Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Châu Âu là bản quốc tế ko phải nội địa China. Giống của mình

tuan_anh03

Nhờ anh em giúp đỡ.
Tình hình là mình muốn tận dụng cái Monitor Led samsung SA100 và cái Q10 IV . Hai thiết bị hoạt động bình thường.
Chạy đi mua cọng dây VGA -HDMI để kết nối. Nhưng không lên tín hiệu.
Nay, có anh em nào từng trải qua thì chỉ giúp mình nhé.
Trân trọng.

[H]oang_online

Đấy là reset máy.
Còn up FW. Bạn vào cài đặt, chọn Ugr chọn ổ chứa file update.zip OK. Quá trình tự update sẻ tự tiến hành.

Vậy mình muốn làm theo cách này được không bạn, tại mình muốn mới hoàn toàn giống như factory reset trên điện thoại , chưa có ứng dụng gì hết, ak mà up bản này , nó có Miracast không bác, giao diện khi up lên là giao diện metro hay khác bác

Lúc xem phim online mình cũng chọn chơi bằng himediawrapper nhưng nó báo "himediawrapper đã dừng lại", cuối cùng vẫn phải xem = trình mặc đinh của kodi. Mình dùng kodi 15.0.
Mình cũng bị giống bác này.

Cái FPT ONE có xem được K+ đâu bác biziman8x. Mình vừa mới thử xong đây nè
Máy mình xem tốt 4 kênh K+ bác ạ.

sangno1

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mạng nhà bác vậy mà đi dùng mấy cái app trên nhỉ?:)

aah , em thì coi kodi nó bình thường vợ em thì thích dùng mấy cái app đó đó bác , bây giờ vẫn bị không biết tại máy hay sao nữa >.<

rongau88

Tình hình là nhiều app nhứ zing mp3 và 1 số app google trên chplay đã ko tương thích trên Q10 iv nữa.Hi vọng sẽ có cập nhật 5.0 chính chủ để có thể xem youtube 1080 cũng như hỗ trợ ứng dụng tốt hơn.

Tình hình là nhiều app nhứ zing mp3 và 1 số app google trên chplay đã ko tương thích trên Q10 iv nữa.Hi vọng sẽ có cập nhật 5.0 chính chủ để có thể xem youtube 1080 cũng như hỗ trợ ứng dụng tốt hơn.
Em sợ là hơi khó.

meocon

Well-Known Member

Dự là năm sau ....................

Nhờ anh em giúp đỡ.
Tình hình là mình muốn tận dụng cái Monitor Led samsung SA100 và cái Q10 IV . Hai thiết bị hoạt động bình thường.
Chạy đi mua cọng dây VGA -HDMI để kết nối. Nhưng không lên tín hiệu.
Nay, có anh em nào từng trải qua thì chỉ giúp mình nhé.
Trân trọng.

Do cọng dây của bác VGA-HDMI rồi, bác mua phải dây đểu, dây xịn phải có chip bên trong và có line audio ra nữa:

huy manh

Member

Bác nào hướng dẫn mình reset con q10 mà xoá hết cả bộ nhớ trong đi ấy . Minh reset mà nó chỉ xoá app thôi còn bộ nhớ trong vẫn còn những file cũ

supportitvplus

Bác nào hướng dẫn mình reset con q10 mà xoá hết cả bộ nhớ trong đi ấy . Minh reset mà nó chỉ xoá app thôi còn bộ nhớ trong vẫn còn những file cũ

Bác rút nguồn, chọc và giữ nút reset/ recovery đằng sau box, sau đó cấp nguồn, màn hình hiện chữ Himedia thì bỏ nút reset ra. Vậy là reset sạch sẽ nhất đó bác.

huy manh

Member

Phải rút nguồn ra hả bác . Em quên mất ko rút nguồn ấn và cái lỗ ấy nó vẫn ko reset được sạch . Để toos em reset lại xem thế nào . Thanks bác nhé . Còn cái bệnh wifi hay bị mất giờ ko biết khắc phục như nào cả bác ạ

supportitvplus

Phải rút nguồn ra hả bác . Em quên mất ko rút nguồn ấn và cái lỗ ấy nó vẫn ko reset được sạch . Để toos em reset lại xem thế nào . Thanks bác nhé . Còn cái bệnh wifi hay bị mất giờ ko biết khắc phục như nào cả bác ạ
Wifi hay mất giờ thì bác thử kiểm tra hộ em 2 cái này:
1.Bộ phát bác có để xa quá ko? Nếu vướng tầng, vướng tường thì cũng không đảm bảo là em nó đủ sóng sánh đâu bác nhé. Trước đây Android 4.2, bắt được sóng nhưng ko vào được mạng là bình thường....
2. Nếu cái đầu ok rồi, bác để giúp em cập nhật giờ tự động, bật box lên mà nhìn thấy giờ giấc chuẩn chỉ là ok luôn rồi đó bác.
Bác thử giúp em xem sao nhé

huy manh

Member

Mình để router dưới nhà còn con q10 mình để trên gác cách trần tầm khoảng 3m từ con router đến con q10 mình cũng đặt time tự động . Nếu như router lởm thì kể cả bắt được 2 vạch nhưng ko vào được mạng là bình thường nhưng router tốt thì nó phát đủ đường chuyền . Của mình thì con q10 nó nhận đủ 3 vạch nhưng nhiều lúc cứ đang xem thì tự nhiên nó mất . Hoặc lúc khơi động lên nó ko tìm được mạng . Vào bật tắt wifi cũng ko được phải tắt đầu đi và bật lại . Mấy hôm nay ngày nào cũng bị tình trạng đang xem bị mất kết nối mặc dù sóng vẫn 3 vạch . Mình mua router cisco chứ ko dùng router khuyến mại nên sóng và tốc độ đường truyền của router rất ổn định

[H]oang_online

Bác rút nguồn, chọc và giữ nút reset/ recovery đằng sau box, sau đó cấp nguồn, màn hình hiện chữ Himedia thì bỏ nút reset ra. Vậy là reset sạch sẽ nhất đó bác.

Cho em hỏi là làm như trên nó có quay về giao diện Metro không ?, vì em có ý định bán lại cho người khác sử dụng, họ không rành thao tác chuột lắm

Của Q10 đây
http://www.futeko.com/newforum/index.php?PHPSESSID=6b5793b19246546e09468bc0505df66e&topic=255.0
1. Fix DTS audio dropouts.
2. New media center.
3. Kodi 15.0.
4. New Youtube. Smoother video.
5. Supports changing default storage.

Download link: http://www.mediafire.com/download/s...11-SEP-2015._FIRMWARE_HMD-3.0.1_FUTEKO-EN.zip

FW thì có 1 bác đưa link như vậy

[H]oang_online;8391187 đã viết:
Cho mình hỏi trong bài này nó hướng dẫn cách up FW như vậy có phải không ?
1- Tải update.zip vào usb
2- Q10 đang trong trạng thái tắt (đèn đỏ)
3- Nhấn giữ cái lỗ cắm nhỏ đằng sau 1 hồi lâu, vẫn vừa nhấn rồi mở nguồn Q10
4- Đến khi nhìn thấy con logo con robot thì thả ra
5- Quá trình tự update sẻ tiến hành
Phải vậy không các bạn

Cho em hỏi luôn, là giờ em muốn up FW này bằng cách này được không ?

supportitvplus

Mình để router dưới nhà còn con q10 mình để trên gác cách trần tầm khoảng 3m từ con router đến con q10 mình cũng đặt time tự động . Nếu như router lởm thì kể cả bắt được 2 vạch nhưng ko vào được mạng là bình thường nhưng router tốt thì nó phát đủ đường chuyền . Của mình thì con q10 nó nhận đủ 3 vạch nhưng nhiều lúc cứ đang xem thì tự nhiên nó mất . Hoặc lúc khơi động lên nó ko tìm được mạng . Vào bật tắt wifi cũng ko được phải tắt đầu đi và bật lại . Mấy hôm nay ngày nào cũng bị tình trạng đang xem bị mất kết nối mặc dù sóng vẫn 3 vạch . Mình mua router cisco chứ ko dùng router khuyến mại nên sóng và tốc độ đường truyền của router rất ổn định
Thật sự theo em nghĩ bị hiện tượng đó là do Q10 ko thu được sóng wifi, có nghĩa là lúc được lúc không. Để tiện kiểm tra nhất thì bác thử cho em Q10 và em router wifi nằm chung 1 phòng xem có bị hiện tượng đó ko?

huy manh

Member

Em thử rồi bác ạ nó vẫn thu được nhưng đang xem film binh thươngf thì tự nhiên nó mất hôm qua đang xem phim trên dangcaphd em tua đi một cái thế là ko thể nf xem được nữa mặc du vẫn có mạng nhưng tốc độ chậm như rùa ko load nổi poster tắt wifi đi conect lại vẫn thế ko được cuối cùng phải tắt đi rồi khởi động lại thù lại xem được . Đến phát nản luôn

Q10 4 xem 4 k so với con m8s con nào nét hơn các bác nhỉ...himedia có con T2 mới ra.gia mà tích hợp T2 lên Q10 4 thì bá đạo các b nhỉ...

supportitvplus

Em thử rồi bác ạ nó vẫn thu được nhưng đang xem film binh thươngf thì tự nhiên nó mất hôm qua đang xem phim trên dangcaphd em tua đi một cái thế là ko thể nf xem được nữa mặc du vẫn có mạng nhưng tốc độ chậm như rùa ko load nổi poster tắt wifi đi conect lại vẫn thế ko được cuối cùng phải tắt đi rồi khởi động lại thù lại xem được . Đến phát nản luôn

Lúc đó bác thử app khác xem? Vì dangcaphd thỉnh thoảng e thấy cũng bị hiện tượng đó với các box mà. Cửa hàng em để box và wifi sát nhau, dùng dangcap nhiều lúc cũng đâu có tua được đâu? Lúc đó bác thử mở 1 chương trình khác, hoặc đơn giản là mở trình duyệt web của box ra xem có được ko?

Bên trên