Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

thanks bác , em cũng đang định dành tiền mua nốt dàn loa s7705 có atmos. nhưng không biết con h8 octa core Hình Ảnh có đẹp hơn con q10 hay tương đương vậy bác

H8 chơi game tay cầm , còn xem offline thua Q10 nha bac

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Giống kiểu phụ đề ý mà, em cũng biết kiểu đấy nhưng chưa thử bao giờ vì nghe tiếng chuẩn của phim vẫn hay hơn.

Có 1 ý hay là chạy song song 2 file 1 lúc: Audio và video bằng 2 chương trình khác nhau, android box làm ok mà!

vnskyline

Member

con Q10 IV lên giá rồi hà bác meocon, chưa kịp mua đã lên giá

dangquelam62

Active Member

Có 1 ý hay là chạy song song 2 file 1 lúc: Audio và video bằng 2 chương trình khác nhau, android box làm ok mà!
Tôi đã thử trên PC được, còn trên AB tôi tải bản mkv sau đó đổi file audio cùng tên thì xem ok.

oldfriend

Moderator
trước giờ chưa chơi kiểu file audio rời bao giờ, vì phim tải về thường đã có audio mình muốn, với lại nghe audio gốc quen rồi :D

nbhien

Member

Vấn đề làm cách nào để cho khớp hình và tiếng?
Hoặc chạy hình trên AB âm thanh 5.1 . Bản thuyết minh chạy trên tablet 2.0

supportitvplus

ví dụ đĩa bluray, Việt Nam có 1 team ngồi thuyết mình và cho ra sản phẩm audio thuyết minh đó. Thường thì họ sẽ mux cái audio đó vào bluray, nhưng nếu ai muốn sưu tầm riêng thì sẽ có audio riêng.
Em trước giờ xem phim nước ngoài toàn ngồi nhòm phụ đề, chứ nghe tiếng thuyết minh thấy nó cứ thế nào =.=

laumam

Well-Known Member

Có con Q1 , xem phim 3D ISO , nó có 2 vạch đen ở 2 bên (2D không có) , đã chỉnh mọi cách vẫn không loại bỏ được . Firmware đã up lên ver 1.1.0.
Nhờ các bạn chỉ cách fix dùm.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có con Q1 , xem phim 3D ISO , nó có 2 vạch đen ở 2 bên (2D không có) , đã chỉnh mọi cách vẫn không loại bỏ được . Firmware đã up lên ver 1.1.0.
Nhờ các bạn chỉ cách fix dùm.

lỗi chung của himedia, mình xem bằng Q5 với máy chiếu thì không nhìn thấy hoặc có lẽ nó nhỏ quá ko thấy. Bác thử đổi qua con khác nếu vẫn bị thì ... có thể sống chung với lũ xem ^^

laumam

Well-Known Member

lỗi chung của himedia, mình xem bằng Q5 với máy chiếu thì không nhìn thấy hoặc có lẽ nó nhỏ quá ko thấy. Bác thử đổi qua con khác nếu vẫn bị thì ... có thể sống chung với lũ xem ^^

Trước đây mình chỉnh display Q1 là 1080P 60hz (chức năng playback 1080P 24Hz ON ) , nhưng vì không restart lại nên không đáp ứng được. Hôm nay chỉnh lại sau đó restart lại , xem 3D ISO thì hoàn toàn không còn vạch đen ở 2 bên nữa .

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Trước đây mình chỉnh display Q1 là 1080P 60hz (chức năng playback 1080P 24Hz ON ) , nhưng vì không restart lại nên không đáp ứng được. Hôm nay chỉnh lại sau đó restart lại , xem 3D ISO thì hoàn toàn không còn vạch đen ở 2 bên nữa .

thú thật là rất nhìu người bảo xem 3D iso thấy 2 vạch đen rất nhỏ 2 bên, mà do mình dùng máy chiếu ko để ý đến cái đó.

oldfriend

Moderator

[video=youtube_share;LQQQPD_8dCE]http://youtu.be/LQQQPD_8dCE[/video]

cuối tuần mượn dc ổ 3tb karaoke nên hát hò tí nào

thong61uk

Well-Known Member

Q10 có cài đc giả lập playstation2 ko mấy bạn? Nếu đc nhờ ae hướng dẩn giúp

hienrp

Active Member

[video=youtube_share;LQQQPD_8dCE]http://youtu.be/LQQQPD_8dCE[/video]

cuối tuần mượn dc ổ 3tb karaoke nên hát hò tí nào

ú cả gia đình vui nhỉ, chơi trên AB nào hát karaoke nào vậy bác "bạn già" =))?

Bên trên