Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

khong_ai_ca

Well-Known Member
Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Em vẫn không hiểu bác chưa kiểm soát được tần số của cái sub 3400 là sao ạ, bác nói rõ em hướng dẫn cho bác ạ

Em hỏi bác câu trên nữa đó, có nghĩa là tần số cắt gì đó cho loa sub em vẫn chưa biết được khi xem phim HD thì đặt bao nhiêu, khi nghe nhạc Thúy Nga hay xem The Voi US 5.1 thì để bao nhiêu, nên nhiều khi sub bị ù rền rất khó chịu ạ.
À, mà cái receiver 3400 bỏ bộ loa cũ của nó đi thay front, surr, và center mới gấu gấu hơn một chút nó có kéo nổi ko bác baodom?
(P/s: em mua bộ này ở cửa hàng bác đó! ;) )

baodom

Active Member

Em hỏi bác câu trên nữa đó, có nghĩa là tần số cắt gì đó cho loa sub em vẫn chưa biết được khi xem phim HD thì đặt bao nhiêu, khi nghe nhạc Thúy Nga hay xem The Voi US 5.1 thì để bao nhiêu, nên nhiều khi sub bị ù rền rất khó chịu ạ.
À, mà cái receiver 3400 bỏ bộ loa cũ của nó đi thay front, surr, và center mới gấu gấu hơn một chút nó có kéo nổi ko bác baodom?
(P/s: em mua bộ này ở cửa hàng bác đó! ;) )

Công suất mỗi kênh của 3400 là 110w/kênh. Nên bác vẫn có thể mua loại khác gắn vô nhưng bác để ý công suất cho phù hợp ạ. Còn về cắt tần số cho sub bác thử cắt 100hz đi ạ, nếu ù rền thì bác hạ tần số từ từ xuống ạ

Anh em chuyển qua HT-S3500, 3400 giờ hết rồi.

Cuong_lulu

Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Bác cho mình hỏi, sao onkyo s3400 của mình k nhận HDMI qua laptop và qua máy tính để bàn. Mình kết noi laptop voi REC qua HDMI,,tu REC qa tv cung bằng HDMI.

Cuong_lulu

Bác cho mình hỏi, sao onkyo s3400 của mình k nhận HDMI qua laptop và qua máy tính để bàn. Mình kết noi laptop voi REC qua HDMI,,tu REC qa tv cung bằng HDMI.

Cuong_lulu

Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Công suất mỗi kênh của 3400 là 110w/kênh. Nên bác vẫn có thể mua loại khác gắn vô nhưng bác để ý công suất cho phù hợp ạ. Còn về cắt tần số cho sub bác thử cắt 100hz đi ạ, nếu ù rền thì bác hạ tần số từ từ xuống ạ

Đã thử với front và surround dòng bookseft B&W thì Receiver 3400 kéo được bác ạ. E chưa đủ tiền mua Center nên chưa trải nghiệm cho đủ bộ thôi.

zenkavn

các bác cho e hỏi, receiver của bộ s3400 đang xem bình thường tự nhiên bị treo, ko điều khiển đc, ko tắt nguồn hay chỉnh bất cứ nút gì ngay trên receiver luôn, nhưng bật phim lên vẫn nhận dts và phát bình thường. Bi h e ko biết làm thế nào để tắt nguồn hay chỉnh volume nữa, bác nào biết bệnh chỉ e vs, hic

tranductung

Lại nhờ các bác. Em 3400 khoảng 1 tháng này em ko dùng. Hôm nay mở ra lại bi treo đơ cả Receiver, ko bấm đc nút nào, dùng remote cũng ko đc, thử reset theo kiểu bấm giữ nút Avr + Stanby cũng ko đựoc. Ko chừng lại phải vác ra Trưong lê

tranductung

Các bác cho em hỏi có thể thay thế Recever nào phù hợp với bộ loa của 3400 này. con receiver của em tạch rồi.

hungtedvoil

các bác cho e hỏi, receiver của bộ s3400 đang xem bình thường tự nhiên bị treo, ko điều khiển đc, ko tắt nguồn hay chỉnh bất cứ nút gì ngay trên receiver luôn, nhưng bật phim lên vẫn nhận dts và phát bình thường. Bi h e ko biết làm thế nào để tắt nguồn hay chỉnh volume nữa, bác nào biết bệnh chỉ e vs, hic
bác đã sửa đc chưa, chỉ dùm em chỗ sửa với

hungtedvoil

Đen quá các bác à, con 3400 của em mua năm ngoái ở Trương Lê vưa hết bảo hành được vài ngày thì bống nhiên dở chứng. Hiện tại chỉ hiện lên được chế độ DB/DVD, không chỉnh nút tay, không điều khiển remote được nữa, đơ 1 chỗ như thế. Theo các bác nên chuyển qua Trương Lê sửa hay tìm thợ sửa, bác nào có kinh nghiệm đi sửa loại này chỉ em với ạ. Tết nhất hết chiến phim với ảnh...
Bác sửa được lỗi này chưa, sửa chỗ nào chỉ em với

S3400 của e khi để standby nó có tiếng xì ở các loa vệ tinh..nếu vặn volum lên càng cao thì tiếng xì càng rõ.... là bị làm sao vậy các bác !!?? Giúp e khắc phục dc ko ạ ????

Bên trên