Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Tunkaka

Ngoài dòng Smart TV 50LE580x thì em còn thấy có dòng UE630x 4k cũng chênh hơn 1tr thôi, không biết nên chọn cái nào ok hơn ạ

Tunkaka

Hi các bác,

Thời gian rồi em bận quá nên ko vào diễn đàn thường xuyên được.
Có bác nào hỏi em vụ gì mà e chưa trả lời được thì các bác hỏi lại giúp em nhé. :)
E cập nhật thêm chút thông tin mới về Sharp đó là nhiều khả năng Q4 năm nay sẽ có TV Sharp Made in Vietnam và sẽ bổ sung thêm dòng TV 32 inch có Inernet(dòng này vẫn nhập Malaysia)
:) :) :) :) :)
Nay có hàng 50UE630x không bác
Em dự tính mua 50LE275x + box hoặc 50UE630x 4K (cần thì sau này mua box sau) mà thấy hết hàng, nhắm con 50LE580x dự phòng :(

pvha

Đối luôn đi bác. ue630x là dòng flagship 4k của sharp rồi nên bác cứ yên tâm mà xài. Nó còn có cái smart remote kèm theo xài sướng lắm
Cảm ơn bác. Mình chỉ quan tâm đến chất lượng hình ảnh thôi. Điều khiển mình chỉ cần mỗi chức năng bật/tắt TV. Do các tính năng tích hợp trong TV không thể ra chất lượng hình ảnh tốt như các thiết bị ngoại vi như STB HD, Apple TV... nên mình không sử dụng.

kovit

Member
Mấy model bỏ mẫu chắc không còn được nâng cấp firmware rồi. Mình dùng mấy con 630X. Tàu Đài mua lại Sharp có khác, mọi thứ đều đi xuống.

noidongquatchay

Active Member
Mình tìm thấy cái này còn ở 1 vài điểm của hc.com.vn nhưng là hàng cũ (À quên là hàng trưng bày) nhưng giá là hàng mới nguyên đai mới sợ
Em cập nhật đến cụ là có nhé.Chẳng qua giá không như ngày trước nữa thôi.Tháng này là lần cuối rồi vì đã có model thay thế là 60UA6800X. :)

thaobaolong

Con sharp 70le951x của em, mua từ 12/2014 đang nằm trong viện(trung tâm BH sharp Việt Hoa), lỗi panel chắc khó qua nổi. Haiz, 4 năm toi 50 mấy củ, hơi cay...

tuananh0384

Member
TV Sharp:
1 - Tắt TV đi.
2 - Nhấn và giữ 2 nút VOL- và CH+
3- Vẫn giữ 2 nút đó và mở TV lên, TV sẽ hiện lên Service Menu
4 - Sử dụng 2 phím CH+ và CH- để di chuyển lên xuống
Tránh chỉnh sữa các thông số
Chọn Set off để thoát khỏi Service Menu

- Mình đọc được cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của Sharp nhưng chưa hiểu là tắt TV bằng điều khiển hay tắt hẳn nguồn. Bác nào kiểm tra thời gian sử dụng TV của Sharp rồi cho mình lời khuyên. Vì đang chờ lấy con 50UE630x về.

thaobaolong

Cách test thời gian TV led Sharp:
1. TV đang mở -->rút dây điện
2. nhấn, giữ nút: input và vol(-),phải nhấn ở trên TV, ko phải ở remote -->cắm điện
3.bạn sẽ thấy chữ K và dòng máy
4.nhấn đồng thời VOL(-) và CH(-) ---> service menu sẽ hiện ra
5. CHỈ dùng nút CH(-) và CH(+) để xem và KHÔNG dùng nút khác để điều chỉnh thông số...

Bên trên