Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

vipbkgz

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Himedia dc phân phối ở PICO mà giá tăng lên đáng kể so với giá gốc, lại là mục đích lừa người tiêu dùng

eolohd

Active Member

Himedia dc phân phối ở PICO mà giá tăng lên đáng kể so với giá gốc, lại là mục đích lừa người tiêu dùng

Bạn khoan khẳng định khi chưa hiểu hết sự việc nhé. Khi đưa vào các hệ thống siêu thị bắt buộc phải có xuất hóa đơn đầu ra dù khách không lấy. Do vậy đương nhiên phải +10% VAT vào giá bán và giá nhập. Khi bác mua ở cửa hàng ngoài thì có nhiều cách lách để bác không bị tính 10%VAT nên giá nó khác.

vipbkgz

Well-Known Member

Bạn khoan khẳng định khi chưa hiểu hết sự việc nhé. Khi đưa vào các hệ thống siêu thị bắt buộc phải có xuất hóa đơn đầu ra dù khách không lấy. Do vậy đương nhiên phải +10% VAT vào giá bán và giá nhập. Khi bác mua ở cửa hàng ngoài thì có nhiều cách lách để bác không bị tính 10%VAT nên giá nó khác.

Thank bác đã giải đáp giúp mình, nói chung ko hẳn là 10% vì mình thấy Q1 mà nó bán tận 1850k thì phải hơn 20%
M mua ở itvplus Thái Hà hàng chính hãng giá chuẩn luôn mà
M mà ở gần chỗ bác kiểu gì cũng phải ghé qua làm 1 em :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ú cả gia đình vui nhỉ, chơi trên AB nào hát karaoke nào vậy bác "bạn già" =))?

Q5 IV, xác nhận lần thứ n là hát karaoke trên Q5 không bị vấn đề gì nhé, hơi bị ngon :D. Có tiền phải sắm 1 ổ 3Tb chứa karaoke mới dc

vipbkgz

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Q5 IV, xác nhận lần thứ n là hát karaoke trên Q5 không bị vấn đề gì nhé, hơi bị ngon :D. Có tiền phải sắm 1 ổ 3Tb chứa karaoke mới dc

Có mất phí gì ko bác hay chỉ cần ổ cứng với app cài vào thôi, Q3 có hát dc ko bác

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có mất phí gì ko bác hay chỉ cần ổ cứng với app cài vào thôi, Q3 có hát dc ko bác

D3 Q5 hát dc hết , cài app phaỉ trả phí , 300-500k nha bác

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình cài smart karaoke trên chplay được miễn phí 1 tháng dùng thử ấy mà =))

sangno1

Member

Himedia Q10 của mình cắm USB để phát thử video 4k mà nó ra tiếng mà không lên hình trong khi cắm trực tiếp tv thì lên được là bị gì vậy các bác ???

sitetopvn

Active Member

Himedia Q10 của mình cắm USB để phát thử video 4k mà nó ra tiếng mà không lên hình trong khi cắm trực tiếp tv thì lên được là bị gì vậy các bác ???
Do Q10 chỉ chơi dc 4k30fps.nên chạy file 4k60fps chỉ có tiếng

oldfriend

Moderator
câu hỏi cho ngày hôm nay: mình nghe nhạc bằng Q5 IV, thao tác như sau.

1. Mở Q5, mở amply - mình xài máy chiếu nên ko mở máy chiếu.

2. Trên Iphone mở ứng dụng nghe nhạc như nhaccuatui, chiasenhac, zingmp3

3. Airplay nó nhận Q5 và phát ra loa qua amply.

Nghe nhạc cũng tiện, vấn đề là mình ko cách nào làm cho cái Iphone nó play liên tục được, cứ hát hết 1 bài là nó ngừng, muốn nghe bài khác phải bấm next hoặc chọn bài khác. Trong khi nếu ko kết nối với Q5 thì nó có thể play liên tục được.

Iphone 5, dùng Ios 8. Bác nào rành Iphone giúp mình phát :D

Các bác cho em hỏi, em đang sài con Q10 IV, mạng nhà em cap quang Viettel 20m, khi em xem trên Note 3 thì rất ok, nhưng xem trên Q10 thì hay bị leng giật hoặc có xem được thì hình ảnh chuyển động nó cứ bị khựng khựng, có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
Chúc các bác một ngày vui vẽ.

eolohd

Active Member

Các bác cho em hỏi, em đang sài con Q10 IV, mạng nhà em cap quang Viettel 20m, khi em xem trên Note 3 thì rất ok, nhưng xem trên Q10 thì hay bị leng giật hoặc có xem được thì hình ảnh chuyển động nó cứ bị khựng khựng, có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
Chúc các bác một ngày vui vẽ.

Cài app speedtest.net đo thực tế băng thông internet mà Q10 nhận được đi bạn. ví dụ 20Mbps mà bác để wifi cách con Q10 tầm 15m trở lên thì cũng toi cơm. Với lại cũng còn tùy bạn xem phần mềm nào? Server nào phát?

nnthien2000

Các bác cho mình hỏi sao kết nối chuột không dây không mượt vậy vậy các bạn? chạy rất giật ,nhiều khi đứng luôn không di chuyển được, khả năng phát hồng ngoại giữa chuôt và receiver rất kém, nếu có vật thể nào che thì coi như chuột ko có tác dụng, lúc trước mình dùng minix x7 thì chuột chạy rất mượt và ko bị chặn như thế này. Mọi người có cách nào khắc phục được ko nhỉ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cho mình hỏi sao kết nối chuột không dây không mượt vậy vậy các bạn? chạy rất giật ,nhiều khi đứng luôn không di chuyển được, khả năng phát hồng ngoại giữa chuôt và receiver rất kém, nếu có vật thể nào che thì coi như chuột ko có tác dụng, lúc trước mình dùng minix x7 thì chuột chạy rất mượt và ko bị chặn như thế này. Mọi người có cách nào khắc phục được ko nhỉ?

của mình rất mượt nhé, cả chuột có dây, không dây, chuột touchpad, chuột bay KM800, tất cả đều mượt. Mình dùng Q5 IV

---------- Post added 13-10-2015 at 11:24 ----------

câu hỏi cho ngày hôm nay: mình nghe nhạc bằng Q5 IV, thao tác như sau.

1. Mở Q5, mở amply - mình xài máy chiếu nên ko mở máy chiếu.

2. Trên Iphone mở ứng dụng nghe nhạc như nhaccuatui, chiasenhac, zingmp3

3. Airplay nó nhận Q5 và phát ra loa qua amply.

Nghe nhạc cũng tiện, vấn đề là mình ko cách nào làm cho cái Iphone nó play liên tục được, cứ hát hết 1 bài là nó ngừng, muốn nghe bài khác phải bấm next hoặc chọn bài khác. Trong khi nếu ko kết nối với Q5 thì nó có thể play liên tục được.

Iphone 5, dùng Ios 8. Bác nào rành Iphone giúp mình phát :D

help :D ^^............

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Em thấy Q10 bắt wifi hơi kém... so vs đt... còn chuột thì có lẽ do pin.

khanhlem

Active Member

Vấn đề chuột đúng là trên AB hơi kém
Cũng con chuột đó cắm sang PC hoặc laptop thì dùng được xa
trên AB thì các bác chịu khó quay cái đầu thu hướng về phía chuột
Hoặc như em hay kèm theo 1 cable usb nối dài để chĩa cái đầu thu về phía chuột là sẽ dùng được xa

supportitvplus

Em thấy Q10 bắt wifi hơi kém... so vs đt... còn chuột thì có lẽ do pin.

Wifi thì Android Box đúng là kém hơn mấy con điện thoại bây giờ rồi bác, vì android box dùng để load film, load truyền hình, cần stream ổn định mà bác. Để tốt nhất thì bác cứ để wifi cùng phòng là đẹp.

thong61uk

Well-Known Member

Q10 của mình sao vào kodi nó không nhìn thấy hdd +usb, còn nữa khi cài để xem TV thì chỉ xem đc mỗi 1 kên Lạng SơnTV thôi, các bác hướng dẫn giúp, mạng nhà mình là ftth viettel 32M

himediatechvn

Active Member

Q10 của mình sao vào kodi nó không nhìn thấy hdd +usb, còn nữa khi cài để xem TV thì chỉ xem đc mỗi 1 kên Lạng SơnTV thôi, các bác hướng dẫn giúp, mạng nhà mình là ftth viettel 32M

bác dùng bản KODI bao nhiêu?
bác vào Video/file/add video/browser/ bác sẽ thấy ổ cứng
về vụ xem TV bác dùng bản KODI này xem

Bên trên