Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

kovit

Member
Chiều qua lấy 60UE630X giá 19,5tr.
Tuần trước lấy con này qua Lazada giá 19,79tr, hôm qua gọi thẳng cho shop bớt được 300k, lại còn nhận hàng ngay

xgamox

Member
Chiều qua lấy 60UE630X giá 19,5tr.
Tuần trước lấy con này qua Lazada giá 19,79tr, hôm qua gọi thẳng cho shop bớt được 300k, lại còn nhận hàng ngay
Của bạn có bị lỗi khi bấm nút chuyển kênh không? màn hình tivi thoát ra và báo lỗi.

Achilles88

Chào các ae trong thread.
Mình cũng mới dùng 50ue630x, mình cũng có cùng câu hỏi như bạn Achilles88.

Theo mình thấy thì cái TV này hỗ trợ DTS tốt ( nó có thể giải mã DTS và bitstream/pass-through qua HDMI/optical ).
Nhưng có một số hạn chế mà cá bro trong thread này đã nêu:
  1. Ổ cứng format dạng NTFS không nhận được ( kẹt file > 4GB )
  2. Phần mềm xem phim internal của nó theo mình thấy là ko có chức năng phụ đề ( hoặc là mình chưa tìm hiểu kỹ ).
Không biết Sharp có hướng gì khắc phục vấn đề này không nhỉ? mình nghĩ đây là vấn đề của phần mềm.
E đã chọn phương án tạm thời là xem bằng Kodi, download phụ đề trực tiếp trên mạng bác ạ ^^ ! Hôm sau e mua luôn cái đầu HD rồi ạ!

xgamox

Member
hehe! con cuối cùng của em hóa ra là bác lấy ah, Bên Ngọc Minh (media smart) giao cho bác đúng không?
Chính mình liên lạc trực tiếp với bạn và mua từ bạn từ thứ 3 tuần trước. Người giao hàng vừa về xong thì ti vi phát sinh lỗi. Đến giờ cũng chưa khắc phục được.

Chỉnh sửa lần cuối:

xgamox

Member
Tivi bị sao hả bác?
Sau khi người giao hàng về được khoảng 5 phút, mình bấm nút chuyển kênh (ch+ hoặc ch-) thì TV báo lỗi rất tiếc AQUOS TV đã dừng lại, TV trở về màn hình Home, vẫn còn tiếng kênh TV đang xem. reset lại về chế độ của nhà máy thì chỉ được khoảng 2 - 3 phút sau vẫn bị như vậy. không biết có được bảo hành đổi mới không?

ndchieu22

Well-Known Member
Sau khi người giao hàng về được khoảng 5 phút, mình bấm nút chuyển kênh (ch+ hoặc ch-) thì TV báo lỗi rất tiếc AQUOS TV đã dừng lại, TV trở về màn hình Home, vẫn còn tiếng kênh TV đang xem. reset lại về chế độ của nhà máy thì chỉ được khoảng 2 - 3 phút sau vẫn bị như vậy. không biết có được bảo hành đổi mới không?
Bác gọi bảo hành Sharp họ bảo sao ah? Cả 2 khiển đều bị vậy hả bác?

xgamox

Member
Bác gọi bảo hành Sharp họ bảo sao ah? Cả 2 khiển đều bị vậy hả bác?
Cả hai điều khiển đều bị. Đại diện bảo hành đã đến, nhưng chưa khắc phục được, hẹn thứ 7 này, để kỹ thuật viên chuyên về phần mềm đến xem lại.

kovit

Member
Mình mua 3-4 cái qua Media Smart (Ngọc Minh) rồi, thấy bên đó nhiệt tình, giao hàng ngay, kể cả mua qua Lazada sau khi đặt hàng 30 phút đã thấy gọi điện để giao mặc dù là chiều thứ bảy.
Mua qua bên đó có ổn không bác?

hehe! con cuối cùng của em hóa ra là bác lấy ah, Bên Ngọc Minh (media smart) giao cho bác đúng không?

ndchieu22

Well-Known Member
Mình mua 3-4 cái qua Media Smart (Ngọc Minh) rồi, thấy bên đó nhiệt tình, giao hàng ngay, kể cả mua qua Lazada sau khi đặt hàng 30 phút đã thấy gọi điện để giao mặc dù là chiều thứ bảy.
Mua qua bên đó có ổn không bác?
vâng bác mua bên đó ổn mà toàn anh em cùng nghề cả bọn em làm cả thứ 7 , CN và ngày lễ trừ tết âm lịch bác ah

Bên trên