Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

noidongquatchay

Active Member
Các bác và bác @noidongquatchay ơi !
Em đang xài con 50LE580X nhưng cổng USB của nó có vấn đề:
- Em cắm cái USB 2.0 4GB thì nó nhận và hiên thị đầy đủ nội dung nhưng khi cắm mấy cái USB 3.0 dung lượng cao chút để xem phim thì vô thấy có USB nhưng nó không hiển thị file gì cả. Các USB của mình đang xài tốt và format FAT32
- Em vô phần cập nhật TV thì nó báo là đã cập nhật phiên bản mới nhất rồi.
Xin cảm ơn các bác !
USB của bác cắm đúng vào cổng 3.0 chứ bác? :)

noidongquatchay

Active Member
bác noidongquatchay cho e hỏi, Dòng le580x có model 45' vs 50'. E tưởng khác nhau về cỡ mà khác nhau nhiều vây, về điện năng tiêu thụ và cân nặng nữa, e tra trên web sharp của philippines. Chả hiểu sao con 45 lại ăn điện hơn nữa :D:D
https://sharp.ph/product-pdf/
https://sharp.ph/product-compare/
45': 107W, 12kg ko đế, 13kg đế
50': 85W, 20kg ko đế, 21kg đế
Theo thông tin e nhận đc thì 50 còn hơn điểm nữa là có khe CI+
Vụ điện đóm e đang check lại xem sao. :)

wellwits

Member
Theo thông tin e nhận đc thì 50 còn hơn điểm nữa là có khe CI+
Vụ điện đóm e đang check lại xem sao. :)

E đang có í định làm combo LC-50LE580X + HT-SB35D, bác thấy saoo. Sound bar này tìm có vẻ khó, ko thấy phổ biến lắm. Với lại quả đk kèm theo 580x ko smart, nếu e muốn nâng cấp thì mua ở đâu hở bác??

Tiện thể có thg gia nào cho e xin giá ngọt nhất cho các item nhé :oops::oops:

breaker1401

Active Member
Các bác ơi cho em hỏi có Model nào của Sharp đc update lên 7.0 chưa vậy?
Em xài 50LE580X tìm hoài ko thấy update qua OTA hoặc down file update qua USB ở đâu cả ????

dechec9

Member
các bác cho e hỏi con 50LE580X tần số quét thực bnhiêu và có khiển thông minh ko ạ.
e lăn tăn nhất vụ tần số của bọn sharp. xem phim với bóng mà ko mượt thì ức chế lắm.
ko ổn thì đành ngó qua pana DS630 chát hơn khá khá mà hđh còi :(

breaker1401

Active Member
các bác cho e hỏi con 50LE580X tần số quét thực bnhiêu và có khiển thông minh ko ạ.
e lăn tăn nhất vụ tần số của bọn sharp. xem phim với bóng mà ko mượt thì ức chế lắm.
Sharp k công bố tần số quét thực đâu.
Khiển thường nhé.

wellwits

Member

500/60Hz nhé bác và ko có remote thông minh đâu.

dechec9

Member
Sharp k công bố tần số quét thực đâu.
Khiển thường nhé.
500/60Hz nhé bác và ko có remote thông minh đâu.
cám ơn các bác. e vừa múc 1 e rồi. tần số quét hơi thấp nên xem chuyển cảnh hơi khó chịu nhưng tiền nào của đó :D

vụ hình ảnh màu sắc thì bác nào có kinh nghiệm cho e xin ít thông số với. thanks !

App hỗ trợ cũng ít quá các bác nhỉ (mấy cái gõ tiếng việt, Chrome brower.... ko có @@ )

noidongquatchay

Active Member
E đang có í định làm combo LC-50LE580X + HT-SB35D, bác thấy saoo. Sound bar này tìm có vẻ khó, ko thấy phổ biến lắm. Với lại quả đk kèm theo 580x ko smart, nếu e muốn nâng cấp thì mua ở đâu hở bác??

Tiện thể có thg gia nào cho e xin giá ngọt nhất cho các item nhé :oops::oops:
Combo của bác thì chuẩn nhưng tìm quả Soundbar này thì khoai lắm. :))
Về điều khiển thì bác có thể qua các TTBH của Sharp để đặt, giá rổ em ko rõ lắm.E ko nhầm thì sẽ đặt ĐK của bọn UE630 để dùng.

breaker1401

Active Member
cám ơn các bác. e vừa múc 1 e rồi. tần số quét hơi thấp nên xem chuyển cảnh hơi khó chịu nhưng tiền nào của đó :D

vụ hình ảnh màu sắc thì bác nào có kinh nghiệm cho e xin ít thông số với. thanks !

App hỗ trợ cũng ít quá các bác nhỉ (mấy cái gõ tiếng việt, Chrome brower.... ko có @@ )
Màu sắc thì bác set hình ảnh ở chế độ Game đi. Nhìn màu tươi hơn tí :D
Còn app thì cài qua file APK hoặc cài apkpure là đc nhé

wellwits

Member
Combo của bác thì chuẩn nhưng tìm quả Soundbar này thì khoai lắm. :))
Về điều khiển thì bác có thể qua các TTBH của Sharp để đặt, giá rổ em ko rõ lắm.E ko nhầm thì sẽ đặt ĐK của bọn UE630 để dùng.

bác eii, vậy cùng 1 size 50" mua 630x chẳng phải hơn mua 580x sao, đắt hơn tầm 3tr mà có thêm con đk, chân đế ngon hơn, màn 4k, rich color so với wide color (ko biết có đẹp hơn thật hơm :oops::oops:)

Chỉnh sửa lần cuối:

breaker1401

Active Member
Bác breaker cho e xin 500đ hình 2 em bác đừng với. Viền mỏng hay máy có dày ko. Chất lượng hiển thị 2 dòng có chênh lệch ko bác
tivi cúa sharp viền thì dày bác nhé. Ko được mỏng như của Sony đâu.
Chất lượng hiện thị thì tùy theo nhu cầu của bác.
Nếu chỉ xem tivi thông thường + phim FULLHD thì LE580 là ổn.
Còn nhu cầu cao về hình ảnh, phim 4k thì mua UE630X.

Nhưng mình đánh giá màu sắc của Sharp ko bắt mắt bằng của Sony và Samsung đâu nhé. Cảm giác màu của Sharp hơi tối, ko tươi = Sony

Chỉnh sửa lần cuối:

dechec9

Member
Màu sắc thì bác set hình ảnh ở chế độ Game đi. Nhìn màu tươi hơn tí :D
Còn app thì cài qua file APK hoặc cài apkpure là đc nhé
e down APK về cài thì cài được nhưng ko app nào hiện lên menu chỉnh, khi chạy thì:
Labankey chạy nhưng xoay ngang màn hình, thiết lập xong ko chạy.
UC brower cũng xoay màn hình kiểu chỉ dành cho đthoại.
bác nào cài mấy app phổ thông này rồi cho e xin file với. thanks

Bên trên