Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

tranthienthanh

tivi sharp mình đang để av chuẩn thỉnh thoảng nó tự chuyển sang sống động, có cách nào tắt option này ko các bác nhỉ ?

trandoanhau1980

Active Member
hôm qua em đã cài được myK+...xem thích lắm các bác ạ
Mình cũng đang dùng con này. Tưởng cài không được vì cũng đã tìm nhưng không ra. Bạn cài bằng cách nào vậy? Mình dùng acestream thấy cũng thích. Chạy còn nhanh hơn máy tính nữa. Trước không biết nên toàn dùng máy tính mở rồi kết nối với TV.

lamthuyvan87

Well-Known Member
tivi sharp mình đang để av chuẩn thỉnh thoảng nó tự chuyển sang sống động, có cách nào tắt option này ko các bác nhỉ ?
nó có 2 chế độ nhé...sống động và sống động cố định....nên cài OPC trên điều khiển ấy...khi xem TV thì cho tối bớt cho nó nét...còn xem ứng dụng cho sáng lên cho nét...auto khi xem tv nó tối chuyển qua ứng dụng nó sáng

lamthuyvan87

Well-Known Member
Mình cũng đang dùng con này. Tưởng cài không được vì cũng đã tìm nhưng không ra. Bạn cài bằng cách nào vậy? Mình dùng acestream thấy cũng thích. Chạy còn nhanh hơn máy tính nữa. Trước không biết nên toàn dùng máy tính mở rồi kết nối với TV.
cài bằng file ngoài nhé...hỏi K+ rồi họ bảo trên kho của TV chưa có đâu
cần pm

trandoanhau1980

Active Member
Sáng nay gặp vấn đề này, không biết bị gì nữa. Mở phim bằng Kodi, youtube, ứng dụng TV thì chỉ có tiếng nhưng không có hình.
Ai biết vấn đề này là gì không giúp đỡ với. Cảm ơn nhiều.

tranthienthanh

nó có 2 chế độ nhé...sống động và sống động cố định....nên cài OPC trên điều khiển ấy...khi xem TV thì cho tối bớt cho nó nét...còn xem ứng dụng cho sáng lên cho nét...auto khi xem tv nó tối chuyển qua ứng dụng nó sáng

cài OPC trên điều khiển như thế nào bác nhỉ, remote của mình hình như ko có cái này. model 6500x.

loyal_296

Member
nếu gì nữa bác ơi, đang nói rẽ nhất có thể mà
ĐMCL đang sale lại con UA6500X giá 6900k đó bác . 50" 4KHDR chất ảnh và âm thanh xêm xêm con 50UA6800X . Và cả 2 con vẫn bị lỗi xem thể thao trái banh bị giật , chớp chớp khi xem qua mạng . Có vẻ như con 6500X bị nhẹ hơn . Nếu dùng truyền hình trả tiền, dvb t2 thì không xảy ra hiện tượng đó . Mình cũng đang tính lấy 1 con rồi dùng kèm mibox 4k đây ( OS của con 6500X cực kỳ cùi , nếu muốn trải nghiệm tốt thì phải dùng thêm android box ) , còn nếu chỉ xem truyền hình và youtube thì có vẻ con đó ổn. Nhà mình có sẵn 2 box rồi nên mua cũng được @@ .

loyal_296

Member
Vụ rung hình khi xem qua android box gắn ngoài là sao thế mấy cụ . Đợt dùng con 50UA6800X thì kết nối với em95X xem phim mượt mà thích lắm mà T_T có rung giật gì đâu nhỉ @@.
Vừa đi trải nghiệm lại con 50UA6500X phải nói cái os của nó cực kỳ củ chuối, ngoài cái youtube ra thì không còn cái gì , xác định mua là mua cái màn hình, loa với cái đầu thu DVBT2 thôi.
Nhà mình đang có 2 box là mibox 4k với EM95X nên vấn đề này không quan trọng lắm.
Trải nghiệm thì thấy màu sắc, góc nhìn, âm thanh xêm xêm với dòng UA6800X , trái banh vẫn chớp nhẹ và giật khi xem trực tiếp trên usb hoặc qua mạng , cho dù có bật aquamotion hay tắt đi chăng nữa ( nói cách khác là phần này hầu như không có tác dụng mấy ) .
Mình đang tính mua con này dùng với mibox 4k , chờ dvbt2 có sóng thì xem bóng đá qua dvbt2 ( quý 1 năm nay sẽ có sóng) , xem NHA, c1 qua acestream, my k+ thì chấp nhận trái banh hơi giật tí , đường cùng khoái quá thì lắp thêm k+ chính thống . Không biết có nên không anh em nhỉ . Thấy review mất kênh dvbt2 , với xem phim qua box bị rung hình mà rét quá :)))
có xài mibox 4k mà để dưới quê rồi bác :D, hàng mới chắc làm con để trên này coi
Tiếc nhểy @@, thế thì chơi bời gì hix hix , đang định nhờ bác test lại vụ trái banh .

tranthienthanh

trái banh xem acestream có trận mượt, trận giựt, có lẽ do tần số quét của video, xem qua dvb t2 tần số 50hz thấy bình thường

Bên trên