Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

baodom

Active Member
Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

dây xịn mà thấy dc sự khác biệt là loại nào?giá bao nhiêu vậy bác baodom?

Tuỳ loại thôi bác, e có test qua một số dây rồi, nếu nói về âm thanh thì khó phân biệt, chứ về hình ảnh thì có phân biệt, như vậy thì hãng mới bán được dây, không thì ae cứ ra mua HDMI của china 100k sợi mất rồi

ai chỉ mình sài chức năng play.pause,next....trên remote 3400
k biết mấy cái nút đó dùng cho chức năng gì,phụ kiện gì để sài đc...
tks mọi nguời

tks mọi nguời

SamLanhZnO

Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

chà 2 bên cạnh tranh nhau dữ hen, nhưng fải cạnh tranh như vậy thì người tiêu dùng mới mua được hàng tốt và được hậu mãi, khuyến mãi tốt.

Hôm bữa mua dàn này bên Trương Lê tư vấn mình cọng cáp HDMI chuẩn 4K gì gì đó giá 1.450.000, mình hok đủ $ nên hạ xuống cọng Audio Quest giá 800K mà mình cũng ko đủ lúa lun, họ nói xài dây rẻ tiền dễ bị treo amply, mà treo amply thì fải mang ra hãng bảo hành, mình về mua cọng 250K cắm vào vẫn good thôi, chỗ mình mua dây HDMI họ cũng nói dây Audio Quest hàng Mỹ làm gì có giá vài trăm K mà là vài trăm USD kìa, mình có lập 1 topic hỏi vụ dây HDMI trên diễn đàn, anh em trên này bảo xài dây vài chục ngàn cho dàn S3400 vẫn good như thường, bán hàng nên tư vấn thiệt tình chút bác Trương Lê ơi, hok fải gặp ai cũng "bào" được đâu cũng may có anh em trên này tư vấn dùm

Lại thêm một bác xém bị bào . .

Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Lại thêm một bác xém bị bào . .

bữa em mua mấy bác TRUONG LÊ cũng kiu mua cái HDMI j mà hơn 1 chai...em nghe xong teo nguời...
em ghé nhật tảo wóc 2 dây HDMI có 80k,về amly vẫn hát đùng đùng,chưa thấy treo gì hết....

---------- Post added 28-03-2013 at 09:17:43 AM ----------

tks mọi nguời

ai giúp mình ccâu hỏi trên với nào

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Đánh dấu cái nào !!!! tính đến ngày hôm nay Hội ONKYO HT RC 180 vẫn hoành trâng quá

hieuhoa823

bây giờ Onkyo HT-S3400 không còn nữa vậy con đời cao hơn như thế nào nhể các cụ?

hoadainhan70

Well-Known Member

Onkyo HT S 3500 không biết bán giá bao nhiêu nhề

hieuhoa823

hình thức kém hơn dz 640k của sony nhưng chất lượng và rổ giá như thế nào nhỉ?

onkyo 3500 nha các bác
bữa giờ bận wá không có lên nghe mấy Pác bàn tán...hum nay rãnh lên hỏi a BáoĐốm và mọi người ít vấn đề như sau:
do chưa mua được HDP nên e vẫn cho con Plasma 43D490 làm nhiệm vụ play phim wa ổ cứng 500Gb luôn ạk!!!e dùng 1 sợi Optical kéo từ TV xuống Reciever chỉ vậy thôi...
khi cho Play e thấy trên Reciever vẫn báo chữ DTS màu đỏ(ở chế độ Neo 6 j j đó)thui ngoài ra các chế độ khác thì không có chữ DTS màu đỏ...
-Vậy mấy Pác cho em hỏi là nếu e để ở chế độ Neo 6 Cinamer j j đó là e đã nghe đúng DTS 5.1 chưa hay chỉ là giã lập???
khi chạy phim được jãi mã Dolby thì trong các chế độ âm thanh lại có thêm dòng chữ Dolby D hẵn hòi và song song vẫn có chế độ Neo 6 luôn...cã 2 chế độ khi Play đều hiện kí hiệu Dolby màu đỏ phía trên thay cho DTS...

baodom

Active Member

bữa giờ bận wá không có lên nghe mấy Pác bàn tán...hum nay rãnh lên hỏi a BáoĐốm và mọi người ít vấn đề như sau:
do chưa mua được HDP nên e vẫn cho con Plasma 43D490 làm nhiệm vụ play phim wa ổ cứng 500Gb luôn ạk!!!e dùng 1 sợi Optical kéo từ TV xuống Reciever chỉ vậy thôi...
khi cho Play e thấy trên Reciever vẫn báo chữ DTS màu đỏ(ở chế độ Neo 6 j j đó)thui ngoài ra các chế độ khác thì không có chữ DTS màu đỏ...
-Vậy mấy Pác cho em hỏi là nếu e để ở chế độ Neo 6 Cinamer j j đó là e đã nghe đúng DTS 5.1 chưa hay chỉ là giã lập???
khi chạy phim được jãi mã Dolby thì trong các chế độ âm thanh lại có thêm dòng chữ Dolby D hẵn hòi và song song vẫn có chế độ Neo 6 luôn...cã 2 chế độ khi Play đều hiện kí hiệu Dolby màu đỏ phía trên thay cho DTS...

Khi bác dùng optical từ tivi xuống Reiceiver nó chỉ hiện lên DTS neo 6, nó chỉ là 1 dạng giả lập DTS không phải DTS thật, vì tivi ko passtrought qua cho Rec giả mã được, còn dolby thì bình thường ạ

Khi bác dùng optical từ tivi xuống Reiceiver nó chỉ hiện lên DTS neo 6, nó chỉ là 1 dạng giả lập DTS không phải DTS thật, vì tivi ko passtrought qua cho Rec giả mã được, còn dolby thì bình thường ạ
vậy bây giờ e dùng con Lap Sony Z670N fát phim(có cổng HDMI+Nvidia 9300)+Creative 1090 5.1(có chữ X-FI-e nghĩ là đời đầu)thì e kết nối Lap wa Reciever bằng cáp HDMI và lấy âm thanh từ SoundCard wa cổng cáp Optical rồi sau đó e dùng thêm 1 sợi HDMI nữa kết nối từ Reciever lên Tivi...
-em làm như trên thì nó có ra DTS 5.1 thật sự không a?và cần setup những j trên Lap(khi cài driver Creative xong)và setup những j trên Reciever???
-sẵn a hướng dẫn e cắm 2 sợi dây HDMI và Optical từ Lap wa Reciever vào những cổng tên j luôn nhen a?
tks a ạk

s3400 k có công USB,có thể "độ" thêm đc k các bác....
với điều kiện là sài đc remote theo onkyo.....
hóng cao kiến các bác

Bên trên