Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Nó vẫn hay bác ạ, bác cứ an tâm, vì đa số film bây giờ toàn 5.1 ít có được 7.1. Về cơn bản âm thanh 5.1 và 7.1 là khác nhau nhưng trên những dàn lớn, những dàn nhỏ bác nghe ko khác biệt ạ

hehe tks bác,em tính mua trên blutay online k bít đĩa có ổn k bác,em xem trên máy game ps3 giá đỉa 55k đỉa 25gb,160k 50gb tham khảo dùm em

bonqt

Member
Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Dàn onkyo 3400 này chất lượng như thế nào các bác,mình đang muốn mua 1 em onkyo 3500...các bác thấy ổn ko

baodom

Active Member

Dàn này ổn đó bác, với diện tích dưới 20m2 ạ

lethaii

Member

Các bác cho em hỏi về 3500:

Em đang kết nối PC --> HDMI --> Onkyo 3500 -> HDMI --> Tivi

PC dùng VGA AMD 78xx

Em đã nghe được nhạc DTS 5.1 và phim HD có chuẩn DTS (trên Receiver hiện logo DTS màu đỏ).

Giờ , em chọn nguồn phim DTS-HD nhưng nó vẫn chỉ hiện DTS. Mặc dù đã dùng nguồn phim ISO Bluray hoặc MKV có hỗ trợ DTS-HD.

Bác giúp em làm sao để 1 lần được nhìn thấy cái logo "DTS-HD" màu đỏ sáng trên Onkyo với

Vấn đề của bác bác thử làm theo hai cách sau của em xem có đc k:
Cách 1:Bác chỉnh ở nguồn phát của bác phải lớn hơn hoặc bằng chuẩn 720p tốt nhất là 1080p.
Cách 2:Bác thử chỉnh nguồn phát của bác xuất ra 7.1 thử xem.
Cách này em đã thử trên các đầu phát hd 100% là phim có chuẩn DTS-HD MA thì trên reciver sẽ hiện lên hàng chữ màu đỏ tương ứng với chuẩn phim mà bác đang phát.chúc bác thành công.

tranductung

Con 3400 của em đang nghe bình thường, hôm nay vào phần Setup đang cài đặt mấy cái thông số bình thường tự nhiên tắt cái phụp, giờ bật không lên được nữa, anh em nào biết nguyên nhân thế nào không ạ?

baodom

Active Member

Con 3400 của em đang nghe bình thường, hôm nay vào phần Setup đang cài đặt mấy cái thông số bình thường tự nhiên tắt cái phụp, giờ bật không lên được nữa, anh em nào biết nguyên nhân thế nào không ạ?

Đem lên mình hoặc đem qua tiếng ngọc cho họ kiểm tra ạ

lethaii

Member

Tình hình là con 3500 của em vẫn không lên DTS-HD các bác ạ. Bác nào làm được rồi thì hướng dẫn em với.
Cách kết nối của em: HTPC ->Card AMD 7850 ->HDMI -> Onkyo 3500 --> HDMI -->TV

Phim em đã chọn có DTS-HD.
Như các bác thấy phía dưới, Splash PRO đang phát phim và xuất âm thanh DTS-HD bitstream

Loa đã có tiếng nhưng âm thanh chỉ là DTS

Mong các bác giúp em để nhìn 1 lần cái logo DTS-HD sáng :)

baodom

Active Member

Tình hình là con 3500 của em vẫn không lên DTS-HD các bác ạ. Bác nào làm được rồi thì hướng dẫn em với.
Cách kết nối của em: HTPC ->Card AMD 7850 ->HDMI -> Onkyo 3500 --> HDMI -->TV

Phim em đã chọn có DTS-HD.
Như các bác thấy phía dưới, Splash PRO đang phát phim và xuất âm thanh DTS-HD bitstream

Loa đã có tiếng nhưng âm thanh chỉ là DTS

Mong các bác giúp em để nhìn 1 lần cái logo DTS-HD sáng :)

Bác kiếm lại trong box HDVietNam đã có hướng dẫn rồi đó ạ

lethaii

Member

Em cày nát forum mà vẫn không thấy cách giải quyết. Một số cái em xác nhận để các bác tư vấn cho chuẩn xác:

1. Em đã dùng cáp HDMI 1.4
2. Nguồn phát là phim có DTS-HD MA em thử các loại từ m2ts 30GB, blurray ISO.... (khi chơi TMT6, Splash đều báo DTS-HD bitstream như trên hình.
3. Card màn hình Radeon 7850 có support đầy đủ các format audio DTS-HD MA, ES... các kiểu. Đã cài driver mới nhất.

ttlinhha

Well-Known Member

Các bác phải chỉnh cả phần mêm trên htpc mới ra đc chứ. Nếu bác nào dùng WMP thì cài codec theo nhiều bài hướng dẫn rồi, còn e dùng phần mềm chuyên dụng thì đơn giản hơn: chỉ cần vào phần cài đặt âm thanh chọn non-decode DTS HD Master Audio

lethaii

Member

Phía trên em có nói là dùng cả 2 phần mềm (TMT6, Spalsh) các phần mềm này đều báo là đang bitstream DTS-HD MA (bác xem ảnh) nhưng receiver chỉ hiện DTS (tiếng vẫn nghe bình thường).

Phía trên em có nói là dùng cả 2 phần mềm (TMT6, Spalsh) các phần mềm này đều báo là đang bitstream DTS-HD MA (bác xem ảnh) nhưng receiver chỉ hiện DTS (tiếng vẫn nghe bình thường).

Bác chỉnh được chưa, hiện tại bên em dùng lap vẫn phát DTS-HD bình thường. Dùng phần mềm Klite code pack thấy đầy đủ nhất rồi

quyen102

Member

có bác nào nâng cấp cần bán S3400 không ạ.em đang muốn mua mà ko đủ siền mua em mới

quyen102

Member

các bác tư vấn giúp em,S3400 còn 5 tháng bảo hành,dùng ít thì giá bao nhiêu là hợp lý ạ

tranductung

mời anh em chẩn thêm bệnh này cho em onkyo 3400, tự dưng hôm nay cái ampli lại thi thoảng tự bật lên mặc dù em ko động chạm chi đến cả. Hix, ko biết có cài đặt cj hay ko là bị lỗi rồi biết.

soulhero

Member

ó bác nào nâng cấp cần bán S3400 không ạ.em đang muốn mua mà ko đủ siền mua em mới :p

soulhero

Member

sao Trương Lê ko có con SKF-4700 như ở Nguyễn Dương nhỉ muốn ngó nghiêng em này.ko biết có hoành tráng như Clipse hay JBL, Castle ko

JESSIEBO

Active Member

sao Trương Lê ko có con SKF-4700 như ở Nguyễn Dương nhỉ muốn ngó nghiêng em này.ko biết có hoành tráng như Clipse hay JBL, Castle ko
Có chứ bác, không những MỘT mà là MỘT TRĂM cặp này nữa bác ạh... Bộ 728 cugnx ngon nhưng giá thì hơi cứng tí xíu... @@

Bên trên