Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

tuyengv

Con 50ue630x tầm giá 13tr
Con 58ue603x tầm giá 22tr
Các bạn tư vấn giúp mình là có nên lấy con 58 không. Chất lượng hình ảnh thế nào. Hay tầm giá đó mua mấy con LG để có công nghệ mới hơn như HDR
e tìm mấy chỗ con 50 inh hết hàng bác ạ
gần nhà e có cửa hàng bán
SAMSUNG 50 INCH 50KU6000, 4K UHD, HDR, TIZEN OS
giá 14t5
ko biết đáng mua ko nhỉ , e gét cái hdh của nó ( so sánh với sharp ko biết ra sao )

seagalvsjetli

Active Member

seagalvsjetli

Active Member
cùng là 4K nhưng dòng premium nó ghi "Rich Color", còn dòng Advance nó ghi "Rich Color (1920 x 1080)" là sao vậy các bác?

chả lẽ dòng premium có Rich Color cho 4K luôn?

Butterfly

Well-Known Member
cùng là 4K nhưng dòng premium nó ghi "Rich Color", còn dòng Advance nó ghi "Rich Color (1920 x 1080)" là sao vậy các bác?

chả lẽ dòng premium có Rich Color cho 4K luôn?

Sharp giờ chắc toàn bán dòng bình dân và trung cấp ở VN, dòng cao cấp chắc khó nuốt trôi SS, LG vs Sony

dechec9

Member
e đang định múc con 50ue630x. bác nào dùng rồi cho e ít chia sẻ ạ. e lăn tăn nhất vụ 60hz của nó :(
thanks!

e đang định múc con 50ue630x. bác nào dùng rồi cho e ít chia sẻ ạ. e lăn tăn nhất vụ 60hz của nó :(
thanks!
xem thể thao ko vấn đề gì đâu nhé, không kém gì con sony w700b mình đang dùng.
chỉ có cái là check kỹ phần âm thanh khi xem video trên các ứng dụng android tv, hay bị giật tiếng, reset factory không hết ..., kiếm dc con ko bị như thế và hở sáng ít là ok, 1 con 50"4k giá tốt nhất vn hiện giờ :D

dechec9

Member
xem thể thao ko vấn đề gì đâu nhé, không kém gì con sony w700b mình đang dùng.
chỉ có cái là check kỹ phần âm thanh khi xem video trên các ứng dụng android tv, hay bị giật tiếng, reset factory không hết ..., kiếm dc con ko bị như thế và hở sáng ít là ok, 1 con 50"4k giá tốt nhất vn hiện giờ :D
nghe vụ hở sáng là thấy nản nản rồi @@

giờ lại phân vân 50ue630x hay là LC-50UA330X + android box. xét về hình ảnh 2 con này chênh nhau nhiều ko các bác @@

truongtt2911

Em đang định mua con 50LE275X, bác nào xài rồi cho em chút thông tin review với ạ, và giờ mua ở đâu giá đẹp nữa.
Cảm ơn các bác :)

noidongquatchay

Active Member
Em gửi các bác thông báo bảo hành TV 2 năm của Sharp.
Ko em mang tiếng chém gió thì chết. :)

Đính kèm

• Thong bao bao hanh 02 nam TV_new.pdf
    262.4 KB · Xem: 0

breaker1401

Active Member
Không thấy bác ơi. Nhưng đúng là sharp tăng thời gian bảo hành lên 2 năm rồi nhé.
Vào trang web Sharp VN nó ghi rõ ràng trong từng tivi mà.

Bên trên