Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

vdan67

Member
Update mấy hôm cảm nhận phần âm thanh bên các ứng dụng android có vẻ nhỏ hơn phần xem tivi. Trước đây thấy đồng đều hơn. Các bạn kiểm tra hộ với!

ductt47

Bác nào sử dụng LC-50LE580X cho em ý kiến với ạ. Em mua về để xem bóng đá + phim hành động nhiều. Thì có bị giựt không. Tại em tìm chỉ số quét của nó không thấy đâu hết.
của bác đây

chardonnay

Không hiểu RAM / ROM của LC-50LE580X nó được bao nhiêu nhỉ.
Bác nào đang sử dụng cho biết với, cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiaudi007

bác
Em đặt trên adayroi nhập code các kiểu con đà điểu tổng thiệt hại 9.2m bác ạ. Tối hôm trước đặt trưa hôm sau nhận hàng.
Màu sắc rất đẹp, loa rõ to, cài game chơi được. Kết nối với bàn phím rời Lenovo BKC600 là ngon lành luôn. Có full phím và trackpad rất tiện.
Nói chung đáng đồng tiền bát gạo ạ.
bác mua kiểu gì mà giá rẻ quá vậy?

toivannho

Active Member
Chào các bác, em đang lăn tăn 2 con Sharp 50LE570 và 50LE580. Các bác xác nhận giúp em con 50LE570 có điều khiển thông minh đi kèm theo hay không vì con 580 model mới còn con 570 model cũ. Nếu 570 không có remote thì em sẽ lấy 580. Em xin cảm ơn các bác ạ !

viettoanhp

Well-Known Member
đang phân vân con Le580x với con Panasonic ds630v. Có nên mua con Sharp có luôn android tv hay mua con Panasonic IPS nhưng stupid tv và phải mua android box nhỉ?

win7

Active Member
Nhu cầu xem tv, phim ảnh thôi ko chơi game :D>

ra nhìn thực tế em nào ngon thì lấy thôi , theo tớ thằng pana hơn nhiều , panel IPS/100hz , có HDR , hình ảnh sáng hơn ... nếu ngang tiền pana (pana có androi nữa thì một lợi thế vô cùng:)) , muốn andoir lấy sharp / 60hz

viettoanhp

Well-Known Member
ra nhìn thực tế em nào ngon thì lấy thôi , theo tớ thằng pana hơn nhiều , panel IPS/100hz , có HDR , hình ảnh sáng hơn ... nếu ngang tiền pana (pana có androi nữa thì một lợi thế vô cùng:)) , muốn andoir lấy sharp / 60hz
Mình cũng có ý này, Sharp giờ phân chia rõ rệt TV quá, dòng 4 màu giờ chỉ còn series 9, giá quá chat, còn lại mấy dòng series 4,5,6 thì ko rõ tần số quét thế nào, chắc sẽ chuyển hướng sang Panasonic xem có j mới mẻ hơn ko.

noidongquatchay

Active Member
Chào các bác, em đang lăn tăn 2 con Sharp 50LE570 và 50LE580. Các bác xác nhận giúp em con 50LE570 có điều khiển thông minh đi kèm theo hay không vì con 580 model mới còn con 570 model cũ. Nếu 570 không có remote thì em sẽ lấy 580. Em xin cảm ơn các bác ạ !
570 có điều khiển thông minh nhé bác.Nhưng thành thực khuyên bác lấy 580. :)

toivannho

Active Member
570 có điều khiển thông minh nhé bác.Nhưng thành thực khuyên bác lấy 580. :)
Chân thành cảm ơn lời khuyên của bác !
Hôm qua em suy đi tính lại và đã order adayroi con 50LE580X rồi và họ đã giao hàng rất nhanh. Tuy nhiên không biết là do em chưa chỉnh đúng hay sao mà màu có vẻ không đẹp lắm.
Mong các bác giúp em với ạ !

Butterfly

Well-Known Member
Mình cũng có ý này, Sharp giờ phân chia rõ rệt TV quá, dòng 4 màu giờ chỉ còn series 9, giá quá chat, còn lại mấy dòng series 4,5,6 thì ko rõ tần số quét thế nào, chắc sẽ chuyển hướng sang Panasonic xem có j mới mẻ hơn ko.

4 Mầu của Sharp giá chát thôi rồi. còn serries 6 trở lại là hàng bình dân thôi. No HDR, No UHD premium, Tần số quét 50Hz hết lượt.

toivannho

Active Member
Em làm theo hu7o1ng dẫn là tắt tivi rồi nhấn giữ VOl _ & CH+ sau đó nhấn Power mà nó cứ không vô màn hình service để kiểm tra con 50LE580X. Xin các cao nhân chỉ dùm cách kiểm tra số giờ mở của con này ạ !

Bên trên