Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

pro2740

Active Member
Budget của mình khoảng 15 triệu (lên xuống 10%), có nhu cầu mua 1 cái TV Sharp, yêu cầu càng to càng tốt vì để ở phòng khách. Full HD cũng đc mà 4K cũng okie. Bác nào tư vấn giúp xem dùng model nào thì phù hợp với ạ. Với mình thì có Android thì tốt mà không có cũng ko sao vì có đầu Xiaomi 4K rồi.
60le380x or 60ua440x

Các tiền bối cho em hỏi. Hôm qua mới lấy con 630x. Về đồng bộ điều khiển cảm ứng xong dùng ngon lành. Tắt TV đi bật lại. Điều khiển cảm ứng không nhận nữa. Trong hệ thống vẫn hiện nhưng cần xóa đi đồng bộ lại. Có bác nào biết cách khắc phục không, chỉ em với. Em xin cảm ơn và chưa hậu tạ ;)

Em thấy 58 UE630X có bản cập nhật 31000_20170523.
Đợt trước có bác @noidongquatchay share file để cập nhật qua USB cho nhanh, không file down trực tiếp từ TV rất lâu.
Nhờ bác nào có sẵn file thì share cho anh em cùng sử dụng ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

vdan67

Member
Em thấy 58 UE630X có bản cập nhật 31000_20170523.
Đợt trước có bác @noidongquatchay share file để cập nhật qua USB cho nhanh, không file down trực tiếp từ TV rất lâu.
Nhờ bác nào có sẵn file thì share cho anh em cùng sử dụng ạ.
Bản nay Sharp đã up từ cuối tháng 5. Vẫn còn lỗi chuyển kênh KTS. Cập nhật qua Lan sẽ nhanh hơn qua wifi. Mất chừng tiếng rưỡi thì xong.

hongvu

Chào các anh, chị,
Em tính mua con sharp LC-50UE630X, thấy nó có cái khe CI, không biết có dùng được thẻ CAM của VTVCAB không ? Anh chị nào dùng rồi, xin tư vấn giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

vdan67

Member
Chào các anh, chị,
Em tính mua con sharp LC-50UE630X, thấy nó có cái khe CI, không biết có dùng được thẻ CAM của VTVCAB không ? Anh chị nào dùng rồi, xin tư vấn giúp em với. Em cảm ơn nhiều.
Tôi có hỏi tổng đài VTVcab rồi, họ bảo không được. Hình như của VTVcab là thẻ cam cho truyền hình số cáp, tivi phải hỗ trợ DVB-C thì phải. Với thẻ cam của An viên thì được bạn nhé, nhà tôi đang dùng, qua anten chứ không qua cáp. Mặc dù trong danh sách các tivi có hỗ trợ thẻ cam hiện tại, nếu bạn tra google, thì dòng UE630X không có.
Nhưng trăm nghe không bằng 1 thấy, kể ra mượn được bạn nào có thẻ cam VTVcab cắm thử là tốt nhất, biết đâu lại được.

wildchild

quyết định chiều nay đi xúc. Các bác cho em hỏi 50LE580X và 50UE630X có dùng được chuột bay k, đã có bác nào test chưa ạ

hongvu

Tôi có hỏi tổng đài VTVcab rồi, họ bảo không được. Hình như của VTVcab là thẻ cam cho truyền hình số cáp, tivi phải hỗ trợ DVB-C thì phải. Với thẻ cam của An viên thì được bạn nhé, nhà tôi đang dùng, qua anten chứ không qua cáp. Mặc dù trong danh sách các tivi có hỗ trợ thẻ cam hiện tại, nếu bạn tra google, thì dòng UE630X không có.
Nhưng trăm nghe không bằng 1 thấy, kể ra mượn được bạn nào có thẻ cam VTVcab cắm thử là tốt nhất, biết đâu lại được.
Em gọi hỏi hãng sharp thì họ nói dùng thẻ cam vtvcab được, gọi VTVCab thì họ bảo là không được. Potay luôn ...

Tunkaka

Chào các anh,
Hiện em đang tính mua 1 chiếc TV tầm 50" theo nguyện vọng của phụ huynh. Em cũng nhắm được mấy em như sau :
1. 50LE275x
2. 50LE570x
3. 50LE580x
Tầm giá khoảng 8-10tr, em không rõ các thông số 275,570,580 có ý nghĩa gì, có anh nào rõ không giải thích giúp em với ạ.
Nhu cầu giải trí cơ bản cho phụ huynh xem truyền hình, thể thao. Nhà em đang sử dụng K+ HD. Cũng tính mua dòng Smart TV, nhưng phân vân giữa Smart TV với TV thường + Android Box ạ.

ndchieu22

Well-Known Member
Chào các anh,
Hiện em đang tính mua 1 chiếc TV tầm 50" theo nguyện vọng của phụ huynh. Em cũng nhắm được mấy em như sau :
1. 50LE275x
2. 50LE570x
3. 50LE580x
Tầm giá khoảng 8-10tr, em không rõ các thông số 275,570,580 có ý nghĩa gì, có anh nào rõ không giải thích giúp em với ạ.
Nhu cầu giải trí cơ bản cho phụ huynh xem truyền hình, thể thao. Nhà em đang sử dụng K+ HD. Cũng tính mua dòng Smart TV, nhưng phân vân giữa Smart TV với TV thường + Android Box ạ.
LE275X là tivi full hd ko smart, LE570X và LE580X là model smart tv có andròid , LE580X model thay thế LE570X bác nhé!

pvha

Mình đang dùng LC-60LE960X, chỉ là Full HD được 2 năm. Sử dụng VTVcab HD + Netflix trên AppleTV Gen 4. Các bác cho hỏi dòng LC-60UE630X 4k có chất lượng tốt ko? Có đáng để đổi sang TV mới không? Do mình đổi sang 4k dự kiến xem Netflix 4K

pro2740

Active Member
Mình đang dùng LC-60LE960X, chỉ là Full HD được 2 năm. Sử dụng VTVcab HD + Netflix trên AppleTV Gen 4. Các bác cho hỏi dòng LC-60UE630X 4k có chất lượng tốt ko? Có đáng để đổi sang TV mới không? Do mình đổi sang 4k dự kiến xem Netflix 4K
Đối luôn đi bác. ue630x là dòng flagship 4k của sharp rồi nên bác cứ yên tâm mà xài. Nó còn có cái smart remote kèm theo xài sướng lắm

Hadu678

Well-Known Member
Các bác cho e ý kiến về con 50UE630X với ạ, e chủ yếu là dùng để xem phim và ca nhạc bằng đầu phát HD. Cảm ơn các bác!

BirdieLong

Các bác cho e ý kiến về con 50UE630X với ạ, e chủ yếu là dùng để xem phim và ca nhạc bằng đầu phát HD. Cảm ơn các bác!

Cũng đang nghiên cứu cái này giống bác. Cái này là có ChromeCast tích hợp phải không nhỉ?

Gọi mấy nơi thấy báo HẾT HÀNG, đã BỎ MẪU.
Không hiểu MẪU mới thay thế là mẫu nào nữa?

Chỉnh sửa lần cuối:

cmhung

Member
Cũng đang nghiên cứu cái này giống bác. Cái này là có ChromeCast tích hợp phải không nhỉ?

Gọi mấy nơi thấy báo HẾT HÀNG, đã BỎ MẪU.
Không hiểu MẪU mới thay thế là mẫu nào nữa?
Em cũng đang định lấy. Bác gọi toàn báo hết hàng thì buồn quá nhỉ

Bên trên