Hỏi han - Xin xỏ các vấn đề HD Hà Nội

HTPC Supporter

Ðề: Hỏi han - Xin xỏ các vấn đề HD Hà Nội

Hi các bạn

Mình có 1 số đồ không dùng, để không thì phí mà biết đâu có nhiều người cần. Mình sẽ đăng lên trên này. Anh em nào cần thì mình để lại cho nhé

Món thứ nhất là 1 túi nặng chịch các loại cáp khác nhau. chủ yếu là cáp usb và cáp rca, 3.5 to rca Hiện tại mình đang ở cơ quan. A em nào cần thì đến gọi, mình mang xuống cho.

tusontay

Huyền Thoại

...Món thứ nhất là 1 túi nặng chịch các loại cáp khác nhau. chủ yếu là cáp usb và cáp rca, 3.5 to rca Hiện tại mình đang ở cơ quan. A em nào cần thì đến gọi, mình mang xuống cho.
Bác có Cable USB nối dài, ngắn hơn 80 cm thì để E mấy sợi nhé (E nối dài 3G)

jaispierre

Active Member

Bác mua bộ Atom 320 1.6, bộ này giá rẻ, cực tiết kiệm điện khoảng 45w, lướt wed vù vù :D.

Hôm trước E thừa 1 bộ cả case main chip ram nguồn, bán có 700k

Nhờ các bác tư vấn tiếp về Buffalo, em hơi nghiêng về dòng này

trantien0072

Well-Known Member

Nhờ các bác tư vấn tiếp về Buffalo, em hơi nghiêng về dòng này

Buffalo thì mình ko rành lắm

Hi các bạn

Mình có 1 số đồ không dùng, để không thì phí mà biết đâu có nhiều người cần. Mình sẽ đăng lên trên này. Anh em nào cần thì mình để lại cho nhé

Món thứ nhất là 1 túi nặng chịch các loại cáp khác nhau. chủ yếu là cáp usb và cáp rca, 3.5 to rca Hiện tại mình đang ở cơ quan. A em nào cần thì đến gọi, mình mang xuống cho.

TA có cái cáp Sata --> Esata ko ? Mình đang cần 1 sợi :)

Hôm nào rảnh qua nhà cafe đi, mới chế tạo cái case HTPC đang cần tư vấn :D

HTPC Supporter

tusontay đã viết:
Bác có Cable USB nối dài, ngắn hơn 80 cm thì để E mấy sợi nhé (E nối dài 3G)

Em có vài sợi, vừa nâng cấp mấy sợi ngắn lên hẳn 1 sợi dài 3m. Hi

Bác ở Sơn Tây thì lấy của em thế nào? Em ở Hà Đông

Buffalo thì mình ko rành lắm

TA có cái cáp Sata --> Esata ko ? Mình đang cần 1 sợi :)

Hôm nào rảnh qua nhà cafe đi, mới chế tạo cái case HTPC đang cần tư vấn :D

Sợi này phải đi kèm với cái Adaptor cấp nguồn luôn mới đủ bộ anh à. Em đang có 1 bộ cho bạn mượn, để em gọi lại cho nó

Case HTPC em vừa tư vấn cho cậu bạn em nè. Vừa cài trọn bộ XBMC + Windows Media Center cho nó

ROG-HD Station - vozForums

Sáng mai cafe có OK ko anh? Hay qua chỗ gần cơ quan em nước chè đi cho thoải mái

trantien0072

Well-Known Member

Sợi này phải đi kèm với cái Adaptor cấp nguồn luôn mới đủ bộ anh à. Em đang có 1 bộ cho bạn mượn, để em gọi lại cho nó

Case HTPC em vừa tư vấn cho cậu bạn em nè. Vừa cài trọn bộ XBMC + Windows Media Center cho nó

ROG-HD Station - vozForums

Sáng mai cafe có OK ko anh? Hay qua chỗ gần cơ quan em nước chè đi cho thoải mái

- Cái này mình có 1 bộ rồi nhưng thiếu mất 1 sợi, thôi ko phải lấy của Bạn về đâu, để mình tìm sau.

- Case quá đẹp, nhưng chắc khả năng mình ko làm đc :)

- Sáng mai nc chè nhé, để gọi thêm Hanoi Corner có gì mình alo.

Chỉnh sửa lần cuối:

trantien0072

Well-Known Member

Đã có bác nào mua của bác này chưa
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...lan-esata-usb-3-0-2-0-1394a-b-made-japan.html
Em muốn mua con Buffalo LinkStation Pro™ - LS-XHL chuyên dùng cắm torrent không biết có ngon không, nhờ các bác cho ý kiến nhé

Jai xem cái này có đc ko?

http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...ls-q1-0tl-1d-switch-d-link-dgs-1210-16-a.html

TR0JAN

Đã có bác nào mua của bác này chưa
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...lan-esata-usb-3-0-2-0-1394a-b-made-japan.html
Em muốn mua con Buffalo LinkStation Pro™ - LS-XHL chuyên dùng cắm torrent không biết có ngon không, nhờ các bác cho ý kiến nhé

Bác chăm mua ổ cứng thôi. Nguồn thì em cho bác cắm thẳng với đống ổ cứng của em mà copy. e nghĩ nhanh hơn bác cắm to rèn :))

jaispierre

Active Member

Thanks lão, nhưng vấn đề ở đây là em mua cho ông anh cắm torrent, chứ em thì em cũng lo được :D

HTPC Supporter

Bác chăm mua ổ cứng thôi. Nguồn thì em cho bác cắm thẳng với đống ổ cứng của em mà copy. e nghĩ nhanh hơn bác cắm to rèn :))

Mỗi người có 1 quan điểm và sở thích khác nhau, tùy từng điều kiện hoàn cảnh mà lựa chọn cách lấy phim phù hợp. Ví dụ dùng torrent có cái hay và cũng có cái dở tùy vào hoàn cảnh mỗi người

Đặc thù của torrent là tinh thần trách nhiệm giữa xin và cho rất cao. Do đó để giữ được cái tinh thần này (thể hiện bằng ratio) thì bạn sẽ phải mất thời gian nhiều cho nó. Ví dụ phải phải canh, nuôi ratio...trông chừng số lượng seed, số lượng peer để tính toán download, upload rồi yêu cầu, nhờ vả các tay to hỗ trợ...vv và vv

Với điều kiện của mình thì cách phù hợp nhất là dùng direct link từ host chia sẻ file và chuyên download về 1 thứ, 1 thể loại (Mình chuyên download các phim hành động.) . Sau đó đi giao lưu với các anh em cũng chuyên thể loại khác là tất cả cùng có đủ...

Mạng của mình cũng khá tốt cho fshare, tốc độ download về được tầm 4.5 MB/s. Hi vọng được giao lưu với các anh em chuyên download các thể loại khác như ca nhạc, phim tài liệu chẳng hạn..

Còn xin được nội dung của bác TR0JAN thì quá tuyệt rồi. Nhưng cứ xin mãi mà không cho thì có ngại cho bác không?. Hi hi

Chỉnh sửa lần cuối:

Mỗi người có 1 quan điểm và sở thích khác nhau, tùy từng điều kiện hoàn cảnh mà lựa chọn cách lấy phim phù hợp. Ví dụ dùng torrent có cái hay và cũng có cái dở tùy vào hoàn cảnh mỗi người

Đặc thù của torrent là tinh thần trách nhiệm giữa xin và cho rất cao. Do đó để giữ được cái tinh thần này (thể hiện bằng ratio) thì bạn sẽ phải mất thời gian nhiều cho nó. Ví dụ phải phải canh, nuôi ratio...trông chừng số lượng seed, số lượng peer để tính toán download, upload rồi yêu cầu, nhờ vả các tay to hỗ trợ...vv và vv

Với điều kiện của mình thì cách phù hợp nhất là dùng direct link từ host chia sẻ file và chuyên download về 1 thứ, 1 thể loại (Mình chuyên download các phim hành động.) . Sau đó đi giao lưu với các anh em cũng chuyên thể loại khác là tất cả cùng có đủ...

Mạng của mình cũng khá tốt cho fshare, tốc độ download về được tầm 4.5 MB/s. Hi vọng được giao lưu với các anh em chuyên download các thể loại khác như ca nhạc, phim tài liệu chẳng hạn..

Còn xin được nội dung của bác TR0JAN thì quá tuyệt rồi. Nhưng cứ xin mãi mà không cho thì có ngại cho bác không?. Hi hi

Theo ngu ý của tại hạ thì xin mãi không cho thì nên xem lại bản thân

TR0JAN

Mỗi người có 1 quan điểm và sở thích khác nhau, tùy từng điều kiện hoàn cảnh mà .........

Quan điểm chia sẻ cũng khác nhau và mỗi người mỗi khác :) E chia sẻ theo cách của em là sẵn sàng cho copy free những tài nguyên mà em đang có. hy vọng đó cũng là một cách làm :)

/E chả ngại gì đâu. Cùng một DD thì có thể gọi là anh em một nhà lắm chứ :)
Bác đã trở lại và e thấy vẫn lợi hại nguyên si :D Hy vọng đọc được thật nhiều hơn những chia sẻ bổ ích từ đam mê của bác.

Theo ngu ý của tại hạ thì xin mãi không cho thì nên xem lại bản thân
Hẹn hò kiểu gì thế bẹn? Ko đến lấy ống bơ về à? Tôi vứt lăn lóc cho con Pug nó nghịch cũng thấy vui vui mắt :))

Quan điểm chia sẻ cũng khác nhau và mỗi người mỗi khác :) E chia sẻ theo cách của em là sẵn sàng cho copy free những tài nguyên mà em đang có. hy vọng đó cũng là một cách làm :)

/E chả ngại gì đâu. Cùng một DD thì có thể gọi là anh em một nhà lắm chứ :)
Bác đã trở lại và e thấy vẫn lợi hại nguyên si :D Hy vọng đọc được thật nhiều hơn những chia sẻ bổ ích từ đam mê của bác.

Hẹn hò kiểu gì thế bẹn? Ko đến lấy ống bơ về à? Tôi vứt lăn lóc cho con Pug nó nghịch cũng thấy vui vui mắt :))

Mịe, Chiều qua khách khứa nó quất cho hết cựa luôn chứ nói gì đến đi :( so ry lão nhé.

PS: cái L của em ngót nghét ngàn Obama mà lão coi là ống bơ cho Pug chơi thì ko hiểu lão cho nó ăn gì nữa

jaispierre

Active Member

Riêng về download direct link thì mạng của em cũng không tồi. Tầm 10Mb/s. Nhưng ông anh em thích chơi torrent nên em mới hỏi xem ở đây có bác nào có kn chơi không? Làm sao cho kinh tế và ưu việt nhất.
Ngoài HN này ít đơn vị kinh doanh mặt hàng này quá :(

HTPC Supporter

Riêng về download direct link thì mạng của em cũng không tồi. Tầm 10Mb/s. Nhưng ông anh em thích chơi torrent nên em mới hỏi xem ở đây có bác nào có kn chơi không? Làm sao cho kinh tế và ưu việt nhất.
Ngoài HN này ít đơn vị kinh doanh mặt hàng này quá :(

Bạn kt lại có gõ nhầm chứ 10MB/s thì mới là hàng khủng nhé. 10Mbs thì cũng ...Hi. Đùa thôi

Nếu chơi torrent mà thích làm hàng khủng thì bạn phải dùng seedbox, nôm na là 1 cái máy chủ ảo nằm trong mạng có tốc độ khủng, cài 1 phần mềm torrent để tốc độ up gần tương đương tốc độ load hoặc hơn. Load 1 phim xong thì ratio đã xấp xỉ hoặc hơn 1.0 rồi
Sau khi load về, seedbox lại cho phép dùng ftp để download trực tiếp bằng phần mềm như IDM về máy. Khi đó máy ở nhà ko cần chạy 24/24h mà vẫn có phim mới...kkk

Chi phí mỗi tháng khoảng 3-5 triệu tùy loại seedbox

Kinh tế và ưu việt nhất là làm 1 cái box nas nho nhỏ. chiều trước khi về thì cắm nó ở cơ quan cho nó chạy cả đêm tới sáng đến là OK

jaispierre

Active Member

Không có bằng chứng thì lại bảo em chém

Vấn đề không phải khoe hàng khủng bác ạ, em nhờ tư vấn cho ông anh em chơi nghiệp dư nên không đòi hỏi cầu kỳ hay hoành tráng đâu ạ.
Bác nào tư vấn giúp em về Buffalo nhé :D

dh201hy

Well-Known Member

Má ơi, lão down trực tiếp không dùng tool mà tốc độ dữ quá. Hơn 2G mà có 4 phút.

Em mà down thì có mà 3 tiếng chưa xong nếu dùng VIP Fshare

Đúng là hàng không có khác :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

E chơi torrent cũng đc 1 thời gian mà chưa biết buffalo là gì:D. Case của e cắm 24/7, mạng ADSL mà mỗi tháng cũng "mất" 1 e 2TB:D.

jaispierre

Active Member

Anh xem thì chơi theo buffalo thấy ít tốn điện nhất. Không hiểu Giao dùng như thế nào, có thể chỉ anh được không?

Bên trên