ để xem bóng đá CN thì review cho em chất lượng hình ảnh với nhé

gaconzzz

Các bác làm ơn cho em hỏi tí. Nhà em trước giờ dùng cáp VCTV với nhà hàng xóm, thuê bao cưa đôi. Vì muốn xem super sunday nên giờ muốn lắp thêm VCTV HD vì nghe nói có thêm 3 kênh của K+ , em muốn hỏi là nếu giờ tự dùng 1 mình gói VCTV HD 150k/ tháng thì có dùng cho nhiều TV được ko, vì nhà em có 4 TV lận, chỉ cần 1 TV xem VCTV HD qua đầu thu còn 3 TV còn lại xem VTC SD thôi :D Bác nào dùng gói VCTV HD K+ để xem bóng đá CN thì review cho em chất lượng hình ảnh với nhé
Chả hiểu ý định của bác là gì?

masclover

Tức là lắp VCTV HD nhưng mấy TV còn lại vẫn xem đc mấy kênh SD đó bác, em vội quá nên type nhầm :D

gaconzzz

Tức là lắp VCTV HD nhưng mấy TV còn lại vẫn xem đc mấy kênh SD đó bác, em vội quá nên type nhầm :D
Thì tivi nào bác xem HD thì mua đầu HD, còn các tivi khác vẫn xem bt mà. Chả ảnh hưởng gì cả, nhưng mà xem nhờ nhà hàng xóm thì bác phải nhờ tên người ta đứng ra gọi và lắp ở bên ý xong xuôi mới đưa sang nhà bác được. Chứ dẫn sang nhà bác lắp thì có mà lộ hết hàng...

masclover

Thì tivi nào bác xem HD thì mua đầu HD, còn các tivi khác vẫn xem bt mà. Chả ảnh hưởng gì cả, nhưng mà xem nhờ nhà hàng xóm thì bác phải nhờ tên người ta đứng ra gọi và lắp ở bên ý xong xuôi mới đưa sang nhà bác được. Chứ dẫn sang nhà bác lắp thì có mà lộ hết hàng...

Cảm ơn bác nhiều. Ở chỗ em thì thợ nó vẫn mắc ra mấy TV cho các nhà công khai mà

ThanhGiang0903

E ở HP. Mới lắp cái HD - EG hôm qua xong. Thực chất đây là HD - VCTV. E thấy chỉ để ở 1080i là xem ổn. Nếu để 1080p xem các kênh SD vỡ hình ngay. HD thì xem Oke! Tín hiêu S (theo e hiểu là Signal) nhà e bao giờ cũng chỉ tầm 40%, 50% là cao; tín hiệu Q (Quality) lúc nào cũng chỉ trên 70%. Mấy ông KTV đến lắp bảo là do nhà e đi đường cáp ngầm trong tường nên tín hiệu kém (Tín hiệu S).
E hỏi các bác tí. Bây giờ e dùng thêm bộ kích thì tín hiệu thế nào? Xem có ngon hơn ko? Và nên mua loại kích nào? Lắp ở ngay trước đầu HD hay lắp ở đầu tổng thì tốt hơn? E thấy xem mấy kênh H1, H2, HTV3, HTV7 , Ariang... thì chỉnh kiểu gì xem cũng toàn bị vỡ hình. May mà mấy kênh ấy cũng ít xem.

hai_nvv08

Member

Theo em thì bác nên chịu khó kéo thêm đường dây ra ngoài í, để âm tường lâu ngày mà nó bị ẩm thì chả kích nào kéo lại nổi đâu

gaconzzz

Cảm ơn bác nhiều. Ở chỗ em thì thợ nó vẫn mắc ra mấy TV cho các nhà công khai mà
Hết thời ý rồi bác, sắp chuẩn bị trảm hết. Bác chuẩn bị tinh thần lắp K+ đi là vừa...

ThanhGiang0903

Các bác cho e hỏi nhà e cứ bật đầu thu 24/24, ko xem thì cũng chỉ tắt TV ko tắt đầu thì nó có hại gì ko ah? Có ảnh hưởng đến tuổi thọ ko? Công nhận là đầu này nóng. Nhà e dùng VCTV - HD.

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

Các bác cho e hỏi nhà e cứ bật đầu thu 24/24, ko xem thì cũng chỉ tắt TV ko tắt đầu thì nó có hại gì ko ah? Có ảnh hưởng đến tuổi thọ ko? Công nhận là đầu này nóng. Nhà e dùng VCTV - HD.

Bác cứ làm việc không nghỉ tầm 12/24h đi xem xem thế nào. Máy móc nó cũng như con người, cũng có giới hạn hoạt động nhất định chứ bác

NHVL

Nếu bác bỏ cái đầu thu vào phòng có máy lạnh thì chắc không sao đâu :D

thật ra thì mình đã thay nguồn đầu VTC-HD02 3 năm 2 lần rồi , do mình cũng bật đầu thu 24/24 đó !

anhlv210

cho mình hỏi là VTC bao giờ thì chiếu tiếp phim 3D vào 22h ngày chủ nhậy vậy.

trumchande

Member

Nghe nói VCTV HD chất lượng ko tốt lắm, nhất là với nhà nào chia nhiều, các bác dùng rồi vào cho ý kiến với ạ

Nhà em dùng HD VCTV đây dùng ngon lành vì dùng 1 tivi.

Em hỏi các bác 1 ít nhà em dùng TIVI vừa xem HD VCTV bằng cổng HDMI và dùng máy tính bằng cổng VGA. trước thì em dùng bình thường nhưng do bị đứt dây cáp VCTV em nối lại như kiểu nối dây điện thì bây giờ bị tình trạng là xem HD VCTV thì bình thường nhưng khi chuyển sang dùng máy tính thì máy tính lại bị hơi gợn nhiễu. Rút cáp HDMI của HD VCTV thì lại bình thường, theo các bác thì em nên thay dây cáp VCTV mới hay là nối theo cách nào ko bị nhiễu khi dùng máy tính.

vuongducthien

Hôm nay em có qua hỏi để lắp thêm K+ nhưng kỹ thuật viên bảo chảo cần quay về hướng Đông Nam để bắt sóng. Mà nhà em thì cái hướng Đông Nam bị nhà 7 tầng hàng xóm che nên ko lắp đc. Coi như phải trung thành với SCTV hoặc VCTV ! Nản !

Hôm nay em có qua hỏi để lắp thêm K+ nhưng kỹ thuật viên bảo chảo cần quay về hướng Đông Nam để bắt sóng. Mà nhà em thì cái hướng Đông Nam bị nhà 7 tầng hàng xóm che nên ko lắp đc. Coi như phải trung thành với SCTV hoặc VCTV ! Nản !
Bạn có thử chưa ? cái gì cũng cần phải thử bạn ơi !

thuycun2244

Re: Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

Nhọ v =) Nhưng cứ phải thử qua bác ạ =)Thử trình bày với cả anh kĩ thuật viên xem có cách nào giải quyết không..

BTDBRVT

Re: Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

Thử cho chảo ngữa lên trời xem có thu được không :))

Kangaroo76

Re: Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

Các bác cho em hỏi: tại sao hiện nay đang có sự chênh lệch lớn về giá đầu thu HDTV của HTVC (1,150,000đ) và SCTV (500,000đ) vậy? Có sự khác biệt gì về chất lượng giữa 2 loại đầu thu này không? Xin cảm ơn!

Bên trên